Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
-Em xin có tí phát biểu ạ :D
+Nếu công ty thi công nhôm chuyên nghiệp đều có khuôn riêng cả vì thương hiệu và chất lượng mình có thể kiểm soát có thể tự tin vào sản phẩm của mình.
+Còn khi đã có khuôn thì chiều dài nhôm mộc (thô), nhà máy nhôm họ sẽ kéo theo ý của mình nhưng còn tủy số lượng mỗi lần đặt hàng, cái này hạn chế nhôm phế phẩm nên có thể giảm giá thành nhiều hay ít là do chổ này, còn bác nào sợ về chất lượng nhôm thì trước khi đem nhôm đi sơn lên xem nhôm mộc là biết liền.(Nếu là dân trong nghề nhìn cái mặt cắt hoặt nghe tiếng máy cắt có thể biết nhôm tốt hay không).
+Còn một vấn đề nữa là khi sơn phải chon công ty sơn uy tín dây chuyền công nghệ tốt họ mới sử lý bề mặt tốt trước khi sơn thì sản phẩm mới có nước sơn bền và đẹp nhưng thường giá hơi cao, cái này cũng là một trong những nguyên nhân lda6n4 tới giá cao nhưng không đáng kể lắm.
+Đối với một số chủ đầu tư có tiền muốn chơi khác người thì kéo khuôn riêng nhưng phải số lượng lớn giá mới giảm được chứ ít giá trên trên núi liền.
+Nhôm dày hay mỏng bản nhôm to hay nhỏ cũng quyết định đến giá thành.
+Phần phụ kiện như bác bravia nói là chính xác phụ kiện có tốt thì sản phẩm mới tốt và giá rất cao,em chỉ đính chính bác ấy tí xíu là thời buổi bây giờ thằng nào dùng rive mà nói là nhôm cao cấp thì các bác đừng nghe, phài dùng ốc vít tất cả và phài là ốc vít inox 304
+Một yếu tố làm tăng giá nữa là keo mỗi thương hiệu khác nhau thì giá cũng khác nhau rồi .
+Một yếu tố dẫn tới sản phẩm nhôm đẹp hay xấu là máy móc và con người, mẹ lên coi xưởng chúng nó mà có cái máy cắt tay cùn mà nó nói là nhôm cao cấp thì cũng không tin ( Nếu để gia công đẹp thì phải có đủ máy cắt lớn loại tự động hoặc bán tự đông, loại một dao hay 2 dao, phải có máy cắt nẹp 45 độ 2 dao và máy dập, máy phay...)
@bvy: nếu sản phẩm vô nước như bác nói thì thằng đó không phải làm nhôm chuyên nghiệp , bên em ráp cửa xong cho bác lấy vòi nước xịt luôn( lý do vô nước là tay nghề bắn keo, có roan đi kèm hay không, trên cánh cũng như trên khung bao, nếu là roan hỏi nó xem roan đó là cao su thiên nhiên hay hợp chất cao su hay hạt nhựa.)
Thôi bi nhiêu thôi nó nhiêu lộ bài hết

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
vote cho cửa nhựa ... và cửa nhựa có lõi thép .... Giờ có quá nhiều hãng , loại đa dạng sản phẩm ...đã cập nhật nhiệt đới hóa , phương pháp thi công và các loại giá cả cạnh tranh .:D Nếu xử dụng kính hộp thì quá tốt ...

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
nolop nói:
-@bvy: nếu sản phẩm vô nước như bác nói thì thằng đó không phải làm nhôm chuyên nghiệp , bên em ráp cửa xong cho bác lấy vòi nước xịt luôn( <span style=""color: #ff0000;"">lý do vô nước là tay nghề bắn keo</span>, có roan đi kèm hay không, trên cánh cũng như trên khung bao, nếu là roan hỏi nó xem roan đó là cao su thiên nhiên hay hợp chất cao su hay hạt nhựa.)

Cái này là một trong những lý do chính. Cái này kết hợp với phần xây tô, sơn nước nữa. E ví dụ thế này. Lớp keo của bác liên kết giữa phần nhôm và phần khung bêtong có lớp sơn theo đúng quy trình kỹ thuật, Chẳng may lớp sơn vì một lý do nào đó bị tróc một khúc rất rất nhỏ. Thế là lột luôn lớp keo ra ---> thấm. E nói thế này bác hiểu. Thấm thì ko ai muốn cả, từ thằng thi công nhôm, đến thằng xây tô, đến thằng sơn nước, ....thế nhưng trên thực tế, vẫn có những nguyên nhân khách quan mà mình ko tránh khỏi được. E đã làm 4 dự án đều cao trên 20 tầng, các hệ nhôm đều được cải tiến theo thời gian nhưng đều gặp các sự cố ko tránh khỏi được và mình phải xử lý.

Đối với cữa nhựa thì e thấy do cấu tạo nên theo e nghĩ là ko bị thấm, vì e chưa dùng cho công trình cao tầng nên chưa biết có các lýdo khác sẽ khiến nó bị thấm. Thôi mình dừng tranh cãi về phần nhôm nhé. Chuyễn qua phân tích cửa nhưa upvc đi các bác.

Hạng B2
20/5/12
193
56
28
TP.Cần Thơ
Nhôm làm đúng hàng vịêt nhật ,đung phụ kiện thì không thua cửa nhựa lõi thép đâu ạ , cửa nhựa e thấy thanh profile rẻ tiền hay ngã màu lắm , phụ kiện thì hàng nhái quá trời luôn

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
phongluu nói:
vote cho cửa nhựa ... và cửa nhựa có lõi thép .... Giờ có quá nhiều hãng , loại đa dạng sản phẩm ...đã cập nhật nhiệt đới hóa , phương pháp thi công và các loại giá cả cạnh tranh .:D Nếu xử dụng kính hộp thì quá tốt ...

Nhà cao tầng e nghĩ nên dùng kiếng ghép 2 lớp là ổn rồi. Có nhiều ông ko dùng kiếng ghép mà dùng 1 lớp kiếng cường lực mới ghê.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
bvy nói:
nolop nói:
-@bvy: nếu sản phẩm vô nước như bác nói thì thằng đó không phải làm nhôm chuyên nghiệp , bên em ráp cửa xong cho bác lấy vòi nước xịt luôn( <span style=""color: #ff0000;"">lý do vô nước là tay nghề bắn keo</span>, có roan đi kèm hay không, trên cánh cũng như trên khung bao, nếu là roan hỏi nó xem roan đó là cao su thiên nhiên hay hợp chất cao su hay hạt nhựa.)
Cái này là một trong những lý do chính. Cái này kết hợp với phần xây tô, sơn nước nữa. E ví dụ thế này. <span style=""color: #ff0000;"">(1)</span>Lớp keo của bác liên kết giữa phần nhôm và phần khung bêtong có lớp sơn theo đúng quy trình kỹ thuật, Chẳng may lớp sơn vì một lý do nào đó bị tróc một khúc rất rất nhỏ. Thế là lột luôn lớp keo ra ---> thấm. E nói thế này bác hiểu. Thấm thì ko ai muốn cả, từ thằng thi công nhôm, đến thằng xây tô, đến thằng sơn nước, ....thế nhưng trên thực tế, <span style=""color: #ff0000;"">(2)</span>vẫn có những nguyên nhân khách quan mà mình ko tránh khỏi được. E đã làm 4 dự án đều cao trên 20 tầng, các hệ nhôm đều được cải tiến theo thời gian nhưng đều gặp các sự cố ko tránh khỏi được và mình phải xử lý.
1 - Đúng, không dám cãi vì 2 chất liệu co giãn cơ học( silicol và sơn nước) khác nhau chưa kể các vấn đề khác can thiệp vào như rung lắc của kính bởi gió và nhiệt độ gia tăng/giảm đột ngột của môi trường.
2 - Vẫn có giải pháp, thay vì tô cạnh bằng thì mình chặt vát cho nước chảy ra ngoài

tan confirmed
Hạng B2
6/9/05
206
6.193
93
Nhôm hay nhựa gì cũng vậy thôi, hàng rẻ tiền thì bớt cái này cái kia nó sẽ lòi ra khuyết điểm thôi. Nhôm mà làm mỏng quá thì dễ vênh, thậm chí sơn tĩnh điện cũng có 2 -3 loại sơn rồi còn tùy thằng sơn nữa. Nhựa cũng có nhiều loại, nhựa tệ quá thì 3-4 năm ngã màu thôi.
Nên vấn đền bác bvy nói em nghĩ có thể Rehau bị làm giả, hoặc nhượng quyền cho TQ thì nó cũng giảm chất lượng vậy.
@Bravia & nolop: 2 bác đúng là chuyên gia về nhôm, em bán nhôm mà thấy khó 'thuốc' được 2 bác quá he he...

Hạng D
2/2/12
1.080
1.472
113
Mars
bvy nói:
phongluu nói:

Nhà cao tầng e nghĩ nên dùng kiếng ghép 2 lớp là ổn rồi. Có nhiều ông ko dùng kiếng ghép mà dùng <span style=""color: #ff0000;"">1 lớp kiếng cường lực</span> mới ghê.
Ý bác là sao nhỉ? Không an toàn hả bác. Tại nhà em cũng dùng kính cường lực 1 lớp nên mong được góp ý. Hehe

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
Đinh Khắc Hùng nói:
bvy nói:
nolop nói:
Cái này là một trong những lý do chính. Cái này kết hợp với phần xây tô, sơn nước nữa. E ví dụ thế này. <span style=""color: #ff0000;"">(1)</span>Lớp keo của bác liên kết giữa phần nhôm và phần khung bêtong có lớp sơn theo đúng quy trình kỹ thuật, Chẳng may lớp sơn vì một lý do nào đó bị tróc một khúc rất rất nhỏ. Thế là lột luôn lớp keo ra ---> thấm. E nói thế này bác hiểu. Thấm thì ko ai muốn cả, từ thằng thi công nhôm, đến thằng xây tô, đến thằng sơn nước, ....thế nhưng trên thực tế, <span style=""color: #ff0000;"">(2)</span>vẫn có những nguyên nhân khách quan mà mình ko tránh khỏi được. E đã làm 4 dự án đều cao trên 20 tầng, các hệ nhôm đều được cải tiến theo thời gian nhưng đều gặp các sự cố ko tránh khỏi được và mình phải xử lý.
1 - Đúng, không dám cãi vì 2 chất liệu co giãn cơ học( silicol và sơn nước) khác nhau chưa kể các vấn đề khác can thiệp vào như rung lắc của kính bởi gió và nhiệt độ gia tăng/giảm đột ngột của môi trường.
2 - Vẫn có giải pháp, thay vì tô cạnh bằng thì mình chặt vát cho nước chảy ra ngoài

1. nhất trí.
2. Bác quên mất vấn đề gió rồi. E ví dụ thế này, trời đang mưa, mở cửa sổ ở tầng 25 trên độ cao 101m. Ai cũng nghĩ sàn nhà sẽ ướt ai dè nhìn lên trên trần ướt nhem =). p/s Tất cả các mặc baywindow của e đều vát góc để nước chảy ra ngoài.

Status
Không mở trả lời sau này.