Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Kính 2 lớp có những nhược điểm của nó, thời gian vài năm sau có khi bị đọng nước từ bên trong mà ko làm sao lau được. Từ từ sẽ rõ

Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
+ Bác nói thành Rehau dùng 3 năm đã bị ngã màu, ngã màu thì sao bác ko đi đổi đi, em nghĩ 3 năm vẫn còn thời gian bảo hành mà. Nếu bác có thời gian có thể dẫn em qua bên công trình đó để em xem đc ko ạ, nếu được em cám ơn rất nhiều.
- Em nghĩ em họ của bác bị ngta lừa thôi nên bị ngả vàng hoặc là do phần cửa đó để ngoài trời nên do bị bám bụi hay gì gì đó màu vàng mà ko lau chùi nên vậy.
+ Có nhiều bác làm xây dựng cũng có tự làm cửa nhựa đó bác nhưng đa số là máy gia công của Trung Quốc nên độ thẩm mỹ và mối hàn ko tốt như các hãng lớn khác thôi ( vì người ta dùng máy của Đức ).
** Em nghe nói Becamex đang nhập máy về sản xuất cửa thì phải nhưng ko biết khi nào thì nó hoạt động, dây chuyền mà Becamex nhập này khủng hơn cả Eurowindow.
Còn nhôm hay nhựa thì tùy theo tùy chọn của chủ đầu từ thôi, có người thích nhôm, có người thích nhựa. Mà ở trên cao thì cửa nhựa giảm sự va đập tốt hơn. Riêng em thì em thích nhựa rồi :D:D:D

Tập Lái
8/10/12
0
0
0
bvy nói:
Hiện nay ở thị trưởng cửa nhựa có hàng tá tá thương hiệu... Mỗi một thương hiệu ai ai cũng kêu hàng mình tốt. Vậy thì thực chất hãng nào tốt ? hãng nào dỏm? Thanh Profile nào chất lượng tốt?

A- Đối với khách hàng: Một bà khách của e đang dùng một thương hiệu ko có tiếng, trong hợp đồng ghi thanh shide, sử dụng 4 năm rồi chất lượng vẫn tốt. Trong khi đó thằng e họ mua một thương hiệu sử sụng thanh rehaul mắc hơn nhưng đến năm thứ 3 thì đã ngã màu ngà ngà (ko hẳn là màu vàng nhé, chì là trắng ngà ngà vàng)....Theo như e biết rehaul >>> shide, vậy thì do đâu? trộn hàng? hay vì lý do nào khác? Chất lượng các thanh tạm chấp nhận được là thanh gì?

B- Đối với chủ đầu tư thì có nên đầu tư tự làm cửa nhựa ko? hay vẫn trung thành với hệ nhôm kính truyền thống? Nhôm kính thì khỏi bàn vế chất lượng cũng như rất hay xảy ra các vấn đề cố hữu của nhôm kính ở trên độ cao cả trăm mét mưa gió hằng ngày. Còn cử nhựa thì sao? nên dùng loại thanh profile nào là phù hợp với yếu tố kinh tế và chất lượng cho một chung cư cao tầng?

hi vọng các cao thủ về nhôm kính , cửa nhưa upvc vào góp ý...đặc biệt là bác haobui va bác bravia =)))
Hiện nay trên thị trường hàng nhái nhiều lắm bac ah, mấy thằng nhỏ nhỏ mọc lên nhỉều, dùng hàng trôi nỗi trên thị trường. bác muốn làm thì cứ chọn những thương hiệu lớn mà làm, vừa đảm bảo chất lượng lại được chăm sóc kỹ nữa,

Hạng B2
25/12/11
193
0
16
42
nolop nói:
-Em xin có tí phát biểu ạ :D
+Nếu công ty thi công nhôm chuyên nghiệp đều có khuôn riêng cả vì thương hiệu và chất lượng mình có thể kiểm soát có thể tự tin vào sản phẩm của mình.
+Còn khi đã có khuôn thì chiều dài nhôm mộc (thô), nhà máy nhôm họ sẽ kéo theo ý của mình nhưng còn tủy số lượng mỗi lần đặt hàng, cái này hạn chế nhôm phế phẩm nên có thể giảm giá thành nhiều hay ít là do chổ này, còn bác nào sợ về chất lượng nhôm thì trước khi đem nhôm đi sơn lên xem nhôm mộc là biết liền.(Nếu là dân trong nghề nhìn cái mặt cắt hoặt nghe tiếng máy cắt có thể biết nhôm tốt hay không).
+Còn một vấn đề nữa là khi sơn phải chon công ty sơn uy tín dây chuyền công nghệ tốt họ mới sử lý bề mặt tốt trước khi sơn thì sản phẩm mới có nước sơn bền và đẹp nhưng thường giá hơi cao, cái này cũng là một trong những nguyên nhân lda6n4 tới giá cao nhưng không đáng kể lắm.
+Đối với một số chủ đầu tư có tiền muốn chơi khác người thì kéo khuôn riêng nhưng phải số lượng lớn giá mới giảm được chứ ít giá trên trên núi liền.
+Nhôm dày hay mỏng bản nhôm to hay nhỏ cũng quyết định đến giá thành.
+Phần phụ kiện như bác bravia nói là chính xác phụ kiện có tốt thì sản phẩm mới tốt và giá rất cao,em chỉ đính chính bác ấy tí xíu là thời buổi bây giờ thằng nào dùng rive mà nói là nhôm cao cấp thì các bác đừng nghe, phài dùng ốc vít tất cả và phài là ốc vít inox 304
+Một yếu tố làm tăng giá nữa là keo mỗi thương hiệu khác nhau thì giá cũng khác nhau rồi .
+Một yếu tố dẫn tới sản phẩm nhôm đẹp hay xấu là máy móc và con người, mẹ lên coi xưởng chúng nó mà có cái máy cắt tay cùn mà nó nói là nhôm cao cấp thì cũng không tin ( Nếu để gia công đẹp thì phải có đủ máy cắt lớn loại tự động hoặc bán tự đông, loại một dao hay 2 dao, phải có máy cắt nẹp 45 độ 2 dao và máy dập, máy phay...)
@bvy: nếu sản phẩm vô nước như bác nói thì thằng đó không phải làm nhôm chuyên nghiệp , bên em ráp cửa xong cho bác lấy vòi nước xịt luôn( lý do vô nước là tay nghề bắn keo, có roan đi kèm hay không, trên cánh cũng như trên khung bao, nếu là roan hỏi nó xem roan đó là cao su thiên nhiên hay hợp chất cao su hay hạt nhựa.)
Thôi bi nhiêu thôi nó nhiêu lộ bài hết
Lộ bài lộ bài rồi ... chúc bác nolop đắt hàng ...

Hạng B2
25/12/11
193
0
16
42
bvy nói:
Hiện nay ở thị trưởng cửa nhựa có hàng tá tá thương hiệu... Mỗi một thương hiệu ai ai cũng kêu hàng mình tốt. Vậy thì thực chất hãng nào tốt ? hãng nào dỏm? Thanh Profile nào chất lượng tốt?
Ai kinh doanh thì cũng phải nói sản phẩm mình tốt thôi, còn sự thực nó như thế nào thì người tiêu dùng cũng phải chịu khó tìm hiểu, ngành nào cũng vậy.
bvy nói:
A- Đối với khách hàng: Một bà khách của e đang dùng một thương hiệu ko có tiếng, trong hợp đồng ghi thanh shide, sử dụng 4 năm rồi chất lượng vẫn tốt. Trong khi đó thằng e họ mua một thương hiệu sử sụng thanh rehaul mắc hơn nhưng đến năm thứ 3 thì đã ngã màu ngà ngà (ko hẳn là màu vàng nhé, chì là trắng ngà ngà vàng)....Theo như e biết rehaul >>> shide, vậy thì do đâu? trộn hàng? hay vì lý do nào khác? Chất lượng các thanh tạm chấp nhận được là thanh gì?
Về thanh nhựa thì có rất nhiều hãng cung cấp nhưng phân loại theo chất lượng thanh nhựa chủ yếu có 2 chất lượng là hàng của các cty Trung quốc (như Shide, Conch, ...) và của cty Đức (Rehau, Veka, Kommerling,..). Sử dụng thanh của Đức là ok rồi không phải suy nghĩ về chất lượng chỉ lo túi tiền, trường hợp thanh Rehau ngả màu bác chủ đề cập thì phải kiểm tra thực tế mới biết.
Còn các thanh TQ thì thanh Shide đang chiếm lĩnh thị trường, chất lượng phù hợp, chính vì vậy cũng có nhiều cty TQ khác sản xuất thanh Shide giả, nên có nhiều công trình sử dụng thanh Shide (thật) qua nhiều năm màu sắc vẫn tốt, nhưng cũng có công trình sử dụng Shide (giả) khoảng 2 năm sau là bác sẽ thấy màu sắc xuống nhiều rồi.

bvy nói:
B- Đối với chủ đầu tư thì có nên đầu tư tự làm cửa nhựa ko? hay vẫn trung thành với hệ nhôm kính truyền thống? Nhôm kính thì khỏi bàn vế chất lượng cũng như rất hay xảy ra các vấn đề cố hữu của nhôm kính ở trên độ cao cả trăm mét mưa gió hằng ngày. Còn cử nhựa thì sao? nên dùng loại thanh profile nào là phù hợp với yếu tố kinh tế và chất lượng cho một chung cư cao tầng?

hi vọng các cao thủ về nhôm kính , cửa nhưa upvc vào góp ý...đặc biệt là bác haobui va bác bravia =)))
Nên làm cửa nhựa hoặc nhôm cao cấp.

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
@ David son: Lâu qua không gặp dạo này làm ăn ổn không anh, chưa lộ đâu còn nhiều thứ lắm:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.