Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Japan9 nói:
Các lốp trên xe của các bác đã được thiết kế sẵn các vạch báo mòn (Tread wear indicator) để giúp biết khi nào các lốp cần phải thay. Khi độ dày talong mòn đi chỉ còn khoảng 1.6mm hoặc thấp hơn thì các vạch báo sẽ xuất hiện. Nếu các bác nhìn thấy vạch báo mòn trong 2 hay nhiều rãnh khía kề nhau thì các bác nên thay lốp.
Khi thay thế lốp nên thay 2 lốp liền. Phải đảm bảo 2 lốp thay phải cùng một kích cỡ, cùng một nhà sản xuất và có cùng một hoa lốp.

Bổ sung thêm phần thời gian sử dụng thì sẽ là câu trả lời hoàn hảo
Nhiều bác chạy 30K-40K cây số mà đã đổi vỏ, theo em là lãng phí . Nhưng tuỳ vào sở thích của các bác thôi . Lốp mới thì trông đẹp và tốt hơn lốp cũ rồi .

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
E thấy bên hông cửa xe có ghi khoản này, E thắc mắc là nếu vỏ xe của hãng khác thì sao?
Thêm nữa là bơm theo đúng hd thì E thấy vỏ xe non quá, chạy hao xăng sao?

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net
Em hôm trước mang em lancer của em đi thay 4 quả Michelin , thay xong thấy chay ồn và nặng lắm, mang ra nhờ kiểm tra lại hoá ra trong 4 quả thi có 3 quả thợ thuyền lởm khởm thế nào lắp ngược hoa lốp , lắp lại theo đúng qui định chạy êm hẳn lên mà tiếng rít của lốp khi đi tốc đọ cao nhẹ hơn hẳn. Các bác thay lớp Mitchelin nhớ để ý ở mặt lốp có chứ out side thì bên ngoài mà inside ở bên trong kẻo lại như em, không biết về kĩ thuật vừa hại lốp vừa tốn xăng lại ồn nhé.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Nếu vậy 4 cái phải đi theo 1 bộ? bác nào chuyên về lốp vào làm cái hướng dẫn đi ạ !

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Các bác cho hỏi chút, thế muốn biết date của vỏ xe thì em phải xem ở đâu?

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Escape 2007 nhà em thì thấy ghi từ 2kg đến 3kg, em thường lấy số trung bình là 2,5kg bơm cả 4 bánh thì thấy đi ok nhất, chứ bơm 2,2kg cảm giác lái khá nặng(nhất là chạy trong phố)
Theo e thì k nên bơm tối đa vì nếu chạy đường trừơng liên tục, bánh sẽ nóng lên, không khí bên trong giãn nỡ, lúc đó nguy cơ nổ lốp cao lắm các bác

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Đi đường trường em toàn để hơi mềm, chạy có thể hao xăng tí nhưng an toàn!