Hạng B2
9/10/15
136
152
43
Nhà nghèo mới mua SH? Bác nghĩ sao mà nói được câu đó vại? Em nói cho bác hiểu cái lý do vì sao em nói suy nghĩ cá nhân em là không hiểu mua SH để làm gì:

1. Xe quá đắt tiền nhưng không đáng đồng tiền vì quá to, quá nặng => Chân bà cả ngắn hẻm có leo lên được, nặng quá bả dắt hẻm nổi.
2. Em thấy nhiều bác (rất nhiều) ở nhà thuê, phòng thuê vài chục mét vuông nhưng vẫn bỏ trăm triệu mua con SH (hem biết mới hay cũ) dắt về để chật cái nhà, phòng cho thiên hạ nó ngó.
3. Ngoài ra cũng có rất nhiều bác nhà cao cửa rộng có vài cái nhà kho, miếng đất cho thuê ở không lãnh trăm triệu mỗi tháng cũng mua SH để trong nhà mà khi ra ngoài thì lại lấy AB, Lead chạy.
4. Nếu bỏ trăm triệu 2b em có thể sắm Kawasaki, Exciter (em không rành nhưng khẳng định nó đáng đồng tiền hơn, mạnh hơn và đẹp hơn chiếc SH thô kệch). Còn 4b có thể sắm Matiz đời 0x trở lên ngon lành.

Vì những lý do đó, mà em toàn tận mắt chứng kiến chứ không nói ngoa nhé, mà em rất "Kỳ thị" mấy bô lão ngồi SH. Còn bác nào nói thấy SH chạy thì né ra, em thấy ca sĩ nổi tiếng chạy SH em còn thây kệ chớ mắc gì mình phải né, cũng là người, cũng chạy xe như mình có gì lạ mà nhòm với né :))

PS: Vậy cho em hỏi bác lý do bác sắm con SH để làm gì? Em hỏi thật hem có mỉa mai gì nhá!
thẤY ÔNG ĐANG rẢNH ngỒI suy nghĨ chuyỆN ngƯỜI ta, vẬY nhỜ ÔNG hỎI thẰNG Minh sẮT, minh nhỰA gÌ ĐÓ, sẮM mỚ xe 100ty ĐÓ lÀm gÌ, ĐI sao cho hẾT, rỒI phẢi xÂY cÁi gara to ĐÙNG ĐỂ nuÔI nÓ.
SẴN hỎI giÚP tui thẰNG cƯỜNG dola luÔN.
À, qua showroom quẬN 7, showroom xe harley ĐÓ, canh thẰNG nÀo ĐẾN mua chiẾC harley rỒI chỬI nÓ, sao ko mua chiẾC 4 bÁNH ĐI che mƯA che nẮNG, mÀ mua con 2 bÁNH tỶ bẠC, rỒI cÓ che mƯA nẰNG ĐƯỢC ĐÂU

Hạng C
5/10/15
926
1.046
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Em thấy dân đi SH đa số (không phải tất cả nhe) đều chạy hổ báo và mặt kênh kênh :3dcuoigif:
Chính xác, nhất là ngoài Hà Nội, ko phải mình phân biệt này nọ chư ra ngoài đó mấy bác SH thấy ít đội nón, trẻ trâu cũng ko đội nón, trong này ít có hiện tượng đó. Csgt mà bắt lại có Khi CSGt ốm vì mấy bác này cãi ghê lắm, đầy clip trên youtube.

Hạng B2
27/3/15
412
310
63
Chính xác, nhất là ngoài Hà Nội, ko phải mình phân biệt này nọ chư ra ngoài đó mấy bác SH thấy ít đội nón, trẻ trâu cũng ko đội nón, trong này ít có hiện tượng đó. Csgt mà bắt lại có Khi CSGt ốm vì mấy bác này cãi ghê lắm, đầy clip trên youtube.
Coi vậy trong mình chắt còn hiền hơn :D

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B1
25/5/12
62
22
8
Nhà Bè
Rồi, khúc gần trước cổng BV Từ Dũ. Bác mà xuống xe giải quyết chắc còn bị kẹt xe hơn vì vậy SH mới chạy lẹ.

• Like
8/10/14
166
124
43
39
Chuyện bình thường ở Việt Nam, xe em cũng bị thế vài lần, nhưng em xấu tính chửi đổng vài câu rồi đi bảo hiểm

• Like