Hạng D
8/4/12
2.382
7.533
113
có chắc sau 2 năm nữa VF còn sx xe không anh ????
Nếu ko còn sx xe thì các xưởng dịch vụ vẫn còn, vẫn phải bảo hành, bảo dưỡng xe chứ ko chuồn mất dạng như mấy a ngoại quốc đc bác ợ. Như xe xăng tuy ko còn sx nhưng vẫn bảo hành, bảo dưỡng bình thường đó bác.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
8/4/12
2.382
7.533
113
"Gốc" cách tính ra sao anh? Tính đời ông cố hay ông nội, hỏi thiệt để canh đường mua xe... hehe
ông bà mình hay nói "con cháu 3 đời" đó bác, hết đời ông cố là có thể xem như mất gốc, "mần thịt" nhau dc rồi :D

Hạng D
27/7/18
1.085
15.058
113
41
3000 thằng Hán nô ở Malaysia chứ còn ai nữa. Giá kia có rẻ hơn xe Nhật/Hàn nhiều lắm đâu mà gọi là hợp lý?? Xe Tàu ghẻ thì giá phải bằng 1/10 xe Nhật/Hàn mới gọi là hợp lý. Nói chung xe Tàu ghẻ là next
Ha ha haaa :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
Có khi người khác mua chạy thử nữa chứ chưa chắc hán nô 100% đâu anh.

Hạng D
27/7/18
1.085
15.058
113
41
cùng ý kiến

cùng ý kiến

nước Việt Nam có 100 triệu người, hiện đang có khoảng 5 triệu xe ô tô. Con số 5 triệu xe này là thành quả của rất nhiều hãng xe tên tuổi lâu năm, bán trong rất nhiều năm. Việc quảng cáo giới thiệu xe và bán xe, bảo trì xe ... khá dễ dàng vì toàn bộ người Việt Nam đều sống tập trung trên dải đất Viêt Nam nhỏ hẹp. Còn 2 triệu người Việt ở Mỹ sống rải rác khắp nước Mỹ có diện tích gấp 28 lần nước ta. Việc quảng bá và làm dịch vụ khó khăn. 100 xe bạn nói (không biết có chính xác không) là thành quả của chỉ 1 hãng xe non trẻ, và mới vừa bán chiếc xe đầu tiên ở Mỹ hồi tháng 3/2023. Theo tôi đó là kết quả khá tốt. Hy vọng VF sẽ làm được nhiều việc hơn nữa.

đồng ý với bạn

Đây là chính sách bảo hành bạn ơi. Nói đúng là như vầy: bảo hành 10 năm HOẶC 1 triệu km tùy điều kiện nào đến trước. KHÔNG BAO GIỜ 2 điều kiện đó đến cùng lúc. Cái nào đến trước thì việc bảo hành lập tức chấm dứt.
100 cái xe đó là xe cho thuê, ko phải bán sang tay, giờ xe dỏm quá bên mẽo bắt thu hồi lại hết rồi. Kết thúc việc bán xe bên mẽo từ lâu rồi bạn ko biết à? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Hạng D
8/2/17
1.118
1.721
113
36
"Gốc" cách tính ra sao anh? Tính đời ông cố hay ông nội, hỏi thiệt để canh đường mua xe... hehe
Kiểu như ở Singapore, Thái Lan hoặc Malaysia đó bác, ra đường gặp ngôn ngữ và phong cách sống y chang người TQ rất nhiều, họ cũng hướng về TQ về mặt ý thức hệ. Còn khi đã hòa nhập chung với nước sở tại thì là chuyển qua gốc khác rồi, như bạn mình thời đại học nhiều đứa có bố mẹ vẫn nói được tiếng Tàu nhưng tới đời nó không nói được nữa, hỏi nó thì nó nói là người Việt rồi :D

• Haha
Reactions: GR
Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM
Đất nước Malay nhỏ hơn VN, giá xe lại rẻ hơn 1 chút, thu nhập thì cao hơn VN. Nên qua Kuala Lumpur giờ cao điểm nó cũng kẹt xe thôi rồi, đó là nhờ nó quy hoạch đa số đường 1 chiều. SG, HN cũng nên quy hoạch 80% đường 1 chiều là đi xe oto cũng đỡ kẹt

• Like
Reactions: dungnguyenstu
GR confirmed
Hạng B2
23/7/06
137
571
93
ông bà mình hay nói "con cháu 3 đời" đó bác, hết đời ông cố là có thể xem như mất gốc, "mần thịt" nhau dc rồi :D
Ah, thì ra tính theo Youtube...
Nhà tôi ba đời, chỉ một liệu trình là dứt khoát luôn...

Hạng D
11/2/11
1.310
2.393
143
www.falkentire.com
Xe tui chạy 10 năm được khoảng 300,000km, giờ muốn rụng ra tới nơi rồi

Bảo hành 1tr km, mấy bố đi nhiều chắc được thay 2 con xe khác luôn quá.

Hạng D
20/9/16
1.797
2.328
113
Đáng lẽ SantaFe mới nhìn nó phải giống giống thế này