Hạng B2
13/4/07
152
41
28
40
Sài Gòn
À quên nữa, xe em còi mới đi 2 năm đã hỏng ạ. Chắc tại xui vì e xưa giờ ít thấy hỏng còi bao giờ hết ạ. Hix.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Giờ mới đọc topic này, người "chạy" nhiều còn lỏng đầu gối, huống chi xe:D

Hạng B2
8/3/13
140
1
18
ghét nhất cái điều hòa (em là cứ phải mát mẻ mới thích người cũng như xe)

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
thusinh83 nói:
NYSE6868 nói:
thusinh83 nói:
Cái bệnh 1 không bị, Bệnh điều hoà nóng cũng chưa thấy. (bà cả toàn yêu cầu giảm máy lạnh khi ngồi sau, mặc dù chạy xuống Vũng Tàu trong giờ trưa). (sau 10 tháng sử dụng)

Nhưng đúng là thỉnh thoảng trong xe tự nhiên nghe mùi giống như là đang lấy gió ngoài (chỉ thỉnh thoảng thôi)
Cảm biến oxy tự động kích hoạt lấy gió ngoài khi thiếu dưỡng khí trong xe nha Bác. Mặc dù đang lấy gió trong. Cái này cũng nhiều Bác thắc mắc lắm.
Em tưởng cảm biến Oxy là chỗ động cơ khi đốt nhiên liệu chứ nhỉ?
Chứ trong nội thất xe sao có cảm biến này?
Em nhớ đọc 1 bài tư vấn nào đấy nói là thỉnh thoảng nên đổi gió ngoài để refresh lại lượng Oxy trong xe.
refresh lại lượng oxy trong xe chính xác 100%, một thiết kế mang lại sức khỏe cho con người, nhưng ở VN mình thì hưởng trọn 1 môi trường siêu........khủng.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
metropolis nói:
À quên nữa, xe em còi mới đi 2 năm đã hỏng ạ. Chắc tại xui vì e xưa giờ ít thấy hỏng còi bao giờ hết ạ. Hix.
Bác có em đây - Xe em mới đi có 15k chưa đc 1 năm đã hỏng quả còi rồi. hhee vào hãng hỏi mua 1 cái giá 600k - mua cả hai cái giá 900k. em về mua cái boss hết 200k. Nhưng tiếc cái chữ nguyên bản của còi cruze là Made in USA

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Đọc thớt này cũng như nhiều thớt khác thấy cỏ vẻ như Cruze LTZ & Lacetti CDX nhập cũng là mẫu xe bị lỗi giống như em Captiva thì phải ?!!

Đủ loại bệnh vặt xẩy ra, mà không phải vài trường hợp cá biệt mà rất nhiều người bị. Sao thế nhỉ ?

Thậm chí còn có trường hợp tôi đã từng thấy 1 chiếc Lacetti CDX trông còn bén ngót, keng xà beng mà đang chạy bị gãy rời bánh trước luôn là seo ??!

Không lẽ mấy bác đi mấy xe này bị xui, hay là thực sự mẫu xe này có vấn đề về kỹ thuật và chất lượng ?
Nếu thi thoảng có người bị thế này, thế kia thì mình cho là của bền tại người, ai không bảo dưỡng kỹ thì bị thế. Còn đằng này…

Riêng mình thì cũng sở hữu 2 đời xe của GM Daewoo rồi, mà chưa từng chiếc nào bị hư hỏng gì cả. Từ lúc mua, chỉ có đổ xăng, thay nhớt, thay lọc các loại, vệ sinh bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Chinh chiến đủ cả miền tây, miền đông, miền trung, tây nguyên.

Tuy nhiên, bây giờ thấy xe mấy bác trong thớt hư nhiều thứ rất chi là lạ, nên hơi bị hoài nghi về chất lượng của Cruze/Lacetti nhập quá !

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Matiz còi nói:
Đọc thớt này cũng như nhiều thớt khác thấy cỏ vẻ như Cruze LTZ & Lacetti CDX nhập cũng là mẫu xe bị lỗi giống như em Captiva thì phải ?!! Đủ loại bệnh vặt xẩy ra, mà không phải vài trường hợp cá biệt mà rất nhiều người bị. Sao thế nhỉ ? Thậm chí còn có trường hợp tôi đã từng thấy 1 chiếc Lacetti CDX trông còn bén ngót, keng xà beng mà đang chạy bị gãy rời bánh trước luôn là seo ??! Không lẽ mấy bác đi mấy xe này bị xui, hay là thực sự mẫu xe này có vấn đề về kỹ thuật và chất lượng ?Nếu thi thoảng có người bị thế này, thế kia thì mình cho là của bền tại người, ai không bảo dưỡng kỹ thì bị thế. Còn đằng này… Riêng mình thì cũng sở hữu 2 đời xe của GM Daewoo rồi, mà chưa từng chiếc nào bị hư hỏng gì cả. Từ lúc mua, chỉ có đổ xăng, thay nhớt, thay lọc các loại, vệ sinh bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Chinh chiến đủ cả miền tây, miền đông, miền trung, tây nguyên. Tuy nhiên, bây giờ thấy xe mấy bác trong thớt hư nhiều thứ rất chi là lạ, nên hơi bị hoài nghi về chất lượng của Cruze/Lacetti nhập quá !
Hehe, mua Toy mà chạy cho lành bác ơi ! E và thằng bạn cùng mua xe, e mua cruze, bạn e vios, mỗi ngày đi làm gặp nhau e đều cười nó vì xe j mà xấu quá ! Nó thì cười e vì xe gì mà tốn xăng và tiền độ xe quá ! Hahaha...... Bác thích cười kiểu nào ? Thì chọn xe kiểu đó thôi ! Quá đơn giản ! Hahahahaha

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
thienngtk nói:
Matiz còi nói:
Đọc thớt này cũng như nhiều thớt khác thấy cỏ vẻ như Cruze LTZ & Lacetti CDX nhập cũng là mẫu xe bị lỗi giống như em Captiva thì phải ?!! Đủ loại bệnh vặt xẩy ra, mà không phải vài trường hợp cá biệt mà rất nhiều người bị. Sao thế nhỉ ? Thậm chí còn có trường hợp tôi đã từng thấy 1 chiếc Lacetti CDX trông còn bén ngót, keng xà beng mà đang chạy bị gãy rời bánh trước luôn là seo ??! Không lẽ mấy bác đi mấy xe này bị xui, hay là thực sự mẫu xe này có vấn đề về kỹ thuật và chất lượng ?Nếu thi thoảng có người bị thế này, thế kia thì mình cho là của bền tại người, ai không bảo dưỡng kỹ thì bị thế. Còn đằng này… Riêng mình thì cũng sở hữu 2 đời xe của GM Daewoo rồi, mà chưa từng chiếc nào bị hư hỏng gì cả. Từ lúc mua, chỉ có đổ xăng, thay nhớt, thay lọc các loại, vệ sinh bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Chinh chiến đủ cả miền tây, miền đông, miền trung, tây nguyên. Tuy nhiên, bây giờ thấy xe mấy bác trong thớt hư nhiều thứ rất chi là lạ, nên hơi bị hoài nghi về chất lượng của Cruze/Lacetti nhập quá !
Hehe, mua Toy mà chạy cho lành bác ơi ! E và thằng bạn cùng mua xe, e mua cruze, bạn e vios, mỗi ngày đi làm gặp nhau e đều cười nó vì xe j mà xấu quá ! Nó thì cười e vì xe gì mà tốn xăng và tiền độ xe quá ! Hahaha...... Bác thích cười kiểu nào ? Thì chọn xe kiểu đó thôi ! Quá đơn giản ! Hahahahaha
khi bac gap mot chiec vios , bac thuong " nhin xuong " hay " nhin len " ??? don gian vay thoi !!

• Like
Reactions: dandi
Tập Lái
2/5/13
18
50
13
Con Lac cdx cùi nhà e 3 năm nay chỉ có thay nhớt và bảo dưỡng định kỳ. Cực kỳ hài lòng. Của bền tại người các bác ạ.