Pro
Super Moderators
11/8/08
1.164
1.975
113
Có lẽ tiêu đề 1,8 tỷ tiền độ cho con xe bán tải này làm nhiều bác bị sốc không hề nhẹ. Tuy nhiên, em nghĩ các bác nên nhìn nhận khách quan hơn. Các bác nên hiểu đây là chiếc xe được tạo ra để đi thi đấu, là con gà chiến trong lĩnh vực âm thanh. Vì vậy tâm lý các shop âm thanh xe hơi/ garage cũng phải chạy đua vũ trang, sử dụng các món đỉnh nhất, mạnh nhất để mong dành được chiến thắng.

Thực tế các xe thi đấu EMMA Việt Nam 2022 tại các phân khúc có hậu tố Unlimited đều tiêu tốn chi phí độ rất lớn. Tầm 1 tỷ trở lên cho một hệ thống âm thanh này cũng là rất bình thường, chứ không riêng chiếc Ford Ranger Raptor này.

Vậy thì có đáng để nâng cấp âm thanh xe hơi của mình, quan điểm cá nhân của em là nếu các bác nghĩ đó là 1 món chơi, lấy đó làm niềm vui trong cuộc sống thì rất đáng. Mình có thể chơi theo nhiều tầm giá, cấp bậc khác nhau. Còn các bác chỉ xem chiếc xe như một phương tiện để di chuyển từ điểm A đến B thì nó lại rất hoang phí.

Bây giờ em mời các bác nhìn rộng ra 1 chút ở tâm lý người tiêu dùng. Với khả năng có thể thi công và cân chỉnh tốt 1 hệ thống âm thanh như vậy, khách hàng cũng sẽ tin tưởng hơn vào các shop âm thanh và garage đã thi đấu tại EMMA khi dự định nâng cấp âm thanh cho chiếc xe của mình.

Còn về cuộc thi EMMA Việt Nam 2022, đây là cuộc thi khởi nguồn từ Châu Âu, được phân chuẩn bài bản và công bằng. Chưa kể nó có nhiều cách chơi khác nhau và được phân cấp theo từng hạng mục, phân hạng và phân khúc rất chi tiết.

Thật sự có tận mắt chứng kiến các bậc thầy lão làng như anh Khoa Vũ, anh Phú Kim hay anh Phạm Hân khiêm tốn học hỏi kinh nghiệm từ các vị trọng tài quốc tế, các bác mới hiểu cơ sở cho sự đầu tư nghiêm túc của họ.

Đó không phải trò chơi tầm thường, không phải cứ bỏ tiền là mua được giải. Nó là một cuộc thi đấu thực sự và thí sinh phải giành giật từng điểm số để có thể chiến thắng!!

• Love
Reactions: Thuy89
Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Phải có cái hạng mức bao nhiu, rẻ nhất mà hay nhất mới đẳng cấp chứ mắc nhất thì ông nào nhìu tiền nhất auto win rồi.
Có nhiều hạng bác ơi, trong xe, ngoài xe, độ, bùm bùm to, chất lượng. Trong xe thì có chia hạng theo giá tiền bác nói

Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Mình mà là giám khảo mình cho xe này rớt từ vòng gửi xe. Xe độ thêm loa là để nghe trong xe là chính. Đây tháo ghế sau để gắn thêm một mớ loa để đi hát đám cưới như trên thì đâu còn phải là nghe nhạc nữa, cái này là dàn âm thanh ngoài trời rồi, sai tiêu chí của dàn âm thanh xe hơi.
Tiêu chí nghe nhạc trên xe hơi là khi lên xe, nghe nhạc phải ok, đủ chơi cho mọi người, mọi hàng ghế đều nghe được âm thanh từ bass đến treb không thiếu dãy tân nào. Đàng này lại độ cho to thế kia thì người trong xe nghe bằng niềm tin à. hay định biến cái xe thành vũ trường di động. Cái xe đâu có nhảy nhót trên đó được đâu?
Họ thi tuning là xe độ bác ơi. có nhiều hạng thi, mỗi hạng một quy định riêng. Kiểu bác nói thì họ có SQ - sound quality.

Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Ban tổ chức xem tại tiêu chí chứ vậy bỏ nhiều tiền đầu tư là lụm giải ah, âm thanh hay đâu cứ phải là thương hiệu cao cấp, mắc tiền, cứ phải Focal mới hay...Âm thanh phải xét về nhạc tính, âm hình ....sau đó là mức đầu tư để đạt đc điều đó, điều đó mới hay. Người có đam mê, đầu tư về thời giam, công sức và tiền bạc mới làm được. Chứ chăm chăm vào số tiền bỏ ra thì không ổn rồi, vậy mấy bác ít tiền mà đam mê thì khóc thét.. Mà nói thật đi dã ngoại, camping là tìm đến thiên nhiên, lắng nghe âm thanh của thiên nhiên, tiếng gió , tiếng chim, tiếng suối chảy róc rách,,nghe nhạc nhỉ phù hợp có dòng nhạc đồng quê, hòa tấu nhẹ nhàng. acoutic..chứ quất nhạc sàn, remix... thì mình chịu....Mình đi camping chỉ mang theo 1 cái loa Masrhall cho nhóm 3 gia đình, là quá tuyệt rồi...

Ban tổ chức xem tại tiêu chí chứ vậy bỏ nhiều tiền đầu tư là lụm giải ah, âm thanh hay đâu cứ phải là thương hiệu cao cấp, mắc tiền, cứ phải Focal mới hay...Âm thanh phải xét về nhạc tính, âm hình ....sau đó là mức đầu tư để đạt đc điều đó, điều đó mới hay. Người có đam mê, đầu tư về thời giam, công sức và tiền bạc mới làm được. Chứ chăm chăm vào số tiền bỏ ra thì không ổn rồi, vậy mấy bác ít tiền mà đam mê thì khóc thét.. Mà nói thật đi dã ngoại, camping là tìm đến thiên nhiên, lắng nghe âm thanh của thiên nhiên, tiếng gió , tiếng chim, tiếng suối chảy róc rách,,nghe nhạc nhỉ phù hợp có dòng nhạc đồng quê, hòa tấu nhẹ nhàng. acoutic..chứ quất nhạc sàn, remix... thì mình chịu....Mình đi camping chỉ mang theo 1 cái loa Masrhall cho nhóm 3 gia đình, là quá tuyệt rồi...
Họ thi tuning thôi bác. Họ cũng thi sq m unlimited mà. Kết hơp nghe trong ngoài tất. Bác thấy ở ngoài, k thấy ở trong thôi

• Like
Reactions: tuannguyen2410
Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Quan điểm cá nhân, mấy cuộc thi âm thanh này chỉ bày vẽ thôi chứ thực ra là sử dụng chả bao nhiêu. xe với cộ mà làm như cái sân khấu biểu diễn, sai

Quan điểm cá nhân, mấy cuộc thi âm thanh này chỉ bày vẽ thôi chứ thực ra là sử dụng chả bao nhiêu. xe với cộ mà làm như cái sân khấu biểu diễn, sai mục đích hết.
Có nghe trong nghe ngoài mà bác. Độ chỉ là một hạng mục nhỏ thôi.

Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
Cũng phải, đây là sân chơi để quảng cáo cho mấy cái garage độ xe thôi mà. Kiểu như: " độ loa tỷ 8 kao còn làm được, mấy tịu có gì khó khăn, mang hết vào đây!" :D :D :D :D
Siêu xe cả triệu đô người ta còn mua được, xe em có vài trăm triệu mua đi. Sale thế thì người ta vã cho rớt cả hàm