Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Mọi người đẫ tư vấn: biển báo rõ ràng, đường đẹp cứ tà tà mà đi.
Yên tâm chưa chế?
Không đi QL1 chế có thể theo đường qua cầu Rạch Miễu ăn cua hai da ở Bến Tre, qua cầu Cổ Chiên tới Trà Vinh ăn dừa sáp (thịt dơi chắc chế không thích) rồi trải nghiệm phà Đại Ngải cũng thú vị mà lại gần hơn.
Chúc chế đi vui vẻ nha.
P/S cần đổ xăng chế cứ vào đổ bình thường, ai chọc "bán xăng cho phụ nữ" kệ người ta. Họ chọc cho vui thôi, khỏi bận tâm.
Bác tư dzấn cái vụ ăn uông như lầy là chế đi yên tâm rùi, phải không chế Boo!:D

• Like
Reactions: Chế H
Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Mợ cứ chạy đi, xe gắn cam chưa? chưa thì mua gắn gấp. Cứ chạy theo bb, xxx nó chặn lại thì chỉ cam cho nó thấy, nó thấy rồi mà vẫn càm ràm thì biểu nó lập bb, bữa nay tui hết tiền, để mai tui đi đóng. Về đưa bb lên đây ae xem thử có cần đóng không biết liền. Chạy đi, em lúc mua xe chạy chưa được 1 tháng mà còn đi tới Châu Đốc sợ gì(cứ gu gồ mà chạy). :p:p:p
P/S: gặp thằng nào cứng quá mợ cứ nói là" thôi em cho anh hết đó, anh muốn làm gì thì làm" là nó cho mợ đi liền mà :D:D:D
gắn gấp cái camera là chuẩn. sau đó cứ theo biển báo mà chạy.
tiện em bổ sung thêm là ngay trước cái trạm thu phí ( hình như là ở Cai Lậy) có biển báo 40 nhưng qua trạm rồi vẫn không có biển hết lệnh cấm nên chị vẫn cứ chạy <40 nhé, đừng có chủ quan quen chân như các trạm khác sau trạm có biển hết các lệnh cấm lại đạp lên 80 90 thì lãnh đủ. Em đi khá nhiều trạm rồi nhưng rất ít trạm cắm biển kiểu như trạm đó.
Tóm lại là camera + theo biển báo. Hết.

• Like
Hạng B2
8/4/09
327
556
93
cứ chạy bình thường thôi anh chủ, chú ý biển báo khu dân cư là ổn rồi, vừa rồi e chạy phà phà, e chỉ sợ mấy anh tải nặng và mấy xe dịch vụ xào chẻ thôi :))

• Like
Hạng C
25/7/16
519
5.841
93
Mọi người đẫ tư vấn: biển báo rõ ràng, đường đẹp cứ tà tà mà đi.
Yên tâm chưa chế?
Không đi QL1 chế có thể theo đường qua cầu Rạch Miễu ăn cua hai da ở Bến Tre, qua cầu Cổ Chiên tới Trà Vinh ăn dừa sáp (thịt dơi chắc chế không thích) rồi trải nghiệm phà Đại Ngải cũng thú vị mà lại gần hơn.
Chúc chế đi vui vẻ nha.
P/S cần đổ xăng chế cứ vào đổ bình thường, ai chọc "bán xăng cho phụ nữ" kệ người ta. Họ chọc cho vui thôi, khỏi bận tâm.
Đi đường Trà Vinh để ăn trái cây Bến Tre thì lúc về hãy đi. Đường gần hơn nhưng đi lâu hơn nhen bác. Qua 2 cái phà mất 2tiếng òi, chưa kể đoạn cầu Cổ Chiên-> tp Trà Vinh đường xấu, sedan fải bò rón rén. Dơi thì ăn dơi Sóc Trăng, bự hơn ( e ngồi nhìn chứ hok dám ăn).
P/s: tham quan Bạc Liêu thì hú e. Quê vợ...thằng bạn

Hạng C
25/7/16
519
5.841
93
cứ chạy bình thường thôi anh chủ, chú ý biển báo khu dân cư là ổn rồi, vừa rồi e chạy phà phà, e chỉ sợ mấy anh tải nặng và mấy xe dịch vụ xào chẻ thôi :))
Đoạn TG- BL ít tải nặng lắm bác, mà tụi nó chạy ban đêm ko hà. Bác chủ chú ý xe giường nằm thôi, nhá đèn, xinhan xong là đè bác vượt liền đó, nhất là xe chị Trang.

Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Mợ cứ chạy đi, xe gắn cam chưa? chưa thì mua gắn gấp. Cứ chạy theo bb, xxx nó chặn lại thì chỉ cam cho nó thấy, nó thấy rồi mà vẫn càm ràm thì biểu nó lập bb, bữa nay tui hết tiền, để mai tui đi đóng. Về đưa bb lên đây ae xem thử có cần đóng không biết liền. Chạy đi, em lúc mua xe chạy chưa được 1 tháng mà còn đi tới Châu Đốc sợ gì(cứ gu gồ mà chạy). :p:p:p
P/S: gặp thằng nào cứng quá mợ cứ nói là" thôi em cho anh hết đó, anh muốn làm gì thì làm" là nó cho mợ đi liền mà :D:D:D
Hõng dám đâu nha.. Thấy mấy cô cả clip trên mạng lẫn đời thường, bữa mìh có thấy luôn zồi nè, zô cũng chơi chiêu ngọt ngọt ngào ngào với mấy chú. Chú XXX vẫn vẫn cười khoái lắm!!! mà tiền thì đâu có qên đc đâu. "E cho a hết là 1 chyện, còn fạt thì vẫn fạt e ơi"
Nói thiệt gặp mấy xxx rồi ko thể nói nhiều đc, nhìn mặt zang zang sao đó, gặp e nhát mún chớt, nếu thấy nhè nhẹ cho đại tiền rồi făng cho lẹ qa''':(
..Ừh mà trường hợp này nè bác. Xe e mượn thôi, ko Cam hành trình nữa thì sao xử lý bác? Cái Cam rẻ ko? mua rồi gắn vào như cóc sạc điện thoại ko? Hay fải đi dây tùm lum? Nếu chỉ mua và gắn vào như thế mà ja' cả rẻ nữa thì e mua đại 1 cái, còn ko thì XE E HỎNG CÓ CAM òy./.
Vì tướng nhỏ con lắm nên chỉ đi xe con cóc nhỏ xíu thôi ah`, tiện nghi cũng ko đầy đủ đâu. Bởi vậy thêm cái này nữa nè, xe vậy đi xa có đc ko ta???
Cảm ơn bác đã chỉ :--- ))

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Yên tâm đi chế.
Trước đây có mợ bị csgt hù giam xe, mợ mếu máo nói:
- Các anh có giam thì giam em chứ xe em đi mượn chút về phải trả rồi các anh giam xe về em biết ăn nói làm sao.
csgt phì cười cho đi không giam gì hết.
Nghe kể lại không biết có thật không, mang góp thêm với chế đi cho an tâm.
Chúc chế đi chơi vui vẻ không phải áp dụng chiêu này.
....Chieu^ nào cũng khó mà qa mắt đc với mấy chú
....Một khi chú đã qẫy....thi`....để coi tình hình rồi cho nhiêu thôi àh..
P/S: Mà nè sao e chưa đi các bác T.R.Ù e ko vậy? E mong đóng góp nhiều đoạn đg` để e biết chừng...
Thôi dù gì cũng thank bác ạ!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Ảnh cười xong rồi ảnh bắt giam vài giờ thật thì sao anh? Không lẽ mợ chủ thớt phải mất công mỗi tuần về Bạc Liêu thăm ảnh cho đỡ nhớ nhung?
Bác nghĩ sâu xa qá nhơ~ :^<

Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Nhớ để dành tiền lẻ để qua trạm né Cai Lậy, có thể chủ nhật này nó action đó
... Chắc chiều tối T7 khoảng 19-20h gì đó xuất fat', thì tới trạm C.Lậy đó, fòng thu mọi người thức chưa bác?
Tks u!

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Đối với CSGT miền Tây, nhất là Tiền Giang mà mợ muốn "chi", nếu trót bị thổi, hãy cẩn thận. Mấy ảnh (hồi trước) rất nghiêm túc. Bạn em đi sai làn, bị thổi, mà nhất định lặp biên bản, không lấy hối lộ. Hiện tại em không biết có khác không.

Đường đi thì 7/2016 em về nhà bà cô ruột ăn cưới, lần đầu nên bám QL 1A đi hoài là tới. Đường xá 90% là tốt. Vài đoạn đang làm hoặc hỏng nhẹ. Em không phải qua cái phà nào từ SG đến Bạc Liêu. Đường QL đa phần có phân cách cứng, nên khá an toàn. Cứ đúng biển báo, tốc độ thì tầm 10 tiếng (có nghỉ ngơi) là tới nơi.

PS, BL cũng gần tới mũi Cà Mau, hình như cách khoảng 70km thôi. Nếu còn sức, mợ đi cho biết. Em vẫn hơi tiếc, vì lần đó bận đám cưới thằng em, không có thời gian du hí.