Thảo Luận Chung Chi phí khi học lái xe!

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
Nói thật vừa rồi đúng là em ngu quá! Đi học bằng lái B2 theo kiểu chui, tính từ ngày nộp hồ sơ là 7 tháng mới được thi, mà còn mất 12 triệu mới xong đựơc cái bằng mà koh hề thi lại đâu nhé. Nói chung cũng là do mình bị mất tiền ngu. Thế còn các bác thì sao?

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net
RE: Chi phí khi học lái xe!

Xin chào các bác, em đã đọc OS lâu rồi, cũng không có kinh nghiệm gì nhiều và cũng vừa mới thi đậu bằng lái B2. Nói thật em cũng giống như bác darklord, cũng học không chính thức, em nghe nói có lớp dành cho cán bộ gì đó nên mới xin đi học. Em gặp ông thầy trong trường lái, sau khi ổng hỏi em làm nghề gì lương có cao không và ổng bảo em đóng 2 chai 8. em đợi khoảng 2 tháng mà không nghe nói gì em ĐT ổng bảo là cứ chờ, 10 ngày sau ổng kêu đi học nhưng là ngày thứ hai chứ không phải thứ 7 hay CN như ổng nói, té ra lớp của em là lớp thường chứ không phải cán bộ cán cuốc gì cả. Sau đó ông hỏi có muốn bao đậu không? em cũng yếu bóng vía vì sợ không lấy bằng được nên đồng ý dẫn mấy ổng đi nhậu. mấy cha trong trường lái nhậu nhiệt tình lắm, mấy cha nói nếu bận thì khỏi học lý thuyết, chỉ thực hành thôi nhưng phải chung thêm 3 chai để mấy cha lo. em cũng nghe theo luôn, khi vào lớp em mới biết lớp mình toàn tai to mặt bự không hà nên mỗi tuần phải đóng quỹ 1 xị nữa còn tiền ăn nhậu sẽ se đều cho các anh em. Tóm lại nhắc đến chuyện học lái em sợ muốn chít luôn, cũng may em thi đậu, tới lúc thi luật trên máy tính và chạy hình cảm ứng mới biết mấy cha nội trường lái chả giúp gì được mình, mình chỉ tự cứu mình thôi. Sau khi lãnh bằng lái mấy cha tổ chức nhậu rồi còn xin thêm tiền bồi dưỡng các thầy thêm 5 xi nữa chứ. kết thúc khoá học em tốn trên 15 chai đó các bác. Em hiện đang ở Cần Thơ mong các bác cùng chia sẽ. Cám ơn các bác.

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

À em còn quên nữa, lúc tập chạy đường trường thầy dạy lái xe toàn kêu em dừng xe, em dừng xe thì thấy ngay chổ bán rùa, rắn, baba. thầy xuống xe bảo lấy cho một kg rắn ri voi, rồi nhìn em hỏi em có tiền lẻ không? pó tay luôn, em phải trả 300 ngàn mà ổng hỏi có tiền lẻ không. buồn cười quá các bác.

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Hiện giờ nghề thầy giáo dạy lái xe có thu nhập cao đụng nóc nhà , tuần lễ có bao nhiêu ngày dạy hết bấy nhiêu không nghĩ ngày nào . Gặp phải ông thầy ba trợn là học viên lãnh đủ mọi thứ tiền luôn : xăng chạy xe , ca fe + cơm nước + nhậu nhẹt cho sư phụ ... Hai bác thiệt hại trên 10 chai là đúng rồi đó , nếu không thì phải thi lại hai đến ba lần mệt lắm các bác ơi .

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Mỗi lần đi tập lái với ông giáo là em sợ luôn. Đi cả ngày thì cứ xác định là mất gần 500k với ông đấy( Đi 3 người chia nhau mà đóng tiền). Đi một ngày mất 800k với ông đấy chưa kể tiền ăn uống chơi bời![:eek:]

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/1/08
1.037
3.732
113

Em ở Bình Dương, học trường Trung học Lâm nghiệp và Cơ điện Đông Nam Bộ. Học phí 2,8T, thầy dạy nhiệt tình, có khi còn gọi điện kêu đi học nữa. Trường dạy cả ban ngày, buổi tối, thứ bảy+chủ nhật. Tuy chỉ có xe tập B2 là hơi cũ thôi còn C thì toàn Isuzu.

Hạng D
29/3/07
1.809
727
113
vnexpress.net

Trích đoạn: darklord8x

Nói thật vừa rồi đúng là em ngu quá! Đi học bằng lái B2 theo kiểu chui, tính từ ngày nộp hồ sơ là 7 tháng mới được thi, mà còn mất 12 triệu mới xong đựơc cái bằng mà koh hề thi lại đâu nhé. Nói chung cũng là do mình bị mất tiền ngu. Thế còn các bác thì sao?

Sao bác o lên OS sớm hơn , hỏi anh em tư vấn cho . Học gì mà tới 12 tr . Nó chém kinh khủng luôn . Em học HÒang Gia , hồi đó tính tất tần tật mọi chi phí luôn là chưa tới 5tr , thi 1 lần đậu ngay . Bác học "chui" ở đâu mà bị tụi nó thuốc ghê thế

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Trích đoạn: Chit

Trích đoạn: darklord8x

Sao bác o lên OS sớm hơn , hỏi anh em tư vấn cho . Học gì mà tới 12 tr . Nó chém kinh khủng luôn . Em học HÒang Gia , hồi đó tính tất tần tật mọi chi phí luôn là chưa tới 5tr , thi 1 lần đậu ngay . Bác học "chui" ở đâu mà bị tụi nó thuốc ghê thế
Em học ở trường Đại Học Phòng Cháy Chữa Cháy bác ạ! Nhưng mà là học chui, thông qua một thầy giáo!

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Đến lúc biết thì đã muộn zùi! Nhưng không sao các bác ạ!
Dù sao thì chúng ta cuối cùng cũng thi lấy được cái bằng một cách ngon ngả! Chủ yếu là được việc thui!
Nhưng kể ra thì cũng hơi xót nhỉ!

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Chui thì chui chứ bác! Làm gì có cái giá 12chai .... chậc chậc chậc ... cắt cổ cắt cổ ...
Bác biết OS sớm thì đã ...
Mất có 2 tuần gia nhập OS mà bác đã lên hạng B1 ... trong khi mất 12 chai để có cái B2 ngoài đời :D