Thảo Luận Chung Chi phí khi học lái xe!

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: Chi phí khi học lái xe!

E học B2 có 1,8tr thôi , tiền ăn nhậu khoảng 1tr nữa ! :):D

Tập Lái
5/1/08
48
0
0
44
ha noi

may quá e đang học ở c500 ra tết học thực hành tháng tư thi.thấy ở đây nghiêm túc lắm không có chống trựơt j sất.tự mình cứu minh thôi, mà em thấy cũng không khó lắm(chắc thế) e tham khảo mấy topic rồi.:)

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

em thì học lái ở trường nghiệp vụ GTVT khu vực ĐBSCL tại Cần Thơ. Còn nhiều chuyện em còn chưa kể, như xe hư thầy bảo gom tiền cho thầy sửa xe, thầy nói nếu không sửa thì không có xe chạy, trường bắt thầy tự bỏ tiền sửa vì xe hư do thầy bảo quản không tốt, hỏi thầy tiền sửa thì thầy nói khoảng 500k, nhưng thầy gom tiền 4 nhóm được 2T, hôm sau mới biết thầy chỉ thay 4 nắp chụp buzi thôi. Sợ quá các bác ơi.

Hạng F
5/3/05
8.717
74.926
113
đây

loạn rồi!, hồi em học năm 2003 (may mắn chưa thi sa hình điện tử) đóng phí có 1,7tr, học 6 tháng ra bằng nghề, đem bằng nghề đi thi + phí chống... trượt 700k là mọi việc OK, chạy hàng đinh có "hoa tiêu" dẫn nữa :D, quá trình học chạy đường trường, thầy chỉ ghé cafe thôi, chỗ mấy em chân dài khu CN Amata, mỗi chầu ~ 100k 5 anh em chia nhau trả, xem ra rẻ chán ;), bác gặp phải bọn thầy bất nhân rồi

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

thì cứ cho là mình không may bác ạ, nhưng em cũng đạt được mục tiêu là có bằng lái trước tết rồi vì lỡ hứa với ông bà già, bây giờ em ra đường gặp lại thầy dạy lái xe là em zọt lẹ, để ổng kêu lại thì khổ.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Trích đoạn: tuanle

loạn rồi!, hồi em học năm 2003 (may mắn chưa thi sa hình điện tử) đóng phí có 1,7tr, học 6 tháng ra bằng nghề, đem bằng nghề đi thi + phí chống... trượt 700k là mọi việc OK, chạy hàng đinh có "hoa tiêu" dẫn nữa :D, quá trình học chạy đường trường, thầy chỉ ghé cafe thôi, chỗ mấy em chân dài khu CN Amata, mỗi chầu ~ 100k 5 anh em chia nhau trả, xem ra rẻ chán ;), bác gặp phải bọn thầy bất nhân rồi
Bác giống e thế , bác ở BH à [8|]? e học gặp ông thầy người miền trung cũng tốt , lúc trước e học ở trung trâm thực hành cơ giới Thuận An (ngay suối Lồ Ồ) e học 3,5 tháng có lun bằng nghề :) !

Mỗi buổi sáng đi học 1 gói con mèo cho thầy , chiều về đắt thầy đi ăn , mà được cái là ông thầy thich ngồi mấy quán cóc cho vui , khi thì ăn cháo vịt , làm vài xị ==>hơn 100k , nhóm e 5 đứa ==> 1 đứa 20k quá rẻ phải k các bác:) !

E bít lái xe trước lúc đi học lái , ông thầy bảo e chỉ mấy bạn với nhé:) , e cầm vô lăng lúc e được 8t , lúc đó nhà ngoại e có 1 em bọ , ông ngoại cho ngồi trên đùi và lái e chỉ bẽ lái thôi nhé , sân nhà e cũng rộng đậu cũng được khoảng 20 chiếc xe ben :) !

Tính tất cả chi phí thì e k nhớ nổi , e học nhóm thứ 2,4,6 , tiền ăn uống , thuốc men !:)

Riêng tiền chống trượt là 200k ! khi thi xong xuôi biết kết quả nhóm tụi e góp mỗi đứa 200k biếu thầy ! nhóm tụi e còn được ông thầy mời đám cưới ổng nữa ! Tính tới thời điểm này còn hơn 3tháng nữa bằng lái e hết hạn :)

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Công ty em có 1 đồng chí học lấy bằng lái xong (học chính thức chứ không phải chui) cổng công ty rộng khoảng hơn 5 mét vậy mà lái chiếc Camry đi ra ngay trụ cổng, thế mới tài [&:]

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

em thấy nếu quơ đủa cả nắm cho mấy ông thầy cũng không đúng, em nghĩ cũng có nhiều ông thầy tốt, nếu không thì mấy người nghèo học lái xe để có cái nghề mưu sinh thì lấy tiền đâu mà học. Chắc tại em xui xẻo thui.

Hạng B2
13/12/07
123
2
0
44

Đúng đấy, không phải thầy nào cũng không tốt, vì tùy thuộc vào học trò mà thôi.
Ví dụ:
Ông anh em, đi học chính quy, mỗi lần cả nhóm phong bì cho thày 200K, thường xuyên bị thày chửi te tua
Em, đi học gần chính quy, đưa thầy trước cả cục theo gợi ý của thầy, đi học thầy trò cứ phe phé.
---> Đấy, các bác thấy làm thế nào để được thầy tốt chưa?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: xe reo

Công ty em có 1 đồng chí học lấy bằng lái xong (học chính thức chứ không phải chui) cổng công ty rộng khoảng hơn 5 mét vậy mà lái chiếc Camry đi ra ngay trụ cổng, thế mới tài [&:]
Ăn thua gì bác, cách đây hai năm, sông Tô Lịch to thế ( rộng mấy chục mét ) mà có một bác Camry 2.4 làm một phát xuống ngay mới kinh chứ[&:][&:][&:]