Thảo Luận Chung Chi phí khi học lái xe!

13/3/08
184
1
0
RE: Chi phí khi học lái xe!

Em vừa mới đăng ký ở Trường Thống Nhất đầu tháng 03 ; HP = 3,2t được thực hành 25h; chưa kể chi phí thi 500k; còn loppy cho thầy khi thi đường trường thì em không biết trường có lo lun không.

Tập Lái
13/10/07
17
0
0

Ui trời em học 2006, cũng theo thầy ổng dúi vào lớp học dở, tổng thời gian học chỉ 2 tháng thôi, chi phí >6T (tất tần tật không có chi phí gì thêm ngoại trừ khoảng 300 tiền linh tinh). Hồi đó kiếm được chỗ học nhanh mừng quá không so đo gì, bây giờ mí đứa cùng cơ quan em nó đi học mất có >5T thôi. Nhưng dù sao ổng dạy cũng tận tình lắm, mà cũng tử tế nữa, em thi phát ngon luôn nên không ân hận chi cả.
Nhìn lại nhiều người học cực quá, có người thì mất nhiều tiền, có người thì hàng năm trời mới được thi, thấy số mình vẫn hên chán

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Em học lái đàng hoàng, thi cử đàng hoàng. Mất tổng cộng khoảng chừng 3.7 tr mà còn thấy bị trường làm giá nữa mà. Vì có trường không phải đóng dợt xe 500 ngàn ( mà chỉ đóng 300 ngàn) và không phải đóng 200 ngàn tiêu cực phí khi thi.
Còn nói về chuyện đạo đức của người thầy dạy thì đối với ai, chứ đối với em thì bố bảo cũng không dám làm bậy. Mình là học trò lái xe thôi, chứ ngoài đời người ta còn nhiều cái là học trò mình lắm, gọi là thầy chứ kinh nghiệm đời, tuổi đời và máu mặt chưa chắc bằng em , cho nên khó có thầy nào ăn hiếm được em lắm.
Trong quá trình học em đã 2 lần gọi điện thoại cho giám đốc và phó giám đốc nhà trường phàn nàn về 1 số vấn đề. Các vị này mất 15- 30 phút để giải trình.
Thi xong các vị này nói em quậy quá.

Tập Lái
5/1/08
48
0
0
44
ha noi

Em đã có bằng rùi đây các bác. Tổng thiệt hại 4.8 tr kể cả tiền bao thầy đi tập và thuê xe chíp ở chèm, em thuê có 2h vì từ lúc ngồi lên xe chíp lần đầu tiên e đi 90đ còn các lần sau toàn 95-100đ. thi sát hạch LT em được 30đ, đi sa hình 95đ e bị trừ 5đ ko phải ở chỗ dừng xe ngang dốc như các lần tập mà là ở chỗ ghép nhà xe mới chán chứ bình thường chẳng bao giờ bị ở đó cả. Chắc tại lùi xe xong vẫn còn 100đ e sướng sướng nên lúc ra đánh lái hơi sớm => trừ 5đ.

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Khi E đi học lái thang 3/2006, đến tháng 10 thì Thi. Mất khoảng hơn 10 Tr Bác ạ. 5 Tr nộp cho thầy để làm thủ tục. Còn chủ yếu tiền thuê xe đi nhiều cho có kinh nghiệm, Các Bác ạ.:D:D:D

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Trích đoạn: darklord8x

Nói thật vừa rồi đúng là em ngu quá! Đi học bằng lái B2 theo kiểu chui, tính từ ngày nộp hồ sơ là 7 tháng mới được thi, mà còn mất 12 triệu mới xong đựơc cái bằng mà koh hề thi lại đâu nhé. Nói chung cũng là do mình bị mất tiền ngu. Thế còn các bác thì sao?
Em xin lỗi bác trước ... nhưng phải nói là bác "ngu" thật ... Ngày em đi học .. đóng đâu đó 5tr tiền học .. góp thêm mấy khoản dã ngoại này nọi rơi vào tầm tổng cộng 7tr .. bằng ra ngon lành , lái ok ... không mất thêm thời gian bổ túc tay lái .. về nhà là chạy luôn ...
12tr quá là chát bác ơi ...

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Vâng, giá chung rồi. Hồi em học xong, tính tất tần tật là 6tr, cuối năm ngoái. Trong đó 5tr giá cứng cho trung tâm, vào học vô tư, thầy cực kỳ nhiệt tình. Thêm 1tr là 3h xe chip + ăn uống linh tinh. Mà em học 2 tháng là thi rồi, như bác gì trên kia chắc máu quá không tìm hiểu kĩ nên mới mất 12tr, 10 tháng để có cái bằng. [8|]

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Em ra đường, đố ai bắt nạt được em, chỉ trừ du côn.