Thảo Luận Chung Chi phí khi học lái xe!

Tập Lái
14/3/08
5
0
0
RE: Chi phí khi học lái xe!

Phí quá, 12tr kiếm được gần 3 cái bằng rồi.
Mình học có 4tr2, kể luôn lần thi lại là 4tr7

Tập Lái
14/3/08
5
0
0

Theo qui định của Sở GTCC, từ khi đăng ký ghi danh đến khi thi phải từ 6 tháng trở lên. Đó là để đảm bảo thời gian giảng dạy tại các Trung tâm theo yêu cầu thôi. Còn học ở Hòang Gia thì:
Sau khi bạn đăng ký, đóng 3tr2, bạn sẽ được học 10/16 giờ (5 ngày). Họ sẽ đưa bạn xuống khu Trung Sơn để tập lái. Sau đó đến gần ngày thi họ mới báo bạn tập trung học lý thuyết (3 buổi/tuần trong 2 tuần). Dư dả thời gian lắm bạn ơi, nhưng phải chịu thôi.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Hôm qua E mới đăng ký cho vwoj cả học ở HG. 3T7 là tiền học = xe Gentra mới. lanos nên 3T2 rồi. chưa kể lệ phí thi 1 T, dợt sa hình 250K/giờ nữa. chắc total khoảng 6 T

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Trích đoạn: darklord8x

Nói thật vừa rồi đúng là em ngu quá! Đi học bằng lái B2 theo kiểu chui, tính từ ngày nộp hồ sơ là 7 tháng mới được thi, mà còn mất 12 triệu mới xong đựơc cái bằng mà koh hề thi lại đâu nhé. Nói chung cũng là do mình bị mất tiền ngu. Thế còn các bác thì sao?
Cũng còn hơn 3 đứa bạn em, cũng học chui. Nộp 3thằng = 18tr từ năm 2006, đến giờ đã được thi đâu, cái thằng thu tiền giờ không biết trong trại nào nữa. Do mấy đứa học trước cũng thằng đó thu tiền, lấy bằng rồi giới thiệu lại chứ[:-]

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Trích đoạn: halie

Trích đoạn: darklord8x

Nói thật vừa rồi đúng là em ngu quá! Đi học bằng lái B2 theo kiểu chui, tính từ ngày nộp hồ sơ là 7 tháng mới được thi, mà còn mất 12 triệu mới xong đựơc cái bằng mà koh hề thi lại đâu nhé. Nói chung cũng là do mình bị mất tiền ngu. Thế còn các bác thì sao?
Cũng còn hơn 3 đứa bạn em, cũng học chui. Nộp 3thằng = 18tr từ năm 2006, đến giờ đã được thi đâu, cái thằng thu tiền giờ không biết trong trại nào nữa. Do mấy đứa học trước cũng thằng đó thu tiền, lấy bằng rồi giới thiệu lại chứ[:-]
Thế thì bó tay zùi![&:][&:]

Hạng B1
9/9/07
89
1
0

Tôi học ở Hoàng Gia: 3T2 + 1T (lệ phí bổ sung) + 2x 250k (dợt sa hình ở Hóc Môn) + 100K (dợt 1 vòng trước khi thi) + 60K (dợt sa hình 1.5 h ở bãi tập xe QK7) = 4T860K. Không phải chi tiền ăn nhậu, bồi dưỡng gì cả. Học tháng 8/2007 đến tháng 3/2008 mới thi.

Tập Lái
16/3/08
1
0
1
51
SGN

Nghe các bác nói lấy cái B2 mà hơn chục chai thấy ớn quá.

Em học ở Hoàng Gia và thi tháng 9/2007 có 3,8T. (học phí+lệ phí thi+dợt xe C.Ứ & xe thô). Tình hình giá cả leo thang nhanh quá nhỉ?

Hạng B1
25/10/05
71
0
0

Em mất tổng chi phí đến khi có bằng là 6tr8 (cả bia bọt, đóng tiền theo giai đoạn giống mua nhà chung cư :D). Thằng em em học ở DH An Ninh mất đâu có 4tr thì phải. Nói chung là bây giờ cũng cạnh tranh lắm, bằng lái xe chứ có phải bằng DH đâu mà khó.

Hạng B1
14/11/07
53
0
0
53
Vietnam

Em lấy B2 năm 2004. Học phí 1.5tr + lệ phí thi 200ng ở trường Báck Khoa đường BHTQ.

chổ nầy có lop tối học lý thuyết, còn thực tập thì các bác có thể xin học vào chiều thứ bảy hoặc cả ngày chủ nhật. Có lớp thực hành tối nữa.

Các bác thử xem. Chổ nầy phải học lý thuyết có môn chính trị nữa, do 1 ông thầy bí thư đảng ủy của trường CDSPKT dạy, buồn cười lắm. Xe thì rất cũ kỹ, có chiếc như cái thùng chứa rác.

Tổng chi phí, kể cả mượn xe chạy thêm và bồi dưởng cho thầy là chỉ có tầm 2.5 tr thôi.

Có anh bạn mới học năm ngoái 2007, vừa thi xong có học phí là 2.2 tr + thi 400ng = 2.6 tr.

Cứ thử xem