Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

Em khẳng định Cam 2007 LD không có TRC, em depa tuột bánh hoài
thôi xong, thử luôn xem có VSC không bác :)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: hiepdx

Em khẳng định Cam 2007 LD không có TRC, em depa tuột bánh hoài
Chắc chắn rồi bác , catalo đâu có nói gì chuyện này , đường link của bác hv là To của sing;)

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

theo cái link của bác Hết vàng thì TRC chỉ trang bị trên xe Camry 2.4L thôi. Chắc máy 3.5 mạnh quá ... hổng kéo lại nổi :)

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Trích đoạn: adco

Dear all : Chuyện cái hệ thống VSC trên xe LD em đã có dịp tình cờ xài ở ... nhà em , có lần em đã kể trên OS , nay xin kể lại các pác nghe chơi .
1 lần rữa xe xong , đánh xe vào nhà phải qua 1 cái gờ cao bằng đá granite . Khi đó em cho xe sẽ ép sát 1 bên cửa để vào đậu nép 1 bên nhà . Em bơm tí ga để 2 bánh trước vọt lên cái gờ đó , khg ngờ bánh đang ướt gặp mặt đá quá trơn , xe lại dẫn động cầu trước nên bánh đứng 1 chổ mà quay ngon lành và có hiện tượng quăng cái đầu xe vào cánh cửa . Thực tình là tình huống quá bất ngờ , chân em vẫn còn trên pedal ga nhưng động cơ lập tức hạ hỏa ( có lẽ là VSC đã can thiệp) nên xe khg xoay bánh nữa và tất nhiên cái đầu xe nó thôi bay vào cánh cửa . Lúc này em mới hoàn hồn lập tức nhấn chân thắng và ngồi suy nghĩ lại toàn bộ sự việc . Bình thường thì chắc phải tốn 1 mớ đi gò sơn lại cái đầu xe rồi[8D]

Hờ hờ, :) chuyện của bác hay nhể, cái VSC nó can thiệp ngoài cả ý đồ thiết kế của hảng[8D]

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Chào các bác :D

Xe mình tuần trước gặp 1 sự cố cho tấm thảm sàn xe (do xe có em bé 2.5 tuổi đùa dỡn làm đổ đồ ăn ra xe), đã cố lau và hong nhiều ngày nhưng không hết mùi. Mình đành phải tháo nguyên tấm thảm ra giặt và phơi nắng. Nhân tiện ghé bác Phú HP dán thêm vài tấm Acumat cho sàn xe

Phía trước và dọc trục hộp số (bị che 1 phần bằng lớp nỉ)

Phía sau

Cảm giác sau khi dán: xe bớt nhiều tiếng ồn từ dứơi sàn khi đi trên các đoạn đường xấu (như đoạn đường qua cầu Kênh tẻ về Q7 đến Nguyễn Văn Linh vì đi lại mỗi ngày, nên nhận rõ trước và sau khi dán), còn lại thì "u như kỹ" :D

Tuy nhiên khi tháo lớp nỉ sàn ra, mình thấy có 1 điều cần chia sẻ với các bác: dưới sàn xe có khỏang 4 cái nút bằng cao su, khi tháo các nút này ra là sàn xe thong thẳng xuống đất. Sau thời gian sử dụng, do điều kiện thời tiết, các nut cao su này có thể không còn chặt như ban đầu, và trong tình hình ngập lụt như hiện nay, hoàn toàn có khả năng nước thấm hay chảy vào trong cabin xe và gây rỉ sét cho sàn xe mà người dùng hoàn toàn không biết. Mình nghĩ có thể đến chõ rửa xe có cầu nâng, nâng xe lên rồi tìm vị trí các nút này (dựa theo hình sau) và dán bịt thêm 1 lớp nữa cho "hoàn toàn yên tâm vì 2 lớp" các bác nhỉ :D

Chưa tháo

Tháo ra và thấy đất ở dưới

Một điều nữa là thắc mắc về túi khí và thanh ốp gỗ như bác Hòa Trần nêu ra ở thread khác, mình có chụp hình chi tiết và thấy rằng túi khí hoàn toàn không bung ra nơi thanh ốp gỗ (vì chẳng có cái gì ở nơi đó).Mình có hỏi bên Toy thì được biết là túi khí sẽ bung trên mặt táp lô.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: hv_2k4

Tuy nhiên khi tháo lớp nỉ sàn ra, mình thấy có 1 điều cần chia sẻ với các bác: dưới sàn xe có khỏang 4 cái nút bằng cao su, khi tháo các nút này ra là sàn xe thong thẳng xuống đất. Sau thời gian sử dụng, do điều kiện thời tiết, các nut cao su này có thể không còn chặt như ban đầu, và trong tình hình ngập lụt như hiện nay, hoàn toàn có khả năng nước thấm hay chảy vào trong cabin xe và gây rỉ sét cho sàn xe mà người dùng hoàn toàn không biết. Mình nghĩ có thể đến chõ rửa xe có cầu nâng, nâng xe lên rồi tìm vị trí các nút này (dựa theo hình sau) và dán bịt thêm 1 lớp nữa cho "hoàn toàn yên tâm vì 2 lớp" các bác nhỉ :D
À mấy cái nút này em nghĩ hãng làm cũng có ý đồ của họ nhưng khg ngờ rằng VN bị đại hồng thuỷ nên lo lắng như bác cũng đúng . Vậy thì bác cũng nên chú ý sau cốp vì em nhớ cũng có mấy lỗ như vậy:D .
Còn chuyện cái thảm sàn bác bị xui rồi , bởi vậy con nít lên xe cũng ngán lắm . Cho nên ngoài chuyện lót bộ thảm khuyến mãi theo xe (5 miếng khá dày) em còn mua thêm 5 miếng khay nhựa đề phòng bất trắc . Mới đầu hôi nhựa lắm ,nhưng riết rồi cũng hết hôi hay quen mũi cũng chưa rõ:D

Hạng D
1/2/07
1.105
283
83

về vấn đề an toàn thì iem thấy cam nhập có số lượng túi khí nhiều hơn cam LD, chẳng lẽ bọn Toy vn coi thường tính mạng người dùng à [&:] [&:] [&:]

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: axim_x50v

về vấn đề an toàn thì iem thấy cam nhập có số lượng túi khí nhiều hơn cam LD, chẳng lẽ bọn Toy vn coi thường tính mạng người dùng à [&:] [&:] [&:]
Ôi chuyện này dài lắm rồi bác ơi , tại bác mới vào 4r nên chưa rõ sự tình , mời bác xem qua http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=651855

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Tuy nhiên khi tháo lớp nỉ sàn ra, mình thấy có 1 điều cần chia sẻ với các bác: dưới sàn xe có khỏang 4 cái nút bằng cao su, khi tháo các nút này ra là sàn xe thong thẳng xuống đất. Sau thời gian sử dụng, do điều kiện thời tiết, các nut cao su này có thể không còn chặt như ban đầu, và trong tình hình ngập lụt như hiện nay, hoàn toàn có khả năng nước thấm hay chảy vào trong cabin xe và gây rỉ sét cho sàn xe mà người dùng hoàn toàn không biết. Mình nghĩ có thể đến chõ rửa xe có cầu nâng, nâng xe lên rồi tìm vị trí các nút này (dựa theo hình sau) và dán bịt thêm 1 lớp nữa cho "hoàn toàn yên tâm vì 2 lớp" các bác nhỉ
Vụ này bác cứ tháo cái nút ra,nhét silicone vào cái khe lắp ghép (tức khe chạy theo chu vi cái nắp) rồi lắp vào lại là OK