Hạng B1
23/2/07
63
0
0
RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

@DichLau: Xe nhà em khi nhập về đi bình thường không báo đèn gì cả. Nó mới báo vài hôm nay, em đi vắng nên không biết ở nhà đi thế nào. Chắc phải đem ra hàng vậy.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: bmw1985

@ bmw 1985 :mình lấy con 3.5Q ,thời gian chờ là 1 ngày.
Còn con 2.4 hút hàng nên phải chờ 1 tuần.PM cho mình cụ thể nhé.
bác có cách gì hay quá vậy?em đăng kí từ tháng 10 mà em phải chờ tới tháng 1 lận.xe em 2.4.nhiều bác cũng đi hỏi khắp các đại lý mua xe 2.4 nhưng chổ nào củng nói chở tận tháng 3,bác thì chờ 1 tuần?[8|][8|]....
Khổ thân cho bác , phải chi bác quyết sớm thì có xe đi chơi Noel rồi phải khg . Đúng là ở VN nhiều khi cầm tiền trên tay mà cũng phân vân hoài kg biết rước em nào . Nhiều bác đứng ngoài xúi mua con này con kia thì hay chứ đến khi thật sự mua cho mình thì mới thấy cái khó .

Hạng C
7/3/07
759
155
43

quote:

Trích đoạn: bmw1985

quote:

bác có cách gì hay quá vậy?em đăng kí từ tháng 10 mà em phải chờ tới tháng 1 lận.xe em 2.4.nhiều bác cũng đi hỏi khắp các đại lý mua xe 2.4 nhưng chổ nào củng nói chở tận tháng 3,bác thì chờ 1 tuần?....

Khổ thân cho bác , phải chi bác quyết sớm thì có xe đi chơi Noel rồi phải khg . Đúng là ở VN nhiều khi cầm tiền trên tay mà cũng phân vân hoài kg biết rước em nào . Nhiều bác đứng ngoài xúi mua con này con kia thì hay chứ đến khi thật sự mua cho mình thì mới thấy cái khó .
tất nhiên rồi bác à;)khi mình xúi cho người ta mua thi mình chỉ xúi con mình thích thôi,còn khi mình mua thì phải xem xét,đắn đo,so kè sao cho phù hợp nhất thì lại khác:D
em thì cũng nóng lòng chờ ngày em nó về lắm nhưng mà cũng phải ráng thôi chứ sao.:(lúc trước cũng muốn mua sớm nhưng mà phải chờ gia đình cấp cái quota:D

Tập Lái
16/11/07
30
0
0

Trích đoạn: DickLau

Chúc mừng....

Hạng B1
23/2/07
63
0
0

Ra Toyota Láng Hạ thấy phán là bị lỗi cảm ứng báo áp suất lốp. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này không?

Trích đoạn: adco

Trích đoạn: kickn_rush

@ hv_24k: Bác ợ, xe em là xe nhập. Đèn báo thắng nằm bên tay trái và là chữ "Brake" thì phải. Còn đây là biểu tượng: (!).

Bác nào rành chỉ cho em với.
Thường ký hiệu ! cũng giống nhu biển cảnh báo giao thông là coi chừng nguy hiểm nhưng chẳng biết cái gì gây nguy hiểm . Thông thuòng em biết thì trên xe khi kéo thắng tay hoặc chưa xả hết thì nó cũng là ! . Khg rõ xe bác nó đỏ thường xuyên hay chỉ khi vừa khởi động xong là tắt . Bác cũng nên ngó qua 1 lượt các nắp capo trước sau , nắp bình xăng thử xem gài kín chưa

Hạng C
7/3/07
759
155
43

kinh nghiệm gì nữa bác?nó báo như vậy thì bác cứ nghe theo lời nó bơm cho nó tí hơi xem sao.thì nó sẽ hết nhõng nhẽo thôi;)

Hạng B1
23/2/07
63
0
0

Bơm hết rồi mà bác. Vấn đề là giờ nó lúc nào cũng báo, hết hơi hay bơm căng thì vẫn báo. Mấy chú thợ ngồi cắm máy vào đo đạc chỉnh chiếc gì đấy cả nửa giờ mà không ăn thua bác ạ. Sửa được mới tính tiền nhưng vấn đề là không sửa được :(

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

@ kickn_rush :Thôi đúng y chang bệnh của mấy bác đi em Mer adv 2008 rồi.
Bơm căng lốp đến sắp nổ mà vần báo "!".
@adco : Bác nói chí lí ,1 khi em đã quyết mua xe thì không lăn tăn gì nữa.Chứ em còn nhớ hồi
mua con xe đầu tiên,suy nghĩ tới lui.Sau khi mua xe xong thì lăn quay ra ốm 1 tuần:D

Tập Lái
23/10/07
15
0
0

Báo cáo các bác là em vừa cưới vợ 2 rùi 2.4 LD. Trong ngày lấy luôn. Thêm có 200$. Nhìn em nó mà yêu quá