Tập Lái
26/2/05
16
0
0
53
Hanoi
RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

Kính báo với các bác sau một hồi tự loay hoay em đã xử lý được cái camera bằng cách..cho nó vào bên trong và thò ống ra ngoài. Tuy nhiên do không có chỗ để gá vít nên đành tạm cố định bằng...keo con voi [8D]. Nói chung là rất ổn.

Hôm nào rảnh sẽ pốt ảnh lên cho các bác tham khảo. Kính bút.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Adco dạo này có gì mới thì chia sẻ với anh em đi. Mấy vụ ngập nước vừa rồi trong HCM có ảnh hưởng gì tới việc chạy xe không? :D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Vừa nghe báo ngập là bác @adco treo xe lên trần nhà rùi:D
P/S: Là bác ấy nói đấy nhé vì nhân dịp...giá xăng lên:D

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

Về chuyện ngập nước thì em có chút kỷ niệm. Trước đây em đang chạy con Crown đi Nha Trang, đến Hố Nai thì bị bó cứng phanh. Sau khi lê lết đến Gara mất mấy tiếng sửa chữa, nguyên nhân được xác định là do ngập nước làm các bộ phận của phanh/thắng bị gỉ sét.
Cũng may hôm đó trục trặc ở gần Gara, chứ nếu giữa rừng hay cánh đồng thì tiêu. Nước triều cường ở HCM thường là nước lợ nên có độ muối nhất định càng giúp xe các bác nhanh gỉ sét.
Cách tốt nhất là khi ngập nước là không nên cố đi, cất xe ở nhà đi xuồng,

Tập Lái
29/9/07
18
0
0

@Lada2109: khỏe không Minh, đem nick MXKR8 lên sàn rồi hay sao mà dùng nick mới vậy

Chào bác Việt, em không những mang nick lên sàn mà còn mang cả Mazda 3 nữa. Huhu! Đang mơ Camry của bác đây mà có khi chỉ cần mơ đến Matiz còi thôi!

Hạng C
2/10/04
757
10
18
55
BGTVT

Trích đoạn: DickLau

@ kickn_rush :Thôi đúng y chang bệnh của mấy bác đi em Mer adv 2008 rồi.
Bơm căng lốp đến sắp nổ mà vần báo "!".
@adco : Bác nói chí lí ,1 khi em đã quyết mua xe thì không lăn tăn gì nữa.Chứ em còn nhớ hồi
mua con xe đầu tiên,suy nghĩ tới lui.Sau khi mua xe xong thì lăn quay ra ốm 1 tuần:D
Mặc dù chưa có diễm phúc được rờ Cam hay Mer 2008 nhưng em có lắp cảnh báo áp xuất lốp loại rời cho xe em . Không biết lọai theo xe như thế nào nhưng của em thì :
Có hai chế độ báo :
1/ Chế độ mặt định của nhà sản xuất :
- Min : Áp suất nhỏ hơn 1.4 bar --> cảnh báo
- Max: Áp suất lớn hơn 3.2 bar2> cảnh báo .
- Nhiệt độ cao hơn 90oC ---> báo .
2/ Chế độ cho User tự cài đặt .
Bác kickn_rush kiểm tra lại áp suất cho nó nằm trong khoản Max - Min thử xem .

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: Hai_tac

Về chuyện ngập nước thì em có chút kỷ niệm. Trước đây em đang chạy con Crown đi Nha Trang, đến Hố Nai thì bị bó cứng phanh. Sau khi lê lết đến Gara mất mấy tiếng sửa chữa, nguyên nhân được xác định là do ngập nước làm các bộ phận của phanh/thắng bị gỉ sét.
Cũng may hôm đó trục trặc ở gần Gara, chứ nếu giữa rừng hay cánh đồng thì tiêu. Nước triều cường ở HCM thường là nước lợ nên có độ muối nhất định càng giúp xe các bác nhanh gỉ sét.
Cách tốt nhất là khi ngập nước là không nên cố đi, cất xe ở nhà đi xuồng,
Bác đã có được kinh nghiệm về 1 vấn đề rất thường gặp:DVậy thì làm tới luôn,sắm 1 bộ đồ nghề cơ bản và 1 chai RP7 để trên xe.Khi gặp vấn đề trên ta tự xử luôn:D
Muốn 'lành nghề" hơn thì đọc lại các bài trong E-Gara của Bác Sỹ,Mr Thiết và 1 số bác,xong thực tập ngay ở nhà cho nhuần nhuyễn,xem như 1 lần bảo trì phanh xe vậy:D

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

Thanks bác Canthi.
Sẽ theo lời khuyên của bác.
Nhưng vì rút kinh nghiệm xe cũ hay hỏng lặt vặt mất thời gian, em mới làm cưới em 2.4g mới cứng. Hy vọng trong 3 năm bảo hành sẽ không có vấn đề gì. Hết 2-3 năm thì cũng tới lúc đổi xe mới.

Hạng C
27/11/07
516
1
0

bác ơi, xe mua gòi kô có màn hình thì bây h mình bỏ thêm màng hình vào có được kô hả bác? có bị bất kì di chứng nào để lại sau này kô. em camry của bác nhìn đẹp thất đấy. sexy

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@NewAdversary: Yên tâm bác ạ, không có chuyện gì đâu, ngoại trừ nơi lắp làm không chuyên nghiệp thôi