Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

Trích đoạn: hv_2k4
@adco:
hu hu .... buồn quá bác adco ơi hu hu ....
Bụt hiện lên hỏi tại sao con khóc :D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Trích đoạn: hv_2k4

Chào mừng bác huycuongco đến với OS.

Cám ơn bác đã góp ý. Mình cũng đã nghe và xem thử nhiều loại màn hình "theo xe" hay "nguyên bản" cho cam 2007, nhưng cái tai và cái mắt mình nó không chịu "vô" bác ạ, thế nên mình làm cho xe mình "xấu luôn". Không đủ tiền xài hàng xịn, nên cố hết sức được em JVC này thôi, nhưng âm thanh và hình ảnh nó mới chui vào tai vào mắt mình :)

Còn tiếng ồn của máy thi không phải người lái xe nào cũng thích nghe tiếng máy rú lên khi tăng tốc đâu, trong đó có mình.

Chúc bác vui với OS nhé
@adco:
hu hu .... buồn quá bác adco ơi hu hu ....

Hết Vàng dzui thiệt ,Bao giờ rảnh rủ tui đi khóc chung với hén.
Xe em gắn cái nguyên bản của To về ....Chán ....đang định đi đổi cho bằng chị bằng em đây.:D

Hạng B2
26/2/08
283
1
0

Trích đoạn: huycuongco

mình thấy bạn thay màn hình làm cho chiếc xe của bạn trông rẻ tiền quá , lên tìm màn hình sịn thay vào cho đỡ

bạn là ngưòi thích độ xe lắm phải k , mình thấy bạn thay màn hình trông kịch cỡm lắm , làm mất đi vẻ thẩmcủa xe , bạn lên thay màn hình nguyên bản cho đẹp nhé , vì k đắt lăm bạn ạ , còn khi bạn tăng ga nghe rõ tiêng máy là nhà chế tạo trí làm ra tiếng đó , vì như vậy bạn mới cảm nhận đc sự thích thú của động cơ bạn ạ , bạn đọc bài viết ve HONDA accord ở USA là k nghe đc tiếng máy mỗi lần tăng ga đấy bạn ạ ,tiếng ồn và tiếng máy khác nhau đó bạn ạ , nếu bạn đi chiếc gala cũ liệu bạn có cảm nhận đc tiếng tăng ga đó k , chúc bạn nhận ra đc cảm nhận đó

Hehhehe, ngộ là ba tàu chợ lớn mà ngộ hổng có dziết sai chính tả dzới lại nói lộn tiếng Dziệt pao giờ lâu à! :D:D

Hạng B2
26/2/08
283
1
0

À wên, lị hv-2k4 thay cái đầu CD còn dư để lại cho ngộ có lược không? Ngộ lấy dzề thay dzô cho xe ngộ cái đầu hơi yếu dzồi (3.0 V 2003)
CÓ GÌ CHO NGỘ HAY HÁ :)

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@saigonnais: tiếc quá, cái đầu CD theo xe, ngộ tặng 1 thành viên của OS rồi nị ơi :D

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

@Adco: Bạn đổi avatar từ Altis qua 3.5Q đi để anh em thưởng thức :D. Nhớ chụp luôn cái bảng số nhé.
Lâu rồi không thấy có bài viết nào của bạn cả ;).

Cho mình hỏi xem cái nút bấm để bật/tắt chế độ VSC ở đâu nhỉ?

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@Philong: không có nút tắt/bật VSC đâu bác ơi. Muốn tắt/bật thì phải làm 1 loạt thao tác đạp phanh/ga/tắt bật công tắc .... gì gì đó. Có 1 bài về cái này mà mình chưa tìm ra :D

Bà chị mình mới lấy Cam 2007 nhập, mấy hôm nay chạy thử thấy chẳng khác gì xe LD về độ đầm/ cách âm tiếng máy và tiếng ồn từ mặt đường .... nhưng có vọt hơn xe LD (mặc dù hộp số đời trước không có +/-). Mình nghĩ là do không có VSC, nên đang tính tẳt VSC trên xe LD để so sánh

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: PhiLong
Lâu rồi không thấy có bài viết nào của bạn cả ;).

Cho mình hỏi xem cái nút bấm để bật/tắt chế độ VSC ở đâu nhỉ?
-Em vẫn viết đều đó chứ nhưng khg hay nên khg ai quan tâm thôi :D
-On off của VSC , bác cứ làm thử theo hướng dẫn của @P39 , em khg dám . Sách hd nói thích thì cứ vào hãng nó cài cho

1. Đảm bảo xe ở trạng thái dừng và thắng chân (parking) đang nhả khi bắt đầu.
2. Đề máy.
3. Cài thắng chân (parking ).
4. Nhấp hết thắng (chân phải) rồi buông.
5. Nhấp hết thắng (chân phải) rồi buông.
6. Thả thắng chân (parking) ra.
7. Đạp sát thắng (chân phải) rồi giữ luôn.
8. .............. Dùng chân trái cài thắng (parking) rồi nhả ra.
9. Lần nữa: Dùng chân trái cài thắng (parking) rồi nhả ra.
10.Buông thắng (chân phải ) ra.
11.Cài thắng ( parking ).
12. Nhấp hết thắng (chân phải) rồi buông.
13. Nhấp hết thắng (chân phải) rồi buông.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Tất cả các phần trong sách hướng dẫn sử dụng của TOYOTA đều không có phần VSC. Chỉ có nói sơ qua thôi. Sách nói rằng hệ thống tự động kích hoạt khi tốc độ xe chạy trên 15km/h. Chả biết có thật hay không vì không thể kiểm chứng được. Có lẽ hôm nào đẹp trời phải mang xe ra đường băng Gia Lâm thử test với tốc độ khoảng 50km/h rồi đánh lái lạng lách xem hệ thống này có hay không :D. Tụi Mercedes-Benz có hệ thống ESP và nó hoạt động thực sự (có nút ON/OFF) chứ không giống anh Nhật này cất đi đâu đó:D