Hạng C
27/11/07
516
1
0
RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

tiện thể cho em hỏi lun là xe nhà em lấy hồi tháng 1 mà sao có 1 cái CD thôi?
PS: bác nào đã gắng cản phía trước sau với 2 bên hông cho camry chưa? Nếu có thì cho em cái giá để coi có rẻ kô để xin ba mẹ lắp vào cho đẹp.:D

Hạng B1
17/12/04
66
0
0

Chắc xe bác là xe nhập nên bị mấy thằng sell nó đặt option 1 CD cho nó rẻ để bớt tiền , còn bộ body kit thì đâu giá khoảng 300us thấy có bác trên này rao bán hàng Thailand đó bác chịu khó tìm lại coi .
Trích đoạn: NewAdversary

tiện thể cho em hỏi lun là xe nhà em lấy hồi tháng 1 mà sao có 1 cái CD thôi?
PS: bác nào đã gắng cản phía trước sau với 2 bên hông cho camry chưa? Nếu có thì cho em cái giá để coi có rẻ kô để xin ba mẹ lắp vào cho đẹp.:D

Hạng B1
24/3/08
62
0
0

nghe ke? ma` muon' den' thang' 7 nay` wa',con` 1 thang nua~ e dc ke' di con nay` roi!,bac' lap' them^ do` choi nua~ la` khoang? bao nhieu $ la` vua` vay. bac'

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
Cảnh báo nạn móc gương trên đường Lê Lợi - Q1

Chào các bác

Đối với mình, con đường Lê Lợi được xem là an toàn vì từ năm 2003, mình thường xuyên đậu xe trên đường này 6 ngày/tuần, thường xuyên đến 8-9h tối (thậm chí đến 1h sáng), mọi việc đều tốt đẹp :D cho đến khi cách đây 2 tuần, mình làm trễ đến 12h đêm, xuống xe thì thấy mặt gương bên phụ bị rung rinh khi chạy, mình nhìn thấy nhiều dấu tay trên mặt gương và kính cửa sổ, nghĩ bụng là bị bẻ gãy rồi nên cứ để thế mà phang về nhà, lúc xuống xe ra kiểm tra, cầm vào mặt gương thì nhấc ra nhẹ nhàng
thật may mắn là mặt gương không rớt trên đường, sáng hôm sau gắn lại bình thường

Tuần trước ngồi uống beer với Bab, Phongluu, Rang và Steelman ở Saigon xua, đến khỏang gần 8h, ra lấy xe thì đây :mad::

Bên phụ thì mặt gương lại bị bật ra, tuy nhiên vẫn còn dính vào củ gương.

May mắn là có thể bị phát hiện nên thằng mất dạy đẵ vứt mặt gương lại lề đường cạnh xe, nên mình tìm được và gắn lại (sáng hôm sau chụp hình để thấy dấu tay cho rõ :D )

Chiếc Lexus 86H đậu trước xe mình cũng bị vặt gương luôn (hay là nó thấy xe này mắc hơn nên bỏ lại gương xe mình). Trong hình là nhân viên thu phí đang "an ủi" khổ chủ

Các bác cẩn thận nhé.

Mình đang thử nghiệm 1 cách để chống "móc" mặt gương, sẽ báo cáo nếu thành công :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Cảnh báo nạn móc gương trên đường Lê Lợi - Q1

Trời đất , khg biết nói sao , bác xui hay hên nhỉ :D

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com

mà bác, đường Lê Lợi quận 1 thì bác gởi xe mà bác - 5k cho nhà nước mà - em thấy mấy bác giữ xe đứng đầy trên đường mà bác

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@Adco: Bù qua bù lại bác à. Không bị hư hại về gương, nhưng trong cùng 1 ngày bị 1 em xe kéo 2 bánh cố lách vượt đèn đỏ, cào hết góc trước bên phụ, rồi 1 em 4 bánh đậu sau, khi ra cào xước cản sau :mad:

@insight: 5K là phí đậu xe thôi bác à, không phải phí giữ xe đâu. Bác có mất nguyên xe cũng không ai đền cho bác đâu, đừng nói là cái gương :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

sao nó quăng tròng kính:D mà ko bể bác? bác nói nv Lê Lợi ko giữ xe vậy các bác gan quá, dám leave the car unattended trong suốt thời gian dài.

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

@tieunhan: chứ sao bi chừ đây bác??? Kiếm chỗ đậu xe đã khó rồi, còn đâu ra chỗ trông xe nữa??? Lạng quạng vô hầm cũng bị mất đồ như chơi thôi hà!
Muốn chắc ăn là sau khi nộp 5k "đậu" xe cho nhà nước thì kiếm dòng dòng ở đó thế nào cũng có mấy anh "trông" xe nhưng giá chí ít cũng là 10k tùy loại xe.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com

@tieunhan: không có giải pháp nào khác hơn là kiếm tài xế bác ạh - chắc là bác có tài xế àh bác?

Em cũng thế thôi, nhiều lúc để vợ 2 của em suốt ngày ngoài đó - giờ nghe thông tin của bác hv_2k4 thì chắc chỉ còn nước cầu trời đừng cho mấy ông thần đó ngó nghiên tới xe mình thôi (hoặc nó chết tiệt luôn càng tốt)