Hạng D
10/3/17
1.148
1.196
113
Các bác cẩn thận khi xuống đèo, chiếc Sedona này xém chết khi vượt ẩu.
ông này liều thật, chạy đèo mà kiểu này cũng có ngày. Em đi đèo cứ đủng đỉnh mà chạy, vài chục km không có gì phải gấp.

• Like
Reactions: phamttruc
Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Sáng mai em tính chạy lên Đà lạt chơi vì vợ thích, không biết em đi City 1.5 thì có chạy lên đến được Thiền Viện Trúc Lâm không các bác. Em định sáng 6h xuất phát. Đường xá thì em đi theo QL20
Thiền Viện Trúc Lâm đường tốt xe sedan đi thoải mái, bãi đậu xe miễn phí to đùng.

Hạng D
18/12/10
2.040
2.497
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Công nhận ẩu thật, em đi đèo chưa bao giờ dám vượt vì mình nắm sinh mạng cả GĐ trên xe, thôi thì từ từ đi chơi không vội trước sau gì cũng đến đích.
Vượt khi khuất tầm nhìn! Liều quá!
Nhiều người lái xe...theo cách nghĩ ..khi vượt, đối tượng họ quan tâm chính là chiếc xe trước mắt, vật thể mà họ cần vượt qua ....cho nên chỉ tập trung ước lượng với chiếc xe đó, mà thiếu tập trung vào....kỹ năng quan sát, ước lượng mức độ thông thoáng ở phía trước của chiếc xe đó..........việc này, lại rất quan trọng để quyết định vượt hay không nên vượt. Còn thiếu, cần phải liếc vào kính chiếu hậu xem tình hình xe chạy phía sau của mình như thế nào, nữa chứ. Tình huống vượt trên đoạn đèo dốc nhiều AEOS đã trải nghiệm, nhiều tình huống lách ra trái nhích được nữa thân xe, phía trước đột ngột xuất hiện hung thần ào ào đổ xuống, phải thắng lại, may còn kịp chiếc tải/container phía trước vẫn đang đà nhích tới, chỉ vừa kịp đánh lái nhanh vào sau đuôi xe đi trước...hú hồn hú dzía!
Bài học vẫn là bình tỉnh, đừng vội......hihi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/10/16
67
41
18
41
Thớt hay mà sao các bác dạo này thưa vắng thế
ạ. Đà Lạt luôn đầy cảm xúc, lãng mạn dù nét xưa tàn phai ít nhiều.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
ngu thì chết chứ gì nữa

Muốn vượt như vầy thì phải bóp kèn inh ỏi và liên tục để các tài xế đang lái xe đi ngược chiều / khuất tầm nhìn, họ nghe tiếng còi xe mà cảnh giác
hình như Có cái gương cầu chổ khúc cua, phía ngược chiều
Các bác cẩn thận khi xuống đèo, chiếc Sedona này xém chết khi vượt ẩu.

Hạng D
15/6/11
4.621
812
113
41
Em mới đi Đà Lạt tuần trước, mưa lất phất và khá lạnh, rất thích...

Hạng B1
6/10/16
67
41
18
41
Ăn chơi chỗ nào vậy bác. Cho e ít review nha. Cuối tuần này e cùng gđ lên đó.