Hạng D
21/12/17
1.775
2.740
113
40
Nhớ hồi năm 2018 lúc mới lấy bằng, em thuê xe đi Vũng Tàu, vì là chuyến đầu tiên nên hồi hộp lắm. May sao vớ được bài viết này, em nghiền ngẫm mấy lượt.

Cuối cùng em đã có chuyến đi an toàn mặc dù là chuyến đi đường dài đầu tiên ngay sau khi lấy bằng.

Chuyến đi thành công tốt đẹp của em một phần cũng nhờ vào những kinh nghiệm trong bài viết này của tác giả. Cảm ơn bác rất nhiều!!!

Tập Lái
24/4/24
11
4
3
32
stockup.vn
Nếu có một từ khoá ngăn gọn và xúc tích để lái xe an toàn. E xin đề xuất 3 từ: Quan Sát, Chú Ý và Tập Trung.

Hạng B1
1/10/15
56
37
18
54
Thắt dây an toàn là điều kiện tiên quyết trước khi xe chuyển bánh! Thằng bé nhà cháu thích ngồi ghế đầu. Lúc còn nhỏ, kêu nó thắt dây an toàn nó không thắt! Cháu tắt máy, dừng xe, không đi cho đến khi nó phải thắt dây an toàn. Thế là thành phản xạ tự nhiên, cứ lên xe thì điều đầu tiên phải làm là thắt dây an toàn. Cũng nhờ vậy mà tránh được thương vong lớn khi xe bị mất phanh lúc đang đổ đèo! Ơn Giời!
Cháu thấy nhiều cụ còn cho con thò đầu trên cửa sổ trời khi xe đang di chuyển trong phố, hoặc ngồi ghế trước nhưng không thèm thắt dây an toàn! Chắc các cụ ý nghĩ ngồi trong xe thì an toàn hơn ngồi xe máy nên bỏ qua bước này! Lạy các cụ ý! Đến khi hữu sự thì lại “biết thế”!