Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
bác tam quy sao người ta ko làm cái hệ thống năng lượng mặt trời đa tầng trên giá nóc nhỉ, ví dụ khi dỗ xe hay dưới trời nắng hay đi chậm thì có thể mở ra đa tấm or 1 tấm duy nhất trên trần.
Có rồi bác, nhiều nơi làm rồi, nhưng hiệu suất hiện tại còn thấp, và nhiều vùng trên thế giới ít có nắng như Việt Nam. Thành ra tổng thể cũng chẳng được bao nhiêu.

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Bác nói hơi ngược chút nên em không hiểu được ý bác. Em chọn xe điện chủ yếu vì nó tiết kiệm thời gian hơn xe xăng. Còn chi phí vận hành thì rõ ràng quá rồi.
Hahaha. Em nói theo kiểu mấy ông nhà nước hay nói khi giảm giá xăng dầu.

Tập Lái
27/12/22
12
136
28
34
Có a em nào sang xe chơi tết nhắn em nhé. Đang cần 1 em dưới 350tr

Hạng D
10/12/13
2.502
6.108
113
Vậy thì bác chưa sở hữu cái xe điện nào rồi. Bác biết đọc tiếng anh thì mời bác xơi: https://static1.squarespace.com/sta...hium-ion+battery+life+cycle+report+sample.pdf

Xe điện chỉ nhiều lỗi vặt thôi bác ạ, mà dân công nghệ như em thì không ngán lỗi vặt, còn các thứ khác thì bác tìm hiểu chút đi, một xe xăng có 20 000 thành phần chuyển động, và xe điện có 20 thành phần chuyển động thì bác biết cái nào cần phải bảo trì nhiều hơn rồi đó. Giờ mà cái ngóc ngách nào cũng có trạm sạc rồi, cuối năm tăng lên 150 000 cổng sạc thì cứ gọi là xả láng. (link: https://goo.gl/maps/zQ7MDyjzp73yW2cD7)
Chủ yếu lỗi software. Xe điện nếu đi thì chủ yếu thay: vỏ xe, lọc máy lạnh. Còn VF nhà ta tiền thuê pin nghe cũng không quá đắt. Nhưng đúng là chi phí bảo dưỡng xe điện thì cực kỳ tiết kiệm.

• Haha
Reactions: YOLO
Tập Lái
21/2/23
3
0
1
32
Bác cho em hỏi với ạ
"18 - Khóa cửa tự động 0k : rất hài lòng"
Bác xài loại khóa cửa tự động nào thế

Tập Lái
21/2/23
3
0
1
32
À cho em hỏi thêm về vụ dán ống bảo ôn. Bây giờ còn hoạt động tốt không bác? Có bị cháy teo hay là keo ăn mòn hư nhôm không bác? Mong bác trả lời em :"<

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
À cho em hỏi thêm về vụ dán ống bảo ôn. Bây giờ còn hoạt động tốt không bác? Có bị cháy teo hay là keo ăn mòn hư nhôm không bác? Mong bác trả lời em :"<
Sorry bác, lâu rồi em ít vào forum này vì thành phần 3 sọc và dìm hàng Vinfast quá nhiều. Họ chê bai Vinfast từ khi chưa có xe, giờ bán ở Mỹ rồi vẫn cho là photoshop nên em sang chỗ khác chia sẻ.
Cái xe này em bán lại rồi và vẫn chạy tốt không vấn đề gì. Còn khóa cửa tự động thì loại vớ vẩn hãng lắp cho đó bác, tính giá 500k nhưng thực chất mua ngoài chắc vài chục k thôi. Mấy cái tính năng độ tốn kém này ngay cả VF5 thấp nhất cũng có hết rồi, VF5 còn có cả cảnh báo mở cửa, cảnh báo điểm mù, khóa cửa theo tốc độ định trước, bật trước điều hòa, vân vân và mây mây với con xe chỉ 500 triệu cả pin mua tiên phong, mua sau cũng tầm 550tr là kịch kim.

• Like
Reactions: Toietmoi and Mr Oz