Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
rất thích bình luận của bác, đụng cái là dán cách âm, cách nhiệt, xin lỗi xe hạng A dán có 80 lớp cũng không thể êm bằng xe hạng B hay C được, mà sao rất nhiều bác có cái ảo tưởng đó, rồi còn vụ bọc nilon trên trần xe nữa chứ, cho sạch ? cho đẹp ? má ơi, chạy nó hok hấp thụ được âm thanh, nó ù ù khó chịu, mà gặp mấy xe phò thu nợ lại cài thích bọc nilong mới ghê.
Em đồng ý với bác, nhất là cùng một chũng loại, đời mà ...2 bên hoàn toàn khác nhau, ngay giá cả.. Cái nầy em lập lại nhưng ai cũng biết. .còn vụ bọc nylon ở trên trần, thì thú thật em đi rất nhiều quốc gia ..nhưng tại sao và lý do bọc trần bằng miếng nilon, em chưa hiểu. với lại trên mạng, em cố tìm, nhưng không tìm ra lý do.

Như em từng đưa ra lý luận là cùng tô phở 100K ở VN rẽ hơn 15 € ở EU. nhưng ngược lại lần nầy là xe cộ thì tỉ lệ ngược.
Nói về độ chế thì VN có thể nói là không ai bằng, nhưng để làm gì, an toàn, bền, hiệu quả thì thú thật em cũng không hiểu các hãng xe không thâu các bác chế lung tung đồ trên xe để làm kỹ sư cho họ nhỉ ?
Ai thì em không biết, em mua xe là không có kèo nài bia kèm lạc, mà ngược lại là em bắt nó lấy champagne với caviar ra, em chịu chi ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
5/7/16
1.953
13.818
113
VN
xe hơi là tài sản (động sản)

Các nước khác hoặc ACE có tư tưởng tiên tiến thi
xe hơi là công cụ giúp di chuyển từ A đến B

em xin hết ạ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
VN
xe hơi là tài sản (động sản)

Các nước khác hoặc ACE có tư tưởng tiên tiến thi
xe hơi là công cụ giúp di chuyển từ A đến B

em xin hết ạ
Em thêm là công cụ kiếm tiền, thừ giản .... ạ... và được thoải mái thời nắng cực và tuyết rơi. , trong mọi điều kiện của thời tiết (cái nì quang trọng nha) :):):):)

Hạng D
5/7/16
1.953
13.818
113
Em thêm là công cụ kiếm tiền, thừ giản .... ạ... và được thoải mái thời nắng cực và tuyết rơi. , trong mọi điều kiện của thời tiết (cái nì quang trọng nha) :):):):)

đúng nghĩa che nắng che mưa

thời ở Châu Âu em rất thích, đi bộ từ KS ra chỗ làm, lâu lâu đạp xe, đi xa hơn thì tàu điện, khi nào về countryside thì mới đi xe hơi thôi. Thời tiết mát mẻ, 1 ngày đi 15-20k bước là bình thường.
Lúc wa Nhật cũng vậy, người ta đi bộ khá nhiều.. xe đúng nghĩa thực dụng, đi từ A tới Á. xe có vấn đề, đưa maintenance service.. Để nó tốt rồi way lại phục vụ mình.... nên dân họ sống healthy vãi =)

VN mình cưng xe wa'... mà nó ko phải cưng kiểu độ "kiểng" hay phục chế như mấy TV Shows Car Dealer, Gas Monkey... đa số thay mâm, body kits, loa độ đẽo đèn bla bla.. Mấy anh shop đừng giận, ý kiến riêng thôi =))

Hạng D
4/10/15
1.429
2.505
113
36
có nhiêu chuyện kính màu với độ đèn mà bác cứ nói hoài. Trong khi nó chả liên quan gì đến thread này cả :D
Vấn đề là ông kia ổng đang chê mấy người đán kính xe dù đi xe máy thì vẫn chịu nắng. Nhưng câu chuyện thực tế nó không phải vậy, em ít thấy ai đi xe máy ở VN mà không mặc áo khoác với đeo khẩu trang (hoặc đội mũ fullface như bác). Nói thiệt thấy vài người đi xe máy ngoài đường mùa nắng mà không mặc áo khoác em ngưỡng mộ lắm, toàn nghĩ mấy ổng là siêu nhân ...

Em nể nhất mấy người nhìn được một vài trường hợp rồi tự nhét suy nghĩ của mình vào đầu người ta luôn, mà hài nhất là người ta nói lại thì ko hiểu, hoặc ko chịu hiểu =)) Mà giờ em chán tranh cãi rồi, nên ai lải nhải gì kệ người ta đi bác. Thích ác mồm ác miệng hoặc hổ báo cáo chồn thì cứ ra ngoài đời thể hiện, còn em xin thua, họ đúng họ thắng họ vô đối =))

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Em nể nhất mấy người nhìn được một vài trường hợp rồi tự nhét suy nghĩ của mình vào đầu người ta luôn, mà hài nhất là người ta nói lại thì ko hiểu, hoặc ko chịu hiểu =)) Mà giờ em chán tranh cãi rồi, nên ai lải nhải gì kệ người ta đi bác. Thích ác mồm ác miệng hoặc hổ báo cáo chồn thì cứ ra ngoài đời thể hiện, còn em xin thua, họ đúng họ thắng họ vô đối =))
Theo em nà : bác phải viết là "nhét chữ vào mồm" :):):):) ...., còn tranh cãi khác tranh luận theo một hướng logic. còn miệng hổ báo chồn như bác viết thì em sẽ không bao giờ trả lời, vì tư duy khác nhau . Em ủng hộ bác 1000/100 luôn ..

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Vậy bác khi ra đường đeo kính cận (có cần dán phim 3M không) ... xe em thì không dán phim mà là kính màu, cách nhiệt (cái nầy có rất nhiều bài viết rồi) và dỉ nhiên mười triệu khác trăm triệu .....Chẵng có phim nào chuẩn như là kính màu chính hãng cả,

Chưa tính dán đến khi trời tối lại độ đèn ..mấy xứ lạnh bắc, nam cực đâu có dưới 0 lux như VN đâu mà cần độ đèn làm gì. có lẽ mấy xứ tây phương có lux ...âm hay sao . ?

Thứ hai em ra đường, lúc đi xe 2B thì em đeo thứ nầy, khỏi khẩu trang, rất tiện cho dân đeo kính luôn.

Có nhưng không chịu mua, chỉ khoái chế độ cho ..rẽ mà thôi
Cho xin model cái mũ, giá sao bác, mua vn có ko

4/3/19
499
282
66
28
Vậy bác khi ra đường đeo kính cận (có cần dán phim 3M không) ... xe em thì không dán phim mà là kính màu, cách nhiệt (cái nầy có rất nhiều bài viết rồi) và dỉ nhiên mười triệu khác trăm triệu .....Chẵng có phim nào chuẩn như là kính màu chính hãng cả,

Chưa tính dán đến khi trời tối lại độ đèn ..mấy xứ lạnh bắc, nam cực đâu có dưới 0 lux như VN đâu mà cần độ đèn làm gì. có lẽ mấy xứ tây phương có lux ...âm hay sao . ?

Thứ hai em ra đường, lúc đi xe 2B thì em đeo thứ nầy, khỏi khẩu trang, rất tiện cho dân đeo kính luôn.

Có nhưng không chịu mua, chỉ khoái chế độ cho ..rẽ mà thôi
Cái chuyện dán film em không đồng ý với bác. Đầu tiên không thể so với đeo kính được, nếu muốn so thì có thể là kính lái thì kính lái chả ai dán tối thui cả. Tiếp là dán film vào kể cả xe nguyên bản có kính tối màu cách nhiệt sẵn thì dán film vào vẫn có hiệu quả hơn bác nhé, xe em là xe có sẵn kính tối màu nguyên bản và có dán thêm, con xe nguyên bản của thằng bạn, cùng phiên bản nhưng chưa dán thì nóng hơn xe em nhé, và không phải xe nào nó cũng có sẵn kính tối màu cách nhiệt, đơn cử con BMW X7 trim M Sport ở Việt Nam không được trang bị kính tối màu cách nhiệt. Thật sự bỏ 75k$ ra mua xe lại tiếc 400$ để dán thêm film cách nhiệt để đảm bảo thoải mái cho bản thân?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Cái chuyện dán film em không đồng ý với bác. Đầu tiên không thể so với đeo kính được, nếu muốn so thì có thể là kính lái thì kính lái chả ai dán tối thui cả. Tiếp là dán film vào kể cả xe nguyên bản có kính tối màu cách nhiệt sẵn thì dán film vào vẫn có hiệu quả hơn bác nhé, xe em là xe có sẵn kính tối màu nguyên bản và có dán thêm, con xe nguyên bản của thằng bạn, cùng phiên bản nhưng chưa dán thì nóng hơn xe em nhé, và không phải xe nào nó cũng có sẵn kính tối màu cách nhiệt, đơn cử con BMW X7 trim M Sport ở Việt Nam không được trang bị kính tối màu cách nhiệt. Thật sự bỏ 75k$ ra mua xe lại tiếc 400$ để dán thêm film cách nhiệt để đảm bảo thoải mái cho bản thân?
Vì VN không có luật rỏ ràng, nếu có luật thì kính màu chỉ được theo thông số cho phép, thí dụ như kính tài 100%, còn các kính khác 70%, theo tài liệu từ EU. do đó bạn có muốn dán film màu đậm hơn cũng không cho phép.
Còn như bạn xữ dụng kính màu đúng thì không có gì, vẩn cách nhiệt, tiếng động như thường, chỉ có giá tiền là khá đắt có thể lên đến 100 triệu là ít.
Câu cuối của bạn rất hay : mua xe 75.000$ mà lại tiếc ... 4000$ thêm cho kính vừa cách âm vừa cách nhiệt thì đúng hơn ...

4/3/19
499
282
66
28
Vì VN không có luật rỏ ràng, nếu có luật thì kính màu chỉ được theo thông số cho phép, thí dụ như kính tài 100%, còn các kính khác 70%, theo tài liệu từ EU. do đó bạn có muốn dán film màu đậm hơn cũng không cho phép.
Còn như bạn xữ dụng kính màu đúng thì không có gì, vẩn cách nhiệt, tiếng động như thường, chỉ có giá tiền là khá đắt có thể lên đến 100 triệu là ít.
Câu cuối của bạn rất hay : mua xe 75.000$ mà lại tiếc ... 4000$ thêm cho kính vừa cách âm vừa cách nhiệt thì đúng hơn ...
Xe em option privacy glass rẻ lắm bác ạ, chắc tầm cỡ chưa đến 1000$. Với cả VN film đểu nhiều, nhiều người dán loại film đấy chỉ có tác dụng duy nhất là tối chứ không có chức năng lọc tia UV với hạn chế nhiệt, mấy cái film đểu đấy chỉ cỡ 100$-125$ thì đúng là dán bằng không.