Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
Chào các bác trong hộ VW,
Em lặn lội trong diễn đàn, nhóm VW thấy có 1 số anh em sử dụng xe Touerag model 2013 -2016. Em cũng mới lấy xe này (2016 đăng ký 2018) của 1 bác không trong group này và cũng thấy các bác ít trao đổi kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, nâng cấp, sửa chữa của dòng xe này (hay em lội chưa hết :confused::D).

Vậy nên em trộm nghĩ mình lập chủ đề này để mong các bác cùng thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm được không ạ?

Hoặc nếu đã có chủ đề tương tự rồi, hoặc có nhóm zalo, FB nào của nhóm chủ xe này thì cho em tham gia học hỏi với ạ.

Em cảm ơn các bác trước ạ.

*Ảnh minh họa

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/10/16
112
105
43
32
Thích dáng đời này hơn đời sau, gọn gàng tròn tròn dễ thương.. mà bộ đèn bi nữa thì tuyệt vời

• Like
Reactions: Binhnt80
TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
238
2.245
93
Touareg mà minh họa bằng Tiguan là mần răng anh thớt?

• Like
Hạng C
31/5/11
541
653
123
Chào các bác trong hộ VW,
Em lặn lội trong diễn đàn, nhóm VW thấy có 1 số anh em sử dụng xe Touerag model 2013 -2016. Em cũng mới lấy xe này (2016 đăng ký 2018) của 1 bác không trong group này và cũng thấy các bác ít trao đổi kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, nâng cấp, sửa chữa của dòng xe này (hay em lội chưa hết :confused::D).

Vậy nên em trộm nghĩ mình lập chủ đề này để mong các bác cùng thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm được không ạ?

Hoặc nếu đã có chủ đề tương tự rồi, hoặc có nhóm zalo, FB nào của nhóm chủ xe này thì cho em tham gia học hỏi với ạ.

Em cảm ơn các bác trước ạ.

View attachment 3205888*Ảnh minh họa
Kiểm tra dàn gầm với phuộc xem sao bác vì con này to nặng, có thể mau xuống hơn xíu. Với (nghe nói) kiểm tra bơm nước có xì xọt gì ko. Còn lại chắc cũng ko còn gì để hư . Con này máy vr6 cũng độc lạ, chúc mừng bác.

• Like
Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
Kiểm tra dàn gầm với phuộc xem sao bác vì con này to nặng, có thể mau xuống hơn xíu. Với (nghe nói) kiểm tra bơm nước có xì xọt gì ko. Còn lại chắc cũng ko còn gì để hư . Con này máy vr6 cũng độc lạ, chúc mừng bác.
Vâng, dàn gầm thì em xem kỹ, bác chủ trước cũng thay kha khá rồi ạ. Phần bơm nước thì để em kiểm tra ạ. Cảm ơn bác chia sẻ!

• Like
Reactions: blackmagician
Tập Lái
5/4/24
16
15
3
64
Chúc mừng bác, thật sự thừa tiền mới mua con này :))

• Haha
Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
Chúc mừng bác, thật sự thừa tiền mới mua con này :))
Nếu bác nói người chủ đầu tiên thừ tiền thì em thấy hợp lý ạ, em mua lại nên giờ giá thấy hợp lý so với xe cùng phân khúc ạ.
Cảm ơn bác chia sẻ.

• Like
Reactions: yoka
Hạng C
31/5/11
541
653
123
Nếu bác nói người chủ đầu tiên thừ tiền thì em thấy hợp lý ạ, em mua lại nên giờ giá thấy hợp lý so với xe cùng phân khúc ạ.
Cảm ơn bác chia sẻ.
con này hệ khung, gầm, máy, cách âm nó không khác gì audi q7 cùng thời nha bác (audi q7 ở VN có model cũng dùng máy 3.6). Càng trước dùng tay đòn kép. Nó chỉ khác tinh chỉnh cảm giác lái chút thôi. Giá của nó ở nước ngoài cũng chỉ rẻ hơn audi q7 tầm 10%. Chút thông tin chia sẽ cho bác, ko lại bị thiên hạ không biết dèm pha này nọ, cười trừ thui bác :D

• Like
Reactions: Osin and Binhnt80