Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
con này hệ khung, gầm, máy, cách âm nó không khác gì audi q7 cùng thời nha bác (audi q7 ở VN có model cũng dùng máy 3.6). Càng trước dùng tay đòn kép. Nó chỉ khác tinh chỉnh cảm giác lái chút thôi. Giá của nó ở nước ngoài cũng chỉ rẻ hơn audi q7 tầm 10%. Chút thông tin chia sẽ cho bác, ko lại bị thiên hạ không biết dèm pha này nọ, cười trừ thui bác :D
Cảm ơn bác, em cũng tham khảo và thấy thông tin như bác nói trên các diễn đàn về xe nên thấy khá ok với lựa chọn của mình ạ.
Em mong trong thread này mọi người chia sẻ thêm chút thông tin về sử dụng xe như:
1- Các bênh thường gặp và cách xử lý.
2- Các tip sử dụng xe cho người chưa chạy xe này bao giờ (như em): thời gian, chu kỳ bảo dưỡng, thay đồ dầu, má phánh... thay các thứ dễ hỏng để chạy an toàn.
3- Các gara bảo dưỡng sửa chữa uy tín cho dòng xe này, em mua xe SG mà lại chạy ở HN :mad:
4- Các kinh nghiệm nâng cấp, khắc phục nhược điểm của xe như gắn thêm Bluetooth, tích hợp cảm biến áp suất lốp, camera hành trình... Vào màn hình trung tâm của xe.
Em cảm ơn các bác tận tình chia sẻ ạ.

Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
Anh thớt lụm chiếc này cỡ bao nhiêu tấn lúa?
Em không biết định lượng bao nhiều tiền 1 tấn lúa nhưng em phải trả 805 triệu (không bao gồm chi phí vận chuyển xe ra HN ạ) xe em lấy đời 2016 ạ.

• Like
Reactions: TFS
Hạng B2
12/1/17
168
193
43
39
Em không biết định lượng bao nhiều tiền 1 tấn lúa nhưng em phải trả 805 triệu (không bao gồm chi phí vận chuyển xe ra HN ạ) xe em lấy đời 2016 ạ.
mình chạy con 2016, mua mới năm 2017 chạy đến giờ cũng hơn 100.000 km rồi. Cứ bảo dưỡng thay nhớt này nọ thôi bác.

• Like
Reactions: Binhnt80
Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
mình chạy con 2016, mua mới năm 2017 chạy đến giờ cũng hơn 100.000 km rồi. Cứ bảo dưỡng thay nhớt này nọ thôi bác.
Vâng, bác cho em hỏi hội Touareg nhà mình có nhóm zalo hay FB nào không để em vào học hỏi chứ thớt kiểu này tương tác hơi chậm ạ!
Em cảm ơn bác!

Hạng D
21/9/10
1.952
11.219
113
Giá của Audi Q7 và VW Touareg ngay tại thị trường Đức cho ai chưa hiểu về Touareg (cả 2 đều là bản base để dễ so sánh)
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, nâng cấp xe Volkswagen Touareg 2013-2016

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, nâng cấp xe Volkswagen Touareg 2013-2016

• Like
Reactions: Binhnt80
Hạng B2
12/1/17
168
193
43
39
Vâng, bác cho em hỏi hội Touareg nhà mình có nhóm zalo hay FB nào không để em vào học hỏi chứ thớt kiểu này tương tác hơi chậm ạ!
Em cảm ơn bác!
mình không tham gia group VW tại thấy toàn rao vạt bán hàng. Xe này thì các chỗ sửa xe Đức lâu năm chắc bảo dưỡng dễ vì máy móc cũng đơn giản.
Nhà mình có chiếc Q7 3.6 mua từ năm 2008 đến giờ vẫn chạy tốt nên bác yên tâm.

• Like
Reactions: Osin and Binhnt80
Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
mình không tham gia group VW tại thấy toàn rao vạt bán hàng. Xe này thì các chỗ sửa xe Đức lâu năm chắc bảo dưỡng dễ vì máy móc cũng đơn giản.
Nhà mình có chiếc Q7 3.6 mua từ năm 2008 đến giờ vẫn chạy tốt nên bác yên tâm.
Vâng, em yên tâm nhiều rồi ạ, cảm ơn bác nhiều.

Tập Lái
18/9/24
12
6
3
43
Giá của Audi Q7 và VW Touareg ngay tại thị trường Đức cho ai chưa hiểu về Touareg (cả 2 đều là bản base để dễ so sánh)
View attachment 3206899
View attachment 3206900
Thấy cũng khá tương đương bác nhỉ, Q7 thì bao giờ cũng long lanh và nhiều option nhưng chắc chi phí sử dụng nhỉnh hơn chút so với Touareg. Về VN thì thị trường lại xếp hạng Audi cao hơn hẳn VW, mỗi thị trường có thị hiếu và lựa chọn riêng. Cá nhân em chưa được ngồi Q7 nhưng Q5 thì đi nhiều rồi, về lái thì rất ok nhưng người ngồi sau hay bên phụ đều thấy không gian hẹp, bí, chắc Q7 rộng rãi hơn nhiều.

• Like
Reactions: Osin and Braveman
Hạng D
21/9/10
1.952
11.219
113
Thấy cũng khá tương đương bác nhỉ, Q7 thì bao giờ cũng long lanh và nhiều option nhưng chắc chi phí sử dụng nhỉnh hơn chút so với Touareg. Về VN thì thị trường lại xếp hạng Audi cao hơn hẳn VW, mỗi thị trường có thị hiếu và lựa chọn riêng. Cá nhân em chưa được ngồi Q7 nhưng Q5 thì đi nhiều rồi, về lái thì rất ok nhưng người ngồi sau hay bên phụ đều thấy không gian hẹp, bí, chắc Q7 rộng rãi hơn nhiều.
mình chủ đích lấy thị trường Đức vì 2 hãng xe đều của Đức