Hạng D
24/9/10
1.414
403
83
A New Level nói:
hoanchau nói:
Pajero4x4 nói:
Em đọc hoài mấy bài về PS AT 2WD mà vẫn đang nghĩ xem có nên mua hay không vì cái bệnh ù của nó. Mong các bác chỉ giáo.
Rõ là bác đọc hoài mà đọc k kỹ và chưa hết. Vụ ồn ù, đã có cách khắc phục, hoặc bác cứ đi sau 10.000 tự nó sẽ giảm đi cỡ 3/4 và cứ thế theo thời gian. Cái PS này có cái ghét nhất là chạy đường trường, đôi khi cứ tưởng kim báo dầu bị hỏng.:D
Ghê nhỉ :D
Bản máy xăng đc vậy thì hay quá hehe
Riêng máy xăng thì hỏng kim thật.

Hạng D
13/5/10
1.066
252
83
48
cafe_mine nói:
A New Level nói:
hoanchau nói:
Pajero4x4 nói:
Em đọc hoài mấy bài về PS AT 2WD mà vẫn đang nghĩ xem có nên mua hay không vì cái bệnh ù của nó. Mong các bác chỉ giáo.
Rõ là bác đọc hoài mà đọc k kỹ và chưa hết. Vụ ồn ù, đã có cách khắc phục, hoặc bác cứ đi sau 10.000 tự nó sẽ giảm đi cỡ 3/4 và cứ thế theo thời gian. Cái PS này có cái ghét nhất là chạy đường trường, đôi khi cứ tưởng kim báo dầu bị hỏng.:D
Ghê nhỉ :D
Bản máy xăng đc vậy thì hay quá hehe
Riêng máy xăng thì hỏng kim thật.
Kim rớt nhanh quá hả bác

Hạng D
8/9/07
3.984
275
83
52
Pajero4x4 nói:

Nói cho bác dễ hình dung:
- Ồn: có ồn khi đi vào đường xấu, cái này 1 phần do PS lắp lốp Brigestone (cứng), còn đi đường đẹp thì ok lắm, cách âm tốt, đi trên đường tiếng máy nghe nhỏ, tiếng gió hầu như không nghe thấy nếu đi dưới 100 km/h.
- Ù: đặc trưng của máy dầu, nhưng PS chỉ bị ù ở vòng tua 1600 cấp số 4 (tương đương 80 km/h), ngoài khoảng trên thì êm ru, mấy xe dàu cùng phân khúc ù còn kinh khủng hơn - all time!
Bù lại những nhược điểm trên là khả năng vận hành linh hoạt, thân xe rất ổn định ở tốc độ cao, độ tăng tốc của 1 chiếc xe nặng 2 tấn sẽ khiến bác ngạc nhiên... và nếu so với ngững xe cùng phân khúc thì PS rất đáng để đầu tư!

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/2/12
2.411
4.805
113
Phát hiện mới: xe PS có khả năng loại bỏ đám đông!!!
Tình hình là hôm qua em đi trên đường, xe bus chạy len xe máy ra dấu cho em vượt lên với khoảng sáng rất hẹp, em tranh thủ đạp ga để vượt qua. 1.2..4,5 giay gì đó thì em vượt qua xe bus với tốc độ khoảng 60km/ h. Nhìn vào gương chiếu hậu phải em thấy mấy xe 2B định vượt theo em lấy tay che mũi và chạy chậm lại. Em thấy xấu hổ quá, tự nhiên cảm thấy xe mình giống con chồn hôi, có khả năng loại bỏ đám đông.

Hạng C
23/12/11
575
234
43
innova2222 nói:
Tình hình là hôm qua em đi trên đường, xe bus chạy len xe máy ra dấu cho em vượt lên với khoảng sáng rất hẹp, em tranh thủ đạp ga để vượt qua. 1.2..4,5 giay gì đó thì em vượt qua xe bus với tốc độ khoảng 60km/ h. Nhìn vào gương chiếu hậu phải em thấy mấy xe 2B định vượt theo em lấy tay che mũi và chạy chậm lại. Em thấy xấu hổ quá, tự nhiên cảm thấy xe mình giống con chồn hôi, có khả năng loại bỏ đám đông.
Xe bác chạy được bao nhiêu km rồi. Nếu cần có thể làm sạch cảm biến sẽ giảm nhiều. Đã có nhiều người làm và rất k, trong đó có cả em (bác Trường làm được). Ah mà xe 2 b không chạy theo càng an toàn chứ bác

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/2/12
2.411
4.805
113
Em em mới chạy được có 2.800 km à bác ơi. RC set 9-B, đứng một chỗ thì rpm 4000 vòng thì mới ra khói 1 lần rồi hết nhưng lâu lâu tăng tốc trên đường vẫn thấy khói nhưng ít hơn RC set D-B.
hoanchau nói:
innova2222 nói:
Xe bác chạy được bao nhiêu km rồi. Nếu cần có thể làm sạch cảm biến sẽ giảm nhiều. Đã có nhiều người làm và rất k, trong đó có cả em (bác Trường làm được). Ah mà xe 2 b không chạy theo càng an toàn chứ bác

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
manhcuong nói:
Pajero4x4 nói:

Nói cho bác dễ hình dung:
- Ồn: có ồn khi đi vào đường xấu, cái này 1 phần do PS lắp lốp Brigestone (cứng), còn đi đường đẹp thì ok lắm, cách âm tốt, đi trên đường tiếng máy nghe nhỏ, tiếng gió hầu như không nghe thấy nếu đi dưới 100 km/h.
- Ù: đặc trưng của máy dầu, nhưng PS chỉ bị ù ở vòng tua 1600 cấp số 4 (tương đương 80 km/h), ngoài khoảng trên thì êm ru, mấy xe dàu cùng phân khúc ù còn kinh khủng hơn - all time!
Bù lại những nhược điểm trên là khả năng vận hành linh hoạt, thân xe rất ổn định ở tốc độ cao, độ tăng tốc của 1 chiếc xe nặng 2 tấn sẽ khiến bác ngạc nhiên... và nếu so với ngững xe cùng phân khúc thì PS rất đáng để đầu tư!

Khả năng tăng tốc khi full tải của PS D AT so với Innova thì thế nào hả Bác manhcuong?

Hạng D
15/2/12
2.411
4.805
113
Cái này em biết nên lanh chanh tí:
Em chạy Innova V muốn vượt phải dậm hết ga và khoảng 1 quãng dài mới vượt được, còn PS D AT thì chỉ cần nửa chân ga và thời gian ngắn hơn là vượt được rồi. Em thích nhất khả năng tăng tốc của PS D AT nhưng không thích tiếng ồn của xe máy dầu
Được cái này mất cái kia, nhưng em thấy trong tầm tiền thì chẳng có xe nào ngon hơn PS. Bác muốn đỡ ồn, ù thì mua máy xăng, hộp số Mivec 5 cấp ngon hơn, vụ xăng cộ em nghĩ chắc cũng không hơn Grandis là mấy đâu.
[/quote]

Khả năng tăng tốc khi full tải của PS D AT so với Innova thì thế nào hả Bác manhcuong?
[/quote]

Hạng D
15/2/12
2.411
4.805
113
Cách đây 3 tháng em cũng giống Bác, tiễn em In V đi xong dự định kiếm Grandis 2010-2011 mua.
Kiếm cả tháng trời, Gra ngon lành đời 2010 cũng tầm 800-850, 2011 tầm 900 hơn nhưng hiếm. Thấy bỏ cả 8-900 trăm triệu mà cầm giấy UQ chạy cũng oải, lỡ bên UQ có trục trặc gì thì mình cũng lằng nhằng theo (lúc đó chưa có NĐ 71). Với lại model 1 dòng xe bình quân 5-6 năm, Gr hiện nay cũng không còn sản xuất nữa mặc dù form của nó vẫn rất đẹp và sang. Một lần có việc phải đi Bảo Lộc, Em mượn chiếc PS của ban đị, có những đoạn đường đèo và có những đoạn đường xấu, em ngạc nhiên vì khả năng của PS. Sau chuyến đi, mặc dù kiểu dáng PS vẫn chưa thuyết phục em tuyệt đối nhưng em quyết định mua PS D AT vì mình cũng tốn chừng đó tiền nhưng lại chính chủ, xe mới 100%, cảm giác lái tốt... Em quyết định mua PS D AT một phần phụ thuộc vào cung đường em hay đi (sai gòn - đà lạt).
Chúc Bác sớm có được chiếc xe theo ý mình.
vienchau nói:
Em vừa tiển em In V, nên đang lăn tăn em này với Grandis. Thấy PS D AT giá + KM hấp dẫn quá làm lòng em nao nao:)