Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
hoanchau nói:
Có một vấn đề đối với PSD rồi các bác thế nào cũng gặp là ra khói đen rất nhiều (các bác ở Bắc gọi là quạt chả). Theo kinh nghiệm của mấy bác Pser thì do 03 cảm biến gió, hồi lưu khí xả, nhiệt độ khí nạp bị bẩn bởi chất lượng dầu và chạy lâu ngày. Hôm nọ xe em ra khói đen quá, mặc dù mới có 9000 km, nhưng vẫn vào bảo dưỡng 10.000 luôn, có nhờ lau cảm biến (do e phải đi công chuyện, không giám sát được) chiều xong chạy ra, có ngon hơn thật nhưng vẫn khói, hôm sau gọi cho bác Tư vấn và chạy sang lại, sau khi learning, khói giảm nhiều nhưng vẫn còn tương đối ở khoảng 3.000 đến 4.000rpm. Nhờ các đ/c thợ lau giúp 03 cảm biến thì các đ/c từ chối và bảo ở ngoài hiểu xe này sao bằng bọn e. Thứ 7, em tự làm với sự trợ giúp từ xa của bác Mạnh Cường và bác Khử mùi của PSC. Kết quả sau khoảng 30 phút Xe em lên đến 5.000rpm mới có rất ít khói.
Bác nào bị thì thử xem sao. Dụng cụ chỉ cần cờ lê 17 và 01 vít 4 cạnh, 01 chai xịt RP7 hoặc xịt chế hoà khí và 01 miếng vải mỏng.

Em yêu khoa học:D

Hạng D
16/11/09
2.001
643
113
Em chưa có Mit PS, nhưng rất có cảm tình với xe này. Chúc mừng các bác đang sở hữu một chiếc xe không bị đẩy giá.

Hạng C
27/7/10
633
118
43
Xin lỗi các bác cho em hỏi thăm tí:
Xe PS có trợ lực lái mà sao xoay vô lăng cảm thấy vẫn nặng,có lẽ nặng hơn Jolie rất nhiều.Xe các bác có bị như vậy không?

Hạng D
8/9/07
3.984
275
83
52
phambaoloc nói:
Xe PS có trợ lực lái mà sao xoay vô lăng cảm thấy vẫn nặng,có lẽ nặng hơn Jolie rất nhiều.Xe các bác có bị như vậy không?

Nếu tất cả đều bình thường mà bác vẫn thấy nặng thì chỉnh cho nó nhẹ đi.

Hạng C
23/12/11
575
234
43
manhcuong nói:
phambaoloc nói:

Theo em, bác k nên chỉnh trừ phi nó quá nặng so với các xe PS khác, Bác cứ thử xe khác xem trước. PS thiết kế rất đầm, xe đi nhanh,, qua gờ, đều không bị mất lái. Bác chỉnh nhẹ đi (làm được) dễ mất lái và cảm giác lái không tốt. Nhiều người khoái cái nặng nặng mà đầm của PS đó bác.

Hạng C
27/7/10
633
118
43
hoanchau nói:
manhcuong nói:
phambaoloc nói:

Theo em, bác k nên chỉnh trừ phi nó quá nặng so với các xe PS khác, Bác cứ thử xe khác xem trước. PS thiết kế rất đầm, xe đi nhanh,, qua gờ, đều không bị mất lái. Bác chỉnh nhẹ đi (làm được) dễ mất lái và cảm giác lái không tốt. Nhiều người khoái cái nặng nặng mà đầm của PS đó bác.
Em suy nghĩ bác nói có lý.Xe đi nhanh ,qua gờ cảm giác lái rất tốt nhưng khi chạy chậm lấy nhẹ tay lái phải tác dụng một lực lớn hơn các xe khác.Em chỉ muốn hỏi điều này có bình thường không mà thôi nếu PS đặc trưng nó thế thì cũng O.K không có vấn đề gì.Cám ơn các bác .Cám ơn em nhé Quang Tín,Chúc may mắn.

Tập Lái
12/2/12
9
1
1
Em mới lấy PS xăng, mổi lần chạy qua gờ giảm tốc em nghe cái tiếng rột rột ở bên trái ở gần kính chiếu hậu giống như khi lắp ráp thợ bỏ dư một con ốc nào phía trong đó. Em tìm thử mà chưa phát hiện ra được, có bác nào đã từng bị giống em chỉ dùm em với, thanks!

1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
Bác lethdong / Azure có kinh nghiệm là xoay vô lăng nương theo nó thôi, không quá sức, vì tỉ lệ truyền của nó khá lớn.

Hạng B2
20/12/11
303
610
93
Chắc do em xoay riết nên quen, chạy toàn 1 tay ko à. Wa xe bà xã toàn quen tay quay cái cành vì nó trợ lực nhiều quá.