Hạng C
18/10/14
598
623
93
Bác dùng HUD gì? Xe Bác PsD hay G? Trước đây cũng có 1 chiếc G cũng bị tình trạng này.

E dùng loại EH1660 Sport HUD - hàng Đài Loan - mua ở 1 cửa hàng trên đường An Dương Vương - bác chủ cửa hàng cũng là oser.
Xe e PS G 2014.
Bị tình trạng đó vậy do HUD hay do xe vậy bác ?

Hạng D
15/2/12
2.421
4.816
113
E dùng loại EH1660 Sport HUD - hàng Đài Loan - mua ở 1 cửa hàng trên đường An Dương Vương - bác chủ cửa hàng cũng là oser.
Xe e PS G 2014.
Bị tình trạng đó vậy do HUD hay do xe vậy bác ?
Bác tháo Hud ra, vào hãng learning lại máy. Chạy đến đợt bảo dưỡng kế tiếp nếu không bị báo lỗi nữa thì chắc không phải do xe rồi.

• Like
Reactions: shinichi2075
Hạng B2
15/11/14
118
98
28
55
Ho Chi Minh City, Vietnam
Không biết do HUD hay do xe. Tuy nhiên em vừa mua cái HUD dùng được tầm 1 tuần thì bị lỗi đèn báo check engine.
E phải mang vào hãng kiểm tra. Họ bảo do cái thiết bị đó (anh nhân viên không biết thiết bị đó là gì) nói rằng cắm vào đó thì sau này bị lỗi không bảo hành gì gì đó ..bla bla

Thế là e tháo ra, đang chạy vài trăm cây tiếp xem có bị không. Nếu không thì do HUD, còn nếu có thì do xe.
Xe em mua đúng cái đó và cũng bị đúng lỗi đó.
Cứ mỗi lần bị reset thì nó hết nhưng vài ngày lại bị.
Em tháo ra rồi và mấy tháng nay ko bị nữa.

• Like
Hạng C
18/10/14
598
623
93
Xe em mua đúng cái đó và cũng bị đúng lỗi đó.
Cứ mỗi lần bị reset thì nó hết nhưng vài ngày lại bị.
Em tháo ra rồi và mấy tháng nay ko bị nữa.

Vậy bác dùng thử cái HUD khác chưa? cái HUD đó bác xử lý sao?

Hạng B2
15/11/14
118
98
28
55
Vậy bác dùng thử cái HUD khác chưa? cái HUD đó bác xử lý sao?
Em bỏ lại vào hộp rồi cất trong tủ thôi bác ạ :)
Em cũng khoái xài cái HUD nhưng mà cái kiểu 2, 3 ngày mới bị lỗi một lần thế này thì ko biết thử bằng cách nào nên chưa dám mua cái khác.
Ai cho mình mượn cả tuần hay cả tháng mà thử đâu.

• Like
Hạng B2
15/11/14
118
98
28
55
Em sai cái này ca nam nay rồi
Cái của bọn em Model khác, mà xe thì em ko biết có khác gì xe của bác ko nhưng cứ gắn vô chạy 2, 3 bữa là lại báo lỗi "check engine".
Nhưng vì nó ko báo lỗi ngay mà chạy mấy bữa mới bị nên rất khó xác định tại cái gì.
Lần đầu tiên bị em đem vô hãng cắm máy thử cả buổi cũng ko ra lỗi gì.
Cuối cùng hãng xác định tại do cắm dây bị lỏng, cắm chặt lại là hết, nhưng đem về chạy ngày hôm sau lại bị.

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Em cũng không biết nữa. Nhưng nói chung mấy do này tq nên độ on định kg tôt