24/3/10
4.364
3.876
113
Xe PSG
Set up chế độ cài số R or D lock all door.
Bấm phím Lock & Unlock trên remote- kiếng tự động gập.
Các bác cho e hỏi những chế độ này có sẵn hay phải độ chế thêm. Thanks.
Lock & unlock kiếng tự gập là độ thêm đó anh, nguyên bản của hãng làm gập bằng ....cơm sau khi ra khỏi xe. Kkkk

• Like
Reactions: caheo
24/3/10
4.364
3.876
113
Đâu bác Xì trum, cụp gương có nút bấm mà, đâu gập bằng tay.
Mỗi lần ra khỏi xe pác phải thò tay vào chỗ ghế tài ấn cái nút cụp gương lên xe lại phải bấm cho nó mở ra. Mình làm cái mạch cho nó gập mở theo lock & unlock của khóa cửa xe cho tiện. Ra khỏi xe có quên khóa thì vài phút xe cũng tự khóa cửa, gương tự gập lại luôn. Kkk, mỗi khi lên xe mở cửa là gương cũng tự xòe da lun, tuy nhiên nút gập gương trên xe vẫn xài bình thường, khi nào muốn gập hay xòe thì bấm vô nó vẫn làm việc.

Hạng B2
26/12/14
130
146
43
49
Mình làm 1 tiếp điểm song song với công tắc 1 chạm hiện tại xe có sẵn, khi bấm lock cửa thì 4 đèn chớp lên mình sẽ dùng nguồn này kích cho tiếp điểm để gập gương, unlock thì quá trình nguoc lai diễn ra, công tắc mình vẫn dùng bình thường. Có phải vậy không bác? em không phải dân điện nhưng đoán là vậy. Không biết khi thi công họ có phải cắt nối dây nhợ lung tung, mất zin con xe mình không nhỉ? nếu khg thì bác tư vấn dùm cái giá thi công nó nha.

• Like
Reactions: thich_oto
24/3/10
4.364
3.876
113
Mình làm 1 tiếp điểm song song với công tắc 1 chạm hiện tại xe có sẵn, khi bấm lock cửa thì 4 đèn chớp lên mình sẽ dùng nguồn này kích cho tiếp điểm để gập gương, unlock thì quá trình nguoc lai diễn ra, công tắc mình vẫn dùng bình thường. Có phải vậy không bác? em không phải dân điện nhưng đoán là vậy. Không biết khi thi công họ có phải cắt nối dây nhợ lung tung, mất zin con xe mình không nhỉ? nếu khg thì bác tư vấn dùm cái giá thi công nó nha.
Ông bạn em có làm sẵn bán bên chợ OS mart nè pác, mua về tự lắp cũng dc, chế cháo chi cho mất công: http://muaban.otosaigon.com/threads...en-kinh-tu-dong-theo-lock-cua-gia-re.8616044/
Em xài mấy tháng nay thấy cũng ngon, dù chỉ là hàng tặng xài thử. Kkkk

• Like
Reactions: hiepbibi