Tập Lái
13/7/15
8
2
3
44
Ở phía trong nắp xăng có 1 lá thép, bác dùng dầu lửa rửa sạch các cơ cấu bản lề, trục của nắp xăng
View attachment 375917
Đợt hàng đến sẽ gửi cho bác cái lá thép này lắp vào sẽ đàm bảo nắp xăng bung như xe mới
View attachment 375918
Hàng hiếm nha bác.
của em hình như nó bị đứt dây anh, khi em mở được lắp bình xăng ra thì có kéo cần bơm xăng thì cái chốt lắp bình xăng nó không thụt vào, không biết xe của anh có như thế không hay tại cái bản lề như anh nói.

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Em đã từng tháo nỉ của ghế phụ - nhưng chỉ phần lưng chứ không tháo nổi phần mông. Quả là nỗi ám ảnh.
==> Kết luận: impossible để tháo nỉ ra giặt. Chỉ có thể tháo cả ghế ra mà chà chà
Và:
Ngày chủ nhật của em đây. (Một mình làm không xuể và không có đồ nghề + điều kiện - em ở chung cư - phải đem ra tiệm nhờ phụ.)
Kết quả là: Vì làm từ trưa tới chiều nên chưa kịp khô, giờ e đi làm mà cái xe đang phơi nắng ở nhà chờ khô
Sao giống xe mình vậy.
lần đầu thợ giặt nguyên ghế ko khô mà nó cứ hôi hoài
lần sau mình tự tháo hết ghé ra và lột áo ghế để giặt và phơi mút thì mới sạch được

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Đề nghị Bác không được "khiêu dâm" anh em nhé. Nhìn thèm chảy nước miếng :3dcuoi:
Đúng là bác Xù khiêu thật rồi.
cả ngàn chiếc wagon ở Việt Nam! Đang phải dùng chế cũ, chế độ
:3dgoidien::3dgoidien::3dgoidien:

• Like
Reactions: Olety
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Sơ đồ đi dây bộ trợ lực điện
SWG bây giờ trợ lực điện cũng nhiều lắm rồi, nay em post sơ đồ đi dây của em nó để mấy bác hiểu nhiều hơn, và có thể chăm sóc em nó, kiểm tra, bảo trì sửa chữa.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon
Đây là cataloge của nhà sản xuất, rất đơn giản.

• Like
Reactions: huutuan28 and Olety
Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Xe em có một bệnh mà em mang tới 2 thợ tay nghề khá cao rồi nhưng không tìm ra bệnh, có bác nào bắt bệnh giúp em được không?
Cứ mỗi lần em đạp côn rồi đạp phanh/thắng thì có tiếng kêu phành phạch phành phạch ( mà không biết kêu ở đâu). Cái tiếng như là mình đang đi xe máy thì bị mắc cành cây hoặc cái que gì đó vào bánh xe. Nhưng nếu em đạp phanh mà không đạp côn thì lại không nghe tiếng này.
help help

Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
Xe em có một bệnh mà em mang tới 2 thợ tay nghề khá cao rồi nhưng không tìm ra bệnh, có bác nào bắt bệnh giúp em được không?
Cứ mỗi lần em đạp côn rồi đạp phanh/thắng thì có tiếng kêu phành phạch phành phạch ( mà không biết kêu ở đâu). Cái tiếng như là mình đang đi xe máy thì bị mắc cành cây hoặc cái que gì đó vào bánh xe. Nhưng nếu em đạp phanh mà không đạp côn thì lại không nghe tiếng này.
help help
Bác sĩ Phước đâu có người kiếm kìa

• Like
Reactions: Olety