Hạng B1
10/7/07
90
6
8
mobifone.com.vn
RE: Chiện bí mật - Chỉ lưu hành nội bộ OSM!

Trích đoạn: haichien

Cũng chả nên áy náy làm giề vì bác taxi hôm đó "no" rùi (Bằng chứng là nằm khểnh ra đọc báo , không lo chạy kiếm khách mà :))
:):):)
pó tay, nói vậy cũng nói được , như chủ topic đã trình bày thì bác ấy cũng rất áy náy về việc làm của mình, sao các bác ở đây lại hoan nghênh thế nhỉ.

Hạng B1
10/7/07
90
6
8
mobifone.com.vn

Trích đoạn: C and T

Quá hay! quá độc...

& quá chán vì sau Bác sẽ là 1 đàn hươu chạy rầm rập cho mà coi nè... Em đoán là khoảng 1 tháng nữa các bác tài TAXI không dám đậu xe chỗ mấy con đường HOT nữa đâu :D:D:D

Dù gì thì cũng thay mặt nhiều người thường buồn rầu vì cái chỗ đậu xe xin cám ơn Bác!
nói khó nghe thế mà nói được sao bác?? thế bác ko nghĩ mấy chú Taxi cũng buồn rầu khi ko có chỗ đậu xe vậy, chỉ mấy bác buồn thôi sao

Hạng B1
10/7/07
90
6
8
mobifone.com.vn

Trích đoạn: tiemnk

Cẩn thận nhe bác, nó cầm dao quay lại xiên 1 phát thì xong.
Bây giờ ra đường thấy mà sợ, đi đường chỉ nhìn bọn nó mà còn bị đâm nữa mà.
bác nói nhìn bọn giang hồ hay nhìn mấy chú Taxi ???

Hạng B1
10/7/07
90
6
8
mobifone.com.vn

Trích đoạn: anhhai80

thương lượng mua lại chỗ đỗ xe, (chắc cùng lắm là 20k ) :) ,,,,,,,, khỏi mang tiếng ác..,,., :D ,, tối ngủ lươn tăm đỡ bị cắn rứt [&:]
mình ko bênh vực mấy chú taxi nhưng nói theo khách quan bạn ghi chữ ( cùng lắm là 20k) bạn nghĩ 20k TO như bánh xe bò àh, mình cá với bạn mua được chỗ chú taxi với giá 20k đấy

Hạng B1
10/7/07
90
6
8
mobifone.com.vn

Trích đoạn: CHEVY2007

Cũng chẳng thương được mấy tay taxi-chạy thì lấn tuyến,đậu thì lấn chỗ-taxi là phải chạy đi kiếm khách,ỷ thế xe kinh doanh muốn đậu đâu thì đậu ko có được.Thành phố càng ngày càng hiếm chỗ đậu xe.:mad:
ơ? chuyện đậu xe liên quan gì đến chạy lấn tuyến , còn nói về đậu lấn chỗ hay muôn đậu đâu thì đậu việc này đã có **** giải quyết bác ko cần phải lo, cái chính là bác 2Way cảm thấy áy náy về việc làm mình hôm đó.Bác nói nghe dễ thế thì bác chạy taxi thữ xem sao ? Thân chào !!

sorry AE OS em không phải là nguoi trong nghề chạy Taxi nhưng sau khi đọc xong bài này em ít nhìu cũng hiểu được bác 2way đã áy náy về việc làm mình, nhưng bên cạnh đó một số bác cứ cho làm vậy là đúng là thông minh và tỏ ra rất hoan nghênh nữa ( còn nói sẽ học tập mới ghê ) ,Xin các bác hãy nghĩ đến người ta 1 chút vì miếng cơm chứ đâu phải ai cũng đc như ai, mình đã từng tiếp xúc với nhìu bác taxi lắm rồi nên rất hiểu họ.Xin hết , đôi lời gởi đến AE có gì sai sot mong bỏ qua

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

Em thấy tội nghiệp bác Taxi quá but Nếu bí quá em củng làm theo bác !!!! Lâu lâu làm 1 lần chắc không sao hả các Bác!:(:(

Hạng B2
28/2/08
116
0
16

Thế 2chử LƯƠNG TÂM các Bác để đâu nhỉ ?
Không nên ủng hộ.Không hay ho lắm đâu các bác ạ !
Xã Hội này đã quá đủ xấu rồi.Đưng làm cho nó xấu thêm.

Hạng B2
12/7/08
319
6
0

Trích đoạn: maranelo

Taxi chứ không phải là street blocker , không phải muốn đỗ ở đâu thì đỗ. Nhà nước lấy tiền thuế của dân mở mang đường xá, cải thiện đô thị, phân luồng giao thông ... thế mà mấy ông taxi ung dung chiếm dụng 24/24 từng mét vuông đô thị quí giá, đỗ xe thì lung tung, vô tổ chức, bạ đâu đỗ đấy, vạ vật gây ách tắc giao thông ... bác gì chơi thế không đẹp nhưng taxi nói chung cũng bừa bãi lắm
mình cùng ý kiến với maranelo

Hạng D
26/7/08
1.922
60.582
113

Đúng là ai cũng vì miếng cơm manh áo, nhưng bây giờ ra đường cảnh tượng đập vào mắt mọi người đầu tiên là các bác tài taxi, xe bus lấn tuyến, chen ngang... là khá nhiều, chẳng lẽ cứ đổ thừa cho miếng cơm manh áo để làm bừa được hay sao?

Mình lái xe nhà, khi nào đậu xe cũng phải ý tứ tránh cửa nhà người ta, hoặc bất khả kháng cũng phải mở cửa xin phép đậu nhờ 15 phút (nếu nhà ng ta bán hàng)... chứ mấy bác tài taxi là chúa chơi luôn 2 chiếc chặn ngay cửa nhà mình, rất nhiều lần tôi phải chạy lung tung kiếm xem mấy chú đó đang ngồi nhậu quán nào để kêu de xe, bực bội kinh. Thành ra cư xử trong xã hội cũng phải tùy trường hợp, chuyện này cũng không hay ho gì nhưng trường hợp "bí" quá thì cũng thông cảm được mà.