Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Em hơi thắc mắc là loa này nghe hay hơn loa hàng hiệu trên xe sang ko mấy anh (Bum, Harman, Mark)? Em thấy con xe cỏ ghẻ của em có 10 loa bose china mà mở 1/3 volume là thấy phê tới nóc rồi.
Gu âm nhạc của mỗi người mỗi khác nhau về độ cầu kỳ và sự hoàn hảo mà bác. Hay hơn xe sang hay không cũng tùy gu nghe nữa. Người thích độ chi tiết, người thích bass mạnh đùng đùng.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
CX8 mà ghẻ
A đòi hỏi cao qá rồi :D
Hay a có ý gì khác
Uả nó là xe bình dân thì hiển nhiên là xe cỏ ghẻ rồi mà bác, đi đăng kiểm về hỏi nóc nhà khi nào mình đổi xe vậy em ? nóc nhà hỏi xe hư gì chưa mà đòi đổi xe thế là em tắt điện.

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Uả nó là xe bình dân thì hiển nhiên là xe cỏ ghẻ rồi mà bác, đi đăng kiểm về hỏi nóc nhà khi nào mình đổi xe vậy em ? nóc nhà hỏi xe hư gì chưa mà đòi đổi xe thế là em tắt điện.
Anh chịu khó cắt dây nào đó cho nổi lên biểu tượng Check Engine rồi làm công tác tư tưởng là được duyệt con xe mới ngay ấy mà.

• Haha
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Anh chịu khó cắt dây nào đó cho nổi lên biểu tượng Check Engine rồi làm công tác tư tưởng là được duyệt con xe mới ngay ấy mà.
chi cho cực vậy bác, canh khi nào chở nốc nhà đi, thì tháo 1 dây bugi ra lúc chạy nó cà giựt cà giựt thữ xem có chịu đổi xe ko ?kaka…..cắt dây về zin ko đẹp, tháo dây bugi dễ về zin hơn!

• Haha
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
A muợn chiếc Mer nào đó chở chị nhà đi chừng tuần
Lúc qay lại xe cũ thì chỉ duyệt ngay í mà

Pro
Super Moderators
11/8/08
1.182
2.001
113
Em hơi thắc mắc là loa này nghe hay hơn loa hàng hiệu trên xe sang ko mấy anh (Bum, Harman, Mark)? Em thấy con xe cỏ ghẻ của em có 10 loa bose china mà mở 1/3 volume là thấy phê tới nóc rồi.
Loa độ nó sẽ khác với loa zin ở 1 điểm, loa zin nó sẽ thiết kế cho nhiều gu âm nhạc khác nhau, thể loại nào nó cũng được 1 tí, nên nó không thể chuyên sâu và xuất sắc về 1 thể loại âm nhạc như loa độ. Bởi vậy khi độ âm thanh, bác còn phải cho nhà lắp đặt biết gu âm nhạc của bác kiểu nào nữa.

Ví dụ bác thích đánh bùm bùm kiểu EDM, Dance, Hip-hop... hay bác chơi Hi-end, Audiophile, Acoustic, Instumental... cũng có thể bác thích nghe theo hứng, hứng thì nghe nhạc sàn, hứng thì lại làm vài track nhạc vàng chẳng hạn. Tùy theo cách nghe của bác mà các nhà lắp đặt sẽ tư vấn bác chọn hệ thống cho phù hợp. Và tất nhiên nó sẽ hay hơn nhiều.