Hạng B2
18/3/15
373
552
93
Từ đầu câu chuyện đã không có gì, mình thấy anh chủ xe còn nói người không sao là tốt rồi. Khúc cuối là do trách nhiệm và thái độ của anh đi mượn xe lòi lõm quá nên anh chủ yêu cầu trả xe nguyên bản, đưa về đúng vị trí. Vướng vào thủ tục tai nạn với công an và bảo hiểm siêu rắc rối.
Chính xác là do thái độ mới căng vậy. Chứ chị chủ rất rộng lượng ngay từ đầu. Không cho mượn thì mất bạn (tạm gọi là thân) luôn, cho mượn thì xác suất nho nhỏ mất bạn và thiệt hại tài sản, vậy nên thường là cho mượn là vậy, chấp nhận rủi ro đó! Chọn nhầm bạn thân thì cũng có giá của nó vậy.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.574
113
Em thẳng thắn với bác:
- Người ta mới mua xe, là cái xe MỚI ai chả xót.
- Việc tự mình làm và người khác làm là 2 việc khác nhau.
- Quan trọng là cái thái độ hành xử. Tôi mượn xe bác xong tai nạn nát bươm cái xe, không phải 170tr mà là 370tr đi. Douma xem bác có tự ôm xe ngậm bồ hòn không hay cũng đứng ngồi trên lửa?
Xe ai cũng xót.

Ý của em là đang nói vụ đòi thêm $ mất dzin bác ơi.

Chứ trách nhiệm của ông bạn là phải trả xe nguyên vẹn. Còn làm sao thì đó là chuyện của ổng, làm không được thì chủ xe cứ khởi kiện.

Hạng B2
30/12/15
388
441
63
Bình thường thì thân lắm, đụng chuyện thì thân ai nấy lo :D. Đời là vậy thôi, mấy ai biết được tính người. Chấp nhận xui thôi, dù sao cũng loại ra được trong cuộc sống 1 thằng đểu. Một bài học cũng khá chát.

Hạng C
20/9/19
586
1.385
93
44
Phải chi người mượn gây tại nạn mà này nọ thì nói. Đằng này đang lưu thông bị người khác gây tai nạn thì sao trách được. Hư hỏng hãng thay mới 100% chứ có sửa chữa đâu. Xe mất zin phải này nọ thì bác chủ thương lượng với người gây tai nạn mới phải chứ.
Tai họa từ trên trời rơi xuống có ai muốn, thử đặt bản thân mình vào người mượn xe đó thì mình xử lý sao cho hợp lý?
lúc đầu chủ xe có đòi gì đâu bác ơi, vẫn an ủi của đi thay người kìa. sAU ĐÓ thái độ thằng bạn tệ quá nên chủ mới làm gắt đòi trả nguyên zin xe thôi. Do thái độ thằng bạn hết

• Like
Reactions: peterquang
Hạng B2
1/8/06
167
105
43
Xe người quen mà mở cửa ra ngồi vào ghế tài xế còn ko dám chỉnh ghế của người ta huống hồ là mượn chạy đằng này còn đụng banh ta lông xe. Bạn gì thứ này đáng buồn quá đi.

Hạng B2
15/6/17
121
54
33
Nói chung tuyệt đối không cho mượn xe, mất lòng mất bạn mất tình người cũng được. Vì nhỡ khi xảy ra tai nạn chết người sẽ rất rất ..... đau đây.