Hạng B2
28/5/19
288
369
63
36
Xe chỉ là phương tiện thôi mà. Tùy quan điểm và mối quan hệ có nên cho mượn xe hay không ?

Hạng C
23/11/09
563
630
93
HCM
Cho mượn xe chẳng khác nào cho vợ 2 đi ngoại tình với thằng khác.

Hạng D
21/12/17
1.847
2.827
113
41
Thôi tự an ủi là bên gây tai nạn có điều kiện, họ sẵn sàng chấp nhận bồi thường do họ sai.

Chứ trường hợp này mà xui xẻo bị ba gác nó tông là anh chủ xe hốt trọn ổ luôn.

Hạng D
18/3/08
1.617
1.637
113
Cho mượn xe chẳng khác nào cho vợ 2 đi ngoại tình với thằng khác.
Xe chỉ là xe, vợ mới là là vợ. Người ta còn mua xe tặng bạn gái được thì anh em không nên so sánh khập khiễng vậy.
Vấn đề chính ở câu chuyện này thì chủ thớt cho bạn mượn xe không sai, tính bạn ấy tốt. Sai ở đây cho mượn không đúng người.

Cái thằng bạn khốn nạn đó không phải tự nhiên tới giờ này còn chưa mua nổi con xe hơi mặc dù đã có bằng lái và mê lái. Sống ích kỷ vô trách nhiệm như vậy thì làm gì có năng lực làm việc, năng lực kiếm tiền !

Hạng B2
6/4/07
210
189
43
Cho mượn xe zin, đâm tai nạn xong bảo mày lời được 30 triệu?? Không cảm giác tội lỗi với trách nhiệm? Thế lỡ đứa đâm nó chạy mất, hoặc ông xe thồ đâm không có tiền đền thì cũng “không phải lỗi của tao” mà của thằng kia đâm nó chạy mất à?
Thôi thỉ coi như học phí để nhìn ra được thằng bạn "tốt". Nhưng coi bộ hơi chát =))

• Like
Reactions: minhhai00
Tập Lái
5/4/22
34
33
18
toàn mở miệng ra là anh em có nhau, đụng chuyện thì là anh em cây khếế, như cái qq

Hạng B1
16/11/17
62
60
18
37
tôi ko hiểu các ông thế nào đi so chiếc xe là vợ 2 và cho mượn vợ. khắm lọ thiệc.
người ta nói vui là vợ 2, các ông nhè vào vợ 2 thiệt. vậy sao các ông để vợ 2 giải nắng dầm mưa?

• Haha
Reactions: dohungbinhduong
Hạng C
7/10/19
927
1.372
58
44
Chủ xe cả nể cho mượn, người mượn thì không biết chuyện, xấc láo. Xe là tài sản giá trị cao, tiền bỏ ra ai cũng sót. Còn là xe mới. Người lo xa thì chẳng mượn nhất là mấy xe mới tinh, tai nạn ko biết trước, bị rồi khó ăn nói. Chỉ đền bù thiệt hại chứ nói gì.Chơi đẹp sau khi sửa lành lặn 1 là hỏi mua lại sau khỏi mượn nữa haha, 2 là ra gara định giá xe bị vậy thu lại nhiêu so với xe như thế mà ko đụng thì thấp hơn nhiêu. Trả lại cho chủ xe. Để chủ xe tự quyết định. Chủ chán thì bán lại gara mua xe khác. Làm thiệt hại thì phải đền thôi. còn kiểu hành xử như ông mượn xe này thì ko biết hiểu BẠn kiểu gì....mà xã hội này nhan nhản ra. Được cái lúc mượn nói rất hay...thôi chia buồn cho chủ xe....Mình là mình bán lại luôn chứ nhìn cái xe lại bực...

Hạng B2
13/8/20
114
1.405
93
Chủ xe cả nể cho mượn, người mượn thì không biết chuyện, xấc láo. Xe là tài sản giá trị cao, tiền bỏ ra ai cũng sót. Còn là xe mới. Người lo xa thì chẳng mượn nhất là mấy xe mới tinh, tai nạn ko biết trước, bị rồi khó ăn nói. Chỉ đền bù thiệt hại chứ nói gì.Chơi đẹp sau khi sửa lành lặn 1 là hỏi mua lại sau khỏi mượn nữa haha, 2 là ra gara định giá xe bị vậy thu lại nhiêu so với xe như thế mà ko đụng thì thấp hơn nhiêu. Trả lại cho chủ xe. Để chủ xe tự quyết định. Chủ chán thì bán lại gara mua xe khác. Làm thiệt hại thì phải đền thôi. còn kiểu hành xử như ông mượn xe này thì ko biết hiểu BẠn kiểu gì....mà xã hội này nhan nhản ra. Được cái lúc mượn nói rất hay...thôi chia buồn cho chủ xe....Mình là mình bán lại luôn chứ nhìn cái xe lại bực...
Đợt 2016 em cho đứa em mượn xe, chở bạn gái đi chơi. Ko biết xui rủi sao, tông vô nhà người ta, banh hết dàn đầu. Anh em tình cảm, xử lý êm, thỏa mản cả 2 là xong. Đến giờ, đổi chiếc khác rồi nhưng vì chuyện đó, ku em chả bao giờ hỏi mượn xe thêm lần nữa. hii

Hạng B2
26/10/19
112
154
43
Từ đầu câu chuyện đã không có gì, mình thấy anh chủ xe còn nói người không sao là tốt rồi. Khúc cuối là do trách nhiệm và thái độ của anh đi mượn xe lòi lõm quá nên anh chủ yêu cầu trả xe nguyên bản, đưa về đúng vị trí. Vướng vào thủ tục tai nạn với công an và bảo hiểm siêu rắc rối.

• Like
Reactions: minhhai00