Hạng B2
10/7/11
157
2
18
32
em ở bạc liêu đây. em khuyên bác nếu bác đi bạc liêu nên cứ quốc lộ 1a mà phang. chỉ có đoạn tiền giang là hơi giằng chút thui còn từ vĩnh long về bạc liêu ok. khuyên bác đừng đi đường khác theo kiểu bến tre-trà vinh- sóc trăng-bạc liêu phải qua phà đường nhỏ khó đi và chưa ai đi đường đó về bạc liêu bao giờ(trừ các bác muốn phượt). hay đường nam sông hậu thì xa hơn quốc lộ 1a khoảng 30km đường nhỏ bắn tốc độ người dân tộc nhiều chạy ẩu. còn đường quãng lộ phụng hiệp thì gần hơn chút nhưng đường vắng, nhỏ, em nghe nói có cướp. cuối cùng em khuyên bác nên đi theo quốc lộ 1a(sài gòn-trung lương-vĩnh long-cần thơ-sóc trăng-bạc liêu). em đã chạy từ đó giờ quãng đường khoảng 270km đi tầm 4,5 đến 5 tiếng( cái này đi đúng tốc độ 50 80). có mấy cha toàn đạp 4 tiếng ko thấy mà ớn.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Xác nhận thông tin của vvmthuan đã cũ, hiện tại đã có đường betong của nhà nước thay thế đuong dân sinh như bác nói.

Đoạn từ chủ chí ra hộ phòng đúng là hẹp nhưng có thiết kế chỗ tránh nhau.

Nhà vợ em ở chủ chí nên em đi về chơi thường xuyên, đi đủ loại xe 4b nhưng chưa gặp cướp, chỉ có xe máy đi khuya thì có chuyện với mấy ông kẹ vườn

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
matiz9733 nói:
em ở bạc liêu đây. em khuyên bác nếu bác đi bạc liêu nên cứ quốc lộ 1a mà phang. chỉ có đoạn tiền giang là hơi giằng chút thui còn từ vĩnh long về bạc liêu ok. khuyên bác đừng đi đường khác theo kiểu bến tre-trà vinh- sóc trăng-bạc liêu phải qua phà đường nhỏ khó đi và chưa ai đi đường đó về bạc liêu bao giờ(trừ các bác muốn phượt). hay đường nam sông hậu thì xa hơn quốc lộ 1a khoảng 30km đường nhỏ bắn tốc độ người dân tộc nhiều chạy ẩu. còn đường quãng lộ phụng hiệp thì gần hơn chút nhưng đường vắng, nhỏ, em nghe nói có cướp. cuối cùng em khuyên bác nên đi theo quốc lộ 1a(sài gòn-trung lương-vĩnh long-cần thơ-sóc trăng-bạc liêu). em đã chạy từ đó giờ quãng đường khoảng 270km đi tầm 4,5 đến 5 tiếng( cái này đi đúng tốc độ 50 80). có mấy cha toàn đạp 4 tiếng ko thấy mà ớn.
Tks bác nhiều chắc e theo lộ trình này... Bác pm e cho e số phone e xuống tới e alo bác cafe chém gió nhe

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
matiz9733 nói:
Em cùng ý kiến với bác này.
Em cũng dân miền Tây, kế bên Bạc Liêu, xin nói rõ thêm:

Từ SG về Bạc Liêu có thể đi theo các cách:
1). SG > cao tốc Trung Lương > ra QL1A tại Trung Lương, cứ theo QL1A thẳng tiến Vĩnh Long, Cần Thơ, Sóc Trăng, Bạc Liêu.
=> Đây là cách đi tốt nhất, đường sá ngon nhất, đi nhanh nhẩt.
2). Đoạn từ SG về Cần Thơ cũng theo cách trên. Sau khi qua cầu Cần Thơ, rẽ trái theo đường Nam Sông Hậu, thảng tiến đến Bạc Liêu.
=> Cách này xa hơn cách 1 chừng 30km và đi lâu hơn, tốc độ chậm hơn, đường không êm hơn; chỉ dành cho người muốn khám phá đường mới.
3). SG > cao tốc Trung Lương đến Mỹ Tho > theo QL60 đi Bến Tre, Trà Vinh, Sóc Trăng > ra lại QL1A về Bạc Liêu.
=> Cách này đi gần hơn cách 1 ít chục cây số nhưng đường nhỏ, qua 3 phà, thời gian đi lâu hơn và dễ lạc đường; chỉ dành cho người muốn đi cho biết mà thôi.

* Về miền Tây, bác chú ý đi đúng tốc độ quy định và không có chuyện "xin phạt tại chỗ".
* Đến Bạc Liêu, ăn, nghỉ trong Resort Hồ Nam cũng là một lựa chọn xứng đáng. Giá cả chấp nhận được nhưng được hưởng khung cảnh, dịch vụ tốt.

Chúc bác có chuyến đi vui!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/10/10
448
65
28
QL60 chỉ tiện cho 3 tỉnh Sóc Trăng, Trà Vinh, Bến Tre qua lại với nhau thôi

Hạng C
2/4/13
695
6
18
eM MỚI ĐI VỀ CỨ sg- ct- st-bl BÁC CỨ QL 1A MÀ ĐI, đường tốt chạy đúng tốc độ chừng 5h là tới

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bữa trước em đạp 1 mạch tới Sóc Trăng ăn sáng luôn