Hạng B2
14/11/12
137
126
43
Các bác cho em hỏi cách rẽ phải ngay ngã tư NVT với Phạm Hùng hướng từ Bình Chánh về Q7 để vô len trong đi vòng vào KDC Trung Sơn. Ngay ngã tư đó có 3 len (xe con, xe con+xe tải, xe tải) hôm bửa có một chú dừng đèn đỏ ngay len xe tải ngoài cùng bên tay phải (có xi nhan quẹo đàng hoàng) để đi vào vào len trong đi Trung Sơn cũng giống như em liền bị XXX phạt, vậy em phải dừng len giữa đá nhan rồi quẹo phải mới đúng hả mấy pác.

Cho em hỏi cách rẽ phải để vào len trong trên đường NVL ngay ngã tư Phạm Hùng

Hạng B2
2/12/12
128
36
28
Dễ nhất là vào lane 50 trước ngã 4 đó khoảng 100m, rồi thong thả đi thẳng.
Đứng lane xe tải ngoài cùng bên tay phải, nếu có bị hốt chỉ có nước năn nỉ vì đi sai bảng 412, phạt 1.7tr blah blah....
Đứng lane giữa thì hợp lệ nhưng nhiều khi khó quẹo nếu nhiều xe tải đi thẳng từ lane ngoài cũng bên phải.

Chỗ nãy đúng nhất là bác GTCC thiết kế bảng 411 trước ngã tư vài trăm mét để chỉnh phương tiện theo hướng đi. Ở quận 1, đường THĐạo cắt khúc liên tục mà làm đc thì tại sao chỗ này không làm????

Hạng B2
2/12/12
128
36
28
inmylife9999 nói:
Em thắc mắc xe tải đó bị phạt lỗi gì vậy nhỉ?
Xe tải đứng 2 lane bên phải nói trên đều không bị phạt. Bác chủ đang hỏi cho xe con. Lỗi đi sai làn đường quy định (xe con đi vào lane xe tải) , thực ra là mình đứng chờ trong lane xe tải thôi, sau đó rẽ phải, hehe.

Hạng B2
14/11/12
137
126
43
Gửi bác MrTuanVN, em cũng tính vào len 50 trước ngã tư đó 50m, nhưng để ý thì thấy biển dành cho xe con quẹo phải cắm ngay chỗ đó, em sợ vào len trong trước rồi không quẹo phải mà đi thẳng luôn có bị X không.

Hạng C
26/12/12
950
16
18
Bác muốn đi vào lane 50 đó thì đương nhiên bác phải dừng đèn đỏ ở lane xe tải rồi. Bác không thể dừng ở lane xe con để chuyển 1 phát 2 lane. như thế sẽ rất nguy hiểm cho bác và cho những phương tiện khác khi tham gia giao thông.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
mrtuanvn nói:
inmylife9999 nói:
Em thắc mắc xe tải đó bị phạt lỗi gì vậy nhỉ?
Xe tải đứng 2 lane bên phải nói trên đều không bị phạt. Bác chủ đang hỏi cho xe con. Lỗi đi sai làn đường quy định (xe con đi vào lane xe tải) , thực ra là mình đứng chờ trong lane xe tải thôi, sau đó rẽ phải, hehe.
Vậy là xe tải trong tình huống bác chủ nêu là bị xxx ăn bẩn đúng không bác? em không quen đường nên nhiều khi đến ngã tư, vào giao lộ mới chuyển vào làn trong
haivnnet nói:
Bác muốn đi vào lane 50 đó thì đương nhiên bác phải dừng đèn đỏ ở lane xe tải rồi. Bác không thể dừng ở lane xe con để chuyển 1 phát 2 lane. như thế sẽ rất nguy hiểm cho bác và cho những phương tiện khác khi tham gia giao thông.
Chỗ đó không có bảng 411, dừng ở làn xe tải là sai bác ơi. Biết là nguy hiểm nhưng em nghĩ chắc chỉ có cách dừng ở làn xe mình chờ đèn đỏ rồi chuyển làn thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/11/12
137
126
43
haivnnet nói:
Xe con dừng ở lane xe tải trong cùng để quẹo phải chắc chắn bị X, nên em mới hỏi là dừng ở lane giữa có được kg.

Hạng B2
2/12/12
128
36
28
Hao_Nhien nói:
Gửi bác MrTuanVN, em cũng tính vào len 50 trước ngã tư đó 50m, nhưng để ý thì thấy biển dành cho xe con quẹo phải cắm ngay chỗ đó, em sợ vào len trong trước rồi không quẹo phải mà đi thẳng luôn có bị X không.

Phạt là phạt thế nào? Ai xìa tiền là đóng tiền ngu đó.
http://www.otosaigon.com/forum/Message/6994472-XXX-l%E1%BA%A1i-ch%C3%A9m-gi%C3%B3-%E1%BB%9F-%C4%91%E1%BA%A1i-l%E1%BB%99-Nguy%E1%BB%85n-V%C4%83n-Linh/

Cái bảng có hình xe ô tô + mũi tên là quái thai, nó không phải 411, cũng chẳng phải 412. Ý GTCC muốn là ai có nhu cầu rẽ phải vào các khu dân cư bên trong thì chạy lane đó không thì tí nữa chỉ có nước quay đầu đi thêm vòng nữa. Còn đã vào lane đó rồi thì muốn rẽ phải hay đi thẳng đều đc. Chứ không cho đi thẳng đến ngã tư, bác muốn U-turn đi về lại phải quẹo phải hả? hehe. GTCC vẫn còn nhiều bất cập lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/12/12
950
16
18
Hao_Nhien nói:
haivnnet nói:
Xe con dừng ở lane xe tải trong cùng để quẹo phải chắc chắn bị X, nên em mới hỏi là dừng ở lane giữa có được kg.
Trong Luật cũng quy định rồi, bác chuyển 1 lúc 2 lane như vậy cũng là không được phép rồi.
Trên đường NVL chỉ không cho phép chuyển từ lane 50 bên trong sang lane 80 bên ngoài thôi. Còn từ bên ngoài bác chuyển vào bên trong vẫn được phép. Nếu xxx phạt vì bác dừng sai lane là xxx Sai bác ak.