Hạng B2
2/12/12
128
36
28
haivnnet nói:
Hao_Nhien nói:
haivnnet nói:
Bác muốn đi vào lane 50 đó thì đương nhiên bác phải dừng đèn đỏ ở lane xe tải rồi. Bác không thể dừng ở lane xe con để chuyển 1 phát 2 lane. như thế sẽ rất nguy hiểm cho bác và cho những phương tiện khác khi tham gia giao thông.
Xe con dừng ở lane xe tải trong cùng để quẹo phải chắc chắn bị X, nên em mới hỏi là dừng ở lane giữa có được kg.
Trong Luật cũng quy định rồi, bác chuyển 1 lúc 2 lane như vậy cũng là không được phép rồi.
<span style=""background-color: #ff0000;"">Trên đường NVL chỉ không cho phép chuyển từ lane 50 bên trong sang lane 80 bên ngoài thôi.</span> Còn từ bên ngoài bác chuyển vào bên trong vẫn được phép. Nếu xxx phạt vì bác dừng sai lane là xxx Sai bác ak.
Giao lộ mà lane cái gì bác.
Đoạn bôi đỏ sai trầm trọng, mình đi mỗi ngày, chuyển hoài, có đúng 1 lần bị xxx ăn mảnh, mình bẻ lại luôn rồi. Bác xem link ở trên đó. Còn nếu nói như bác, mình đi từ Trung Sơn ra, hướng về QL 1, cứ phải ôm lane 50 hoài ah, hehe, GTCC cũng đâu có bả đậu tới mức đó.

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/10
1.637
988
113
Sì Gòn
Duoi nga tu co 1 nhanh re de vo lane cung xe may. Con kg den nga tu dau lane giua nha Bac chu

Hạng D
27/4/07
1.320
1.017
113
TP.HCM
Hao_Nhien nói:
haivnnet nói:
Bác muốn đi vào lane 50 đó thì đương nhiên bác phải dừng đèn đỏ ở lane xe tải rồi. Bác không thể dừng ở lane xe con để chuyển 1 phát 2 lane. như thế sẽ rất nguy hiểm cho bác và cho những phương tiện khác khi tham gia giao thông.
Xe con dừng ở lane xe tải trong cùng để quẹo phải chắc chắn bị X, nên em mới hỏi là dừng ở lane giữa có được kg.
Bác đã bị CA vịn chưa mà Bác nói chắc chăn vậy ? Còn e thì lơ đểnh đậu đèn đỏ ngoài cùng cua xe tải, qua ngã tư bị CA ngoắc vô và được CA giải thích là đậu lane đó phải quẹo phải.

Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
Bác chủ đặt vấn đề topic này rất hay!!!
Em đi về hàng ngày đường này nên biết rõ.
Cái nghiệt ngã ở đoạn giao lộ này ở chỗ ngay trước ngã tư khoảng 50m còn đặt bảng nhắc lại phân làn như bác chủ miêu tả (xem hình).
Cho em hỏi cách rẽ phải để vào len trong trên đường NVL ngay ngã tư Phạm Hùng

Lúc này nếu:
  • Dừng làn bên phải thì rõ ràng sai làn vì vi phạm bản phân làn ngay trước đó 50m.
  • Dừng làn giữa thì mắc kẹt xe tải làn bên phải chạy thẳng mà còn cản trở những xe làn giữa khác.

ĐỀ NGHỊ BÁC CHÁNH PHÂN LÀN THEO HƯỚNG DI CHUYỂN (TRỘN LÀN) + BẢNG 411 thay cho bảng phân làn lạc hậu như trên để tránh bị xxx lợi dụng gây khó khăn.

Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
lu bang nói:
Hao_Nhien nói:
haivnnet nói:
Bác đã bị CA vịn chưa mà Bác nói chắc chăn vậy ? Còn e thì lơ đểnh đậu đèn đỏ ngoài cùng cua xe tải, qua ngã tư bị CA ngoắc vô và được CA giải thích là đậu lane đó phải quẹo phải.

Nếu em là bác Chánh em cho cắm bảng 411 trước giao lộ 50m thay bảng phân làn cũ:[*]LÀN TRÁI: ĐI THẲNG & RẼ TRÁI[*]LÀN GIỮA: ĐI THẲNG[*]LÀN PHẢI: ĐI THẲNG VÀ RẼ PHẢI
Chỉ cần đơn giản vậy là xong chuyện.

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
Những biển báo không rõ ràng ( cách hiểu khác nhau giữa CSGT va GTCC ) luôn luôn là mục tiêu tốt cho xxx huấn luyện bài " phục kích " . Dù kiện cáo thế nào tài xế cũng thua csgt .
xxx bỏ qua các Bác cứng cựa không phải xxx đuối lý đâu , nhiều khi không muốn đôi co với bác mất time "phiên tuần tra" mà thôi (ngại các Bác ghi hình ghi âm không "làm việc" mấy xe khác được )

Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
triangiang nói:
Những biển báo không rõ ràng ( cách hiểu khác nhau giữa CSGT va GTCC ) luôn luôn là mục tiêu tốt cho xxx huấn luyện bài " phục kích " . Dù kiện cáo thế nào tài xế cũng thua csgt .
xxx bỏ qua các Bác cứng cựa không phải xxx đuối lý đâu , nhiều khi không muốn đôi co với bác mất time "phiên tuần tra" mà thôi (ngại các Bác ghi hình ghi âm không "làm việc" mấy xe khác được )
Trường hợp này em đồng ý với bác 100%.

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
hdtoan nói:
Bác chủ đặt vấn đề topic này rất hay!!!
Em đi về hàng ngày đường này nên biết rõ.
Cái nghiệt ngã ở đoạn giao lộ này ở chỗ ngay trước ngã tư khoảng 50m còn đặt bảng nhắc lại phân làn như bác chủ miêu tả (xem hình).

Lúc này nếu:
  • Dừng làn bên phải thì rõ ràng sai làn vì vi phạm bản phân làn ngay trước đó 50m.
  • Dừng làn giữa thì mắc kẹt xe tải làn bên phải chạy thẳng mà còn cản trở những xe làn giữa khác.

ĐỀ NGHỊ BÁC CHÁNH PHÂN LÀN THEO HƯỚNG DI CHUYỂN (TRỘN LÀN) + BẢNG 411 thay cho bảng phân làn lạc hậu như trên để tránh bị xxx lợi dụng gây khó khăn.

Em lại ửng hộ Bác nữa rồi, vì lại có cùng quan điểm. Em thật sự lúng túng chỗ này và chỉ nghĩ cách không "chính thống" lắm:

- Trước khi đến hình ảnh đầu bác chụp (cách ngã tư khoảng gần gần, không nhớ bao nhiêu, chỗ thông giữa 2 con đường) Em chạy làn giữa (xe con và xe tải chung), cố gắng tính tốc độ, chạy rà rà sao cho không có xe tải nhiều ở làn trong bên phải rồi rẽ ào qua làn xe máy.
- Từ đây em chạy như xe máy qua ngã tư luôn, em đã gặp xxx hỏi làn xe máy thì ô tô chỉ rẻ phải như vậy bắt buộc phải rẻ Phạm Hùng sao lại đi thẳng, Em trả lời: Tôi mới từ nhà bạn bên đường ra, nhưng không muốn ra đường lớn vì tôi cần về Trung Sơn. xxx cho đi.

Em chọn cách này vì các cách trên đều bị bắt lỗi hết.

CHÁN CHÁN CHÁN.

Hạng C
20/7/08
552
203
43
Đúng là cãi với xxx mình không bao giờ thắng, cãi giỏi lắm thì cũng lưỡng bại câu thương thôi.

Hạng C
6/5/13
881
203
43
hdtoan nói:
lu bang nói:
Hao_Nhien nói:
haivnnet nói:

Nếu em là bác Chánh em cho cắm bảng 411 trước giao lộ 50m thay bảng phân làn cũ:
  • LÀN TRÁI: ĐI THẲNG & RẼ TRÁI
  • LÀN GIỮA: ĐI THẲNG
  • LÀN PHẢI: ĐI THẲNG VÀ RẼ PHẢI
    Chỉ cần đơn giản vậy là xong chuyện.