Thảo Luận Chung Cho em hỏi "ngu" về luật tý

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Chắc bác ít đi đường này? Bác không quan sát bảng biển? Bác ít vô OS? Vậy đóng học phí một lần cũng không quá mắc! Nhưng chỉ tiếc là bác lại làm hư hỏng cán bộ cách mạng.

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
donganh nói:
lỗi bác sai làn dành cho xe rẽ trái rồi. 800k - 1200k nhé
bác có đọc kỹ ko thế,xxx bắt lỗi vượt sai chứ đâu có chạy sai lane

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63
Nếu chỉ cách 4 xe là tới giao lộ, thường là vạch liền, bác bị lỗi này thì hợp lý hơn. Đg này em chạy ra vô liên tục vì cho phép chạy cả 2 làn.

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Theo lỗi xxx "kê toa", thì bác bị lỗi vượt ở nơi cấm vượt, trong trường hợp này là đường giao nhau:

Luật Giao thông nói:
Điều 14. Vượt xe
........
5. Cấm vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

Vụ này hình như đã có thớt bàn rồi mà. Vd: khi qua ngã 4, vừa vào giao lộ, 1 xe khác đi trước đang chuyển hướng hoặc đi chậm hơn, mà bác đi lên, vượt qua xe đó (ngay cả khi suốt tuyến đường đó có nhiều làn xe 4b) là có nguy cơ xxx gọi vào phạt lỗi này rồi. Có bác nào bị vịn vào trong trường hợp này mà tranh luận được với xxx thì chia sẻ cho anh em biết nhé!

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
RedBlade nói:
Theo lỗi xxx "kê toa", thì bác bị lỗi vượt ở nơi cấm vượt, trong trường hợp này là đường giao nhau:
Luật Giao thông nói:
Điều 14. Vượt xe
........
5. Cấm vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Vụ này hình như đã có thớt bàn rồi mà. Vd: khi qua ngã 4, vừa vào giao lộ, 1 xe khác đi trước đang chuyển hướng hoặc đi chậm hơn, mà bác đi lên, vượt qua xe đó (ngay cả khi suốt tuyến đường đó có nhiều làn xe 4b) là có nguy cơ xxx gọi vào phạt lỗi này rồi. Có bác nào bị vịn vào trong trường hợp này mà tranh luận được với xxx thì chia sẻ cho anh em biết nhé!
<span style=""color: #0000ff;"">Trường hợp bác nêu với luật được viện dẫn thì chuẩn rồi, nhưng trường hợp của bác chủ thì khác: chưa tới giao lộ mờ bác. Mình đi xa lộ ĐH hoài, 2 lane đường oto cứ thoải mái, đừng quá tốc độ là được (50 và 40). Rất nhiều khi đang chạy lane sát lươn và trống trải trước mặt, khi tới giao lộ mình vẫn nháy đèn qua lane phải (cũng là lane giữa) để nhường đường cho xe sau "có thể" quẹo trái.</span>

Last edited by a moderator: