Thảo Luận Chung Cho em hỏi "ngu" về luật tý

Hạng B1
7/4/11
52
0
0
RedBlade nói:
Theo lỗi xxx "kê toa", thì bác bị lỗi vượt ở nơi cấm vượt, trong trường hợp này là đường giao nhau:

Luật Giao thông nói:
Điều 14. Vượt xe
........
5. Cấm vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

Vụ này hình như đã có thớt bàn rồi mà. Vd: khi qua ngã 4, vừa vào giao lộ, 1 xe khác đi trước đang chuyển hướng hoặc đi chậm hơn, mà bác đi lên, vượt qua xe đó (ngay cả khi suốt tuyến đường đó có nhiều làn xe 4b) là có nguy cơ xxx gọi vào phạt lỗi này rồi. Có bác nào bị vịn vào trong trường hợp này mà tranh luận được với xxx thì chia sẻ cho anh em biết nhé!
Em chính là người mở thớt đó khi vừa lấy bằng.
Tình huống của bác chủ, em thường đi như sau: xi nhan chuyển làn, tắt xi nhan khi đã vào làn, đi thẳng qua giao lộ. Nếu bị thổi, em sẽ giải thích: tôi đi đúng làn, tôi không vượt vì tôi không có bất kì tín hiệu xin vượt nào cả.

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
49
Vậy là tại êm ngâu nên nói ngọng làm các bác hiểu sai vấn đề, sau khi ngồi ngâm kíu các bác tư vấn thì êm xin trình bày mạch lạc như sau :
Êm đi tới thì đã có 3-4 xe dừng ngay lane ngoài (lane trong trống hoác) chờ đèn, đèn chuyển xanh zoài mà các bác đàng trước vẫn án binh bất động, không chịu chạy tới trong vòng 7-10s gì đó. Lúc này thì êm mới dự là có chú quay đầu nhưng mắc xe ngược chiều chưa quay được nên đứng lại, còn mấy xe sau do bám sát mít nhau quá nên không lách ra được (cái này là êm dự thôi vì xe êm thấp không nhìn thấy tình hình đàng trước).
Êm lúc này cũng đang dừng nên nhòm qua bên lane phải thấy trống hoác mới bật xinhan móc qua phải và bò lên (tất nhiên đổi sang lane xong thì êm cũng tắt xinhan, mà chả tắt thì nó cũng tự tắt khi mình trả lái mà). Êm bò lên thì chả thấy ai rẽ trái hoặc quay đầu gì cả, chỉ thấy cạp nong bổ ngay vô mẹt thôi.

Kết luận :
1.Êm mắc tội chuyển lane tại nơi cấm chuyển, lỗi này 140k (êm cũng chưa có time mà check lại coi chỗ ý có phải vạch liền hay không).
2 . Tội làm hư cán bộ nhà nước (vì êm nghĩ ngày nghỉ mình chở vợ con đi chơi , các anh ý phải làm việc thì thật tình là êm cũng rất thông cảm và mủi lòng).
3. Tội phá giá (làm khổ các OS khác nhỡ mắc phải lỗi này thì phải chiến đấu trên chiến trường "nhiều, ít")

U êm ở nhà thường nói êm thế này : con ơi, mày có tính cả nể mà lại hay thương người như thế, mày mà làm con gái thì "chửa hoang " lâu zoàiiiiiiiii

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
vanvuong nói:
1.Êm mắc tội chuyển lane tại nơi cấm chuyển, lỗi này 140k (êm cũng chưa có time mà check lại coi chỗ ý có phải vạch liền hay không).
Chính xác là nơi nào trên XL ĐH mà cấm chuyển lane vậy bác (không tìm được địa điểm của công ty TB)?

fourwheel nói:
vanvuong nói:
Chính xác là nơi nào trên XL ĐH mà cấm chuyển lane vậy bác (không tìm được địa điểm của công ty TB)?
em nghĩ nó nằm đoạn này giống trong hình nè bác, chỗ này địa chỉ phức tạp nên tìm trên mạng khó lắm, có dịp đi ngang chụp hình thử, cũng gần khu vực nhà em.
Các bác xem hình tham khảo thêm:

p/s chủ: chia buồn nhé.

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
49
Chính xác chỗ này bác ơi, vừa hết dốc cầu vượt sóng thần (hướng về trạm 2) cắt giao lộ đầu tiên bên trái là Cty giày Thái Bình, quẹo phải là vào KCN Bình Đường.
speedIT nói:
fourwheel nói:
vanvuong nói:
em nghĩ nó nằm đoạn này giống trong hình nè bác, chỗ này địa chỉ phức tạp nên tìm trên mạng khó lắm, có dịp đi ngang chụp hình thử, cũng gần khu vực nhà em.
Các bác xem hình tham khảo thêm:

p/s chủ: chia buồn nhé.

Hạng B2
21/8/12
154
3
0
bác bị bắt láo rồi . em đi dường này hoài xe con được đi 2 làn mà

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Có thể một trong những lổi phổ biến:
1- Chuyển làn...cán vạch liền
2- Chạy quá tốc độ.
3- Chạy thẳng trên làn quẹo phải
-...
Bác chủ bị bắt lổi : "vượt chổ không được phép vượt' --> Em dự là lổi "Chuyển làn...cán vạch liền"
Bác chủ xác nhận lại đoạn đó xem - Bác xem vạch liền dài bao nhiêu kể từ vạch cắt ngang , có tương đương chiều dài 3,4 chiếc xe cộng lại hay không?

Hạng C
19/5/07
805
432
63
Bọn bò vàng bắt láo bác rồi. Em đi đường này hàng ngày. Xe oto con cứ vô tư chạy hai làn, ngoài 50 trong 40km/h. trừ mấy chỗ có vạch liền thì đường chuyển làn thôi

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
isuzudmax nói:
Bọn bò vàng bắt láo bác rồi. Em đi đường này hàng ngày. Xe oto con cứ vô tư chạy hai làn, ngoài 50 trong 40km/h. trừ mấy chỗ có vạch liền thì đường chuyển làn thôi
9 xác!