Hạng B1
29/3/08
98
0
16
Em lần trước đậu xe trước HSBC, bị tranh tra xây dựng lập biên bản, giữ bằng. Em cho nó giữ bằng gần 2 tháng luôn mới lò dò lên lấy quyết định xử phạt. Hết 150k.

Tập Lái
18/10/08
42
1
0
Hòn Ngọc Viễn Đông
Em không hiểu tại sao ở mình kg thay đổi cái qui trình xử phạt cho nó gọn nhẹ và nhanh chóng. ở nươc ngoài em thấy nếu chạy quá tốc độ thì bị camera nó chụp hình lại rồi 2 tuần sau có cái giấy phạt gui về nhà. mình cầm giấy phạt ngồi ở nhà mở máy tính ra debit cái rẹt là xong.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Khung hình phạt được tính bình quân, dù vi phạm dưới mức bình quân. Phạt mà đơn giản sẽ giảm giá trị xxx.

Hạng B2
3/5/07
202
23
18
Việt Nam
Thủ tục hành chính quê mình nó "thía" mà. Còn nhiều thứ nhiêu khê hơn nữa ấy chứ. Các bác cứ chờ đến năm 2050 nhé, sẽ cải tổ thủ tục hành chính "tích cực" đấy...

Tập Lái
17/1/09
5
0
1
Bác có biết nước ngoài phạt qua camera rồi trừ tài khoản ngân hàng không? Và mức phạt ở nước ngoài hông có "vi vu" như ở VN đâu!

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
tngage nói:
Bác có biết nước ngoài phạt qua camera rồi trừ tài khoản ngân hàng không? Và mức phạt ở nước ngoài hông có "vi vu" như ở VN đâu!

Phạt qua camera làm sao trừ vào tài khoản ngân hàng được bác? Camera chụp hình bảng số xe, cảnh sát sẽ gửi giấy phạt về địa chỉ của người đứng tên xe kèm theo tấm hình in to bảng số xe, ngày, giờ và tốc độ chạy bao nhiêu khi vượt đèn đỏ. Sáng nay em đang quẹo trái, đèn vàng thì xe em đã qua nửa cái làn trắng để đỗ đèn. Khi đèn đỏ thì em sắp quẹo hết, vì có một số xe chạy trước em nó quẹo cà rề phát ghét nên đèn đỏ mình vẫn chưa quẹo xong. Đúng lúc đèn đỏ thì lại có một thằng đi thẳng chạy luôn thế là em thấy đèn flash của camera chớp. Bảng số xe em dính trong đó là chắc nhưng không biết có bị gửi giấy phạt không??!!! :D