Hạng B1
30/1/08
74
21
8
Kính các bác

Hôm qua CN, chở gia đình đi chơi về, em bị "bắn" tốc độ tại thị xã Long khánh, CS tại Dầu giây chận lại báo tốc độ của em so với quy định là 57/50km/h !!! Lố 7 km/h. Đau quá !!!! hic. Các bác giúp em với:
- Em bị giữ bằng lái, vậy thì với cái giấy phạt em có tiếp tục được lái xe không ? mà ngộ nhỡ em bị tút còi nữa thì lấy cái gì ra trình ?
- Lỗi của em quá tốc độ 7km/h thì mức phạt là khoản bao nhiêu tiền ?
- CS hẹn 10 ngày sau ra trạm tại ngã ba Dầu giây nộp phạt, mà không biết các trạm nó nằm ở chổ nào. Các bác nào đã có kinh nghiệm đi nộp phạt rồi giúp em với với...
Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
1. Bác chưa bị giam GPLX, do đó xxx giữ GPLX bác là hình thức chế tài để bác nộp phạt thôi, do đó vẫn lái xe được trong thời gian chờ nộp phạt.

2. Phạt 300 ngàn đồng.

3. QL1 từ SG đến ngã 4 Dầu Giây, quẹo trái là đi Đà Lạt, quẹo phải là trạm xxx Dầu Giây, còn gọi là trạm 17.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
57/50 là mức nhẹ nhàng rồi, tuần sau chạy ra Dầu dây chơi thêm 1 chuyến nữa bác ơi. Gần Tết rồi thì nâng cao cảnh giác hơn 1 chút, nhẹ chân ga 1 chút cho vui cửa vui nhà chứ để xxx vịn thì cảm giác mất vui.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Đang đợt cao điểm, tốt nhất là cứ đúng tốc độ đi các bác ạ! Muốn thong thả thì chịu khó đi sớm 1 tí!

Hạng B1
30/1/08
74
21
8
Em cám ơn các bác đã trả lời giúp em.
Em vẫn có thắc mắc là nếu em bi CS tuýt còi lần nữa (giả sử em lại vi phạm một lỗi nào đó... theo CS!!!) thì họ sẽ xử lý như thế nào?

Hạng B2
4/8/07
188
510
93
em nhớ hình như dưới 60 / 50 là 600, 60-> 70 / 50 là 800

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
Au2008 nói:
Em vẫn có thắc mắc là nếu em bi CS tuýt còi lần nữa (giả sử em lại vi phạm một lỗi nào đó... theo CS!!!) thì họ sẽ xử lý như thế nào?

bác cứ nói chuyện xui không à , thì đưa biên bản ra năn nỉ chứ sao .

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
minhb2 nói:
Au2008 nói:

Theo em thì chả cần năn nỉ.
Cái giấy mà bác đang cầm là biên bản vi phạm luật GT,tạm giữ bằng( chứ không phải giam bằng lái) là hình thức chế tài để đảm bảo bác đóng phạt. Sau đó xxx xếp mới ra quyết đinh xử phạt. Cái biên bản ấy có giá trị như bằng LX. Nên nếu chú xxx nào muốn thu cái biên bản của bác, thì chú ấy sẽ phải viết cho bác 1 cái biên bản khác để bác vi vu. Tức là bác lái thoái mái.
Sau này, bác sẽ phải đóng phạt theo thình tự ngươc lại.
Em có lan về BT, qua phà, đông quá, chen lấn, nên bị xxx giữ bằng. Vẫn chạy vi vu nhé. Sau 1-2 tháng gì đó, ghé xxx lấy quyết định đóng phạt. Hỡi ôi, phạt có 300k, nhưng giữ bằng hết 30 ngày.

Hạng B1
30/1/08
74
21
8
profi nói:
minhb2 nói:
Au2008 nói:

Theo em thì chả cần năn nỉ.
Cái giấy mà bác đang cầm là biên bản vi phạm luật GT,tạm giữ bằng( chứ không phải giam bằng lái) là hình thức chế tài để đảm bảo bác đóng phạt. Sau đó xxx xếp mới ra quyết đinh xử phạt. Cái biên bản ấy có giá trị như bằng LX. Nên nếu chú xxx nào muốn thu cái biên bản của bác, thì chú ấy sẽ phải viết cho bác 1 cái biên bản khác để bác vi vu. Tức là bác lái thoái mái.
Sau này, bác sẽ phải đóng phạt theo thình tự ngươc lại.
Em có lan về BT, qua phà, đông quá, chen lấn, nên bị xxx giữ bằng. Vẫn chạy vi vu nhé. Sau 1-2 tháng gì đó, ghé xxx lấy quyết định đóng phạt. Hỡi ôi, phạt có 300k, nhưng giữ bằng hết 30 ngày.

Kính bác, đoạn ở trên em chưa hiểu. Nghĩa là sau khi lấy quyết định đóng phạt rồi, CS lại giữ bằng của bác thêm 30 ngày nữa ??? Hay tính từ lúc bị tuýt, CS hen bác 30 ngày sau mới đến đóng phạt ???

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội
đúng ra là phải từ ngày xxx giữ bằng lái của bác, nhưng xxx thường tính từ ngày ra quyết định xử phạt