Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
vụ tiêu hao nhiên liệu sao ko có bác nào tính phần ăn gian của cây xăng hết vậy??
5-7% thôi thì lệch nửa lít là bình thường
Có cây xăng ăn gian 10-15% nữa

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Hi,

Hôm trước e có thử ở Trung Lương chạy được khoảng 198km/h. Từ 160 lên 198 mất phải hơn 1 phút quá. Nghe tiếng gió quá nên em quýu chân, tự nhiên 2 đầu gối đụng nhau luôn. Sợ quá e nhả ga, bữa đó e chạy DS, máy lạnh bt, 2 nguoi khoang 140kg+1 thùng xốp hải sản trong cốp. Em nghĩ nếu đường ok chừng 30 giây nữa sẽ lên 210km/h dư sức. Còn hôm ngoài Liên Khương e chỉ len được 185km/h, vì sợ ng băng qua bui cây giữa con lươn, và mấy chú bò.

E thấy nếu dậm 1 lèo thiệt ngọt, đừng nhả ga, thì sẽ lên nhanh và lên max mau. Còn chỉ cần có 1 vật cản nhỏ thôi thì sẽ rất lâu đạt max. Với lại qua khỏi 150km/h là bắt đầu hết cách âm được.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng P.O.C
stroller nói:
Hi,

Hôm trước e có thử ở Trung Lương chạy được khoảng 198km/h. Từ 160 lên 198 mất phải hơn 1 phút quá. Nghe tiếng gió quá nên em quýu chân, tự nhiên 2 đầu gối đụng nhau luôn. Sợ quá e nhả ga, bữa đó e chạy DS, máy lạnh bt, 2 nguoi khoang 140kg+1 thùng xốp hải sản trong cốp. Em nghĩ nếu đường ok chừng 30 giây nữa sẽ lên 210km/h dư sức. Còn hôm ngoài Liên Khương e chỉ len được 185km/h, vì sợ ng băng qua bui cây giữa con lươn, và mấy chú bò.

E thấy nếu dậm 1 lèo thiệt ngọt, đừng nhả ga, thì sẽ lên nhanh và lên max mau. Còn chỉ cần có 1 vật cản nhỏ thôi thì sẽ rất lâu đạt max. Với lại qua khỏi 150km/h là bắt đầu hết cách âm được.
Bởi vậy test xe phải có 1 chút độ lì và 4,5 lon bia bác ah . Lúc e đạp ở Liên Khương hôm qua là vượt đoàn xe 6 chiếc cùng với 2,3 chiếc ngoài lane khác . Nghĩ lại lúc đó mà đi 1 mình cũng chả dám đạp hết , có bạn bên cạnh tuy nặng thêm hơn 200kg , nhưng tinh thần đc phấn chấn mà múc . Chết thì chết chung .:mad: có bạn nhậu .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Hi bac haobui,

Ý là hôm ở Trung Lương em cũng tưng tưn sau khi ăn giỗ bên Bến Tre về đó bác. Ở lien Khuog con lươn ở giữa cây um tùm nên ớn quá!