4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
RE: Cho em hỏi về Nissan terrano II

Báo cáo các bác, em đi con Tè ra nó 2.7 đời 2002 (SX 9/2002) máy dầu đến nay là gần 5 năm chưa phải sửa chữa gì ngoài bảo dưỡng thay đồ theo định kỳ. Chỉ có điều máy dầu đi hơi ồn (ai đi ISUZU highlander rồi thì nó khá hơn con này 1 tí) vì vậy nó sẽ kô hợp với các bác có tuổi, có con nhỏ và yếu thần kinh đâu. Nếu bác nào muốn hỏi kinh nghiệm thì liên lạc với em nhé.

Nhân tiện, em vừa chia tay em nó được 2 tuần nay vì muốn đổi sang xe PRADO 2nd hand (có bác nào có mối thì chỉ giúp em với ạ)

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

@4x4::D:D:DBác nói Terrano là Tè ra nó làm em "Tịt sướng" rùi, em đang tham khảo một em như em xe của bác vừa chia tay tay đó nhưng có điều là em ko bít sản xuất năm bao nhiêu. Thế "hồi môn" của bác được bi nhiêu??? Cho em biết với (Em đoán chắc cũng ko nhiều, "gái già" mà. Còn Prado ư...Choài..choài...ước gì em nhiều "xiền" như bác:(:(:(

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ vvminthuan : chời, xe CQ, mà bác cứ nói "xe lão Fer" , làm tui cứ...nằm mơ, ực, ực :D
ISAMCO dzậy là hổng chuyên trị Nissan CQ bác ? Cũng mệt, hen :D
Ở BV Đa khoa Vĩnh Long, thấy có mấy chiếc Patrol Cứu thương còi hụ, hổng biết xăng hay dầu...
Riêng cái khoản trống từ vỏ (lốp) tới khung vè (của Patrol), làm liên tưởng tới...mấy em chân dài tới nách, he he :D

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long

@ Fernandoz: ISAMCO không trị được Nissan CQ em, hư một cái đề xuất thay ba bốn cái xung quanh, khám bệnh thì lại lâu (do không có ống nghe, nên chỉ sờ là chính:mad:) nên xe hư dàn lạnh, xì coupen thắng...mấy thứ lặt vặt em đều làm ở Sa Đéc hết, ở ngay chổ garage quen (do sửa hoài riết rồi quen[&:][&:][&:]), chổ hôm trước gặp bác í:D:D

Hôm trước bị hai thằng đi honda xỉn rượu ở Trung Lương tông vào đèn sau, bảo hiểm mang đèn đi vá lại rồi bảo chờ nhập đèn mới, tới giờ chổ vá bị trắng nhách, nhưng không biết đèn mới đang ở xứ mô. Còn xi nhan phải bị đá văng, bể nước vô tùm lum, cũng đang chờ bảo hiểm.

Patrol của bệnh viện (em thấy hầu như bệnh viện nào cũng có) là máy xăng 4.5, cùng đời 2002, nhưng do là xe viện trợ nên không có options gì hết: kiếng quay bằng cơm, không có CD, chỉ có cátsét và radio, taplô không có óp gỗ. Mấy xe Patrol ở bệnh viện huyện Nam Căn của Cà Mau, chạy đường huyện nhiều, không thèm bảo dưỡng, cảng trước và cảng sau cọ dưới đường, máy chạy nghe như máy dầu của Isuzu vậy:D:D:D

Patrol bên em là loại xe SQL, máy dầu 4.2 ko có turbo nhưng chạy bốc và êm lắm. Chân dài nên đi sướng lắm. Dàn la bàn và đo độ cao, độ nghiêng của nó bằng điện tử không à, ko còn xài kim nữa.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác vvminhthuan thông củm tí : mảng xe CQ Nhà nước VN, khi thanh lý, bác nào mua lại, phải là gan cùng mình, giống như Dream Nhật, có bộ đồ lòng của Quây An-pha Chợ Lớn, he he :D
Dọt !

Tập Lái
31/7/06
17
0
0
Tôi cũng vừa mua Nissan terrano II

Chào các bác, tôi vừa mua 1 con xe Nissan terrano II màu ghi xám, máy xăng 2.4 2 cầu, 4wx4w giá 17.000 usd có đắt ko các cao thủ? biển chạy NN đăng kiểm đến tận 2008. Bác có ý kiến nào cho tôi biết với????hic hic

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
RE: Tôi cũng vừa mua Nissan terrano II

Đời nào vậy bác, bao km rùi??? Nhưng ko hiểu sao em khoái chạy máy dầu hơn (chắc tại em đang chạy isuzu:D:D). Nhưng em thấy các bác chê em này nên vừa rồi em đã "cacel". Ông anh em lượm một em Mazda Pre (19 ngàn USD, xe màu xanh ngọc đi được 4,5 vạn) Biển số xe đẹp phết: 29S 7181

Tập Lái
17/5/07
6
0
0

bác bán lại cho e con xe này đi giá 19K đi em lấy ngay ...

Tập Lái
23/4/07
2
0
0
vnexperss.net

chào các bác, em là thành viên mới ở box này, hiện em cũng đang chạy một em terrano II, máy dầu, em thấy ổn đấy chứ em chạy được hơn 130K km rồi mà chưa thấy hỏng hóc gì, chỉ mỗi tội hộp số của em chạy giắt quá không trơn, mà em lại ở hà nội mới khổ chứ, các bác trong SG sướng thật Gara vừa nhiều lại tốt. Em đang định bảo dưỡng gầm và làm lại hộp số xe em, bác nào biết mách dùm em nhé.

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Bác vvmThuan thử mang xe đến 130 Hàm nghi coi. Hình như bên đó kiểm tra xe không lấy chiền. Biết đâu lại làm được việc cho bác