Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.358
113
vsp74 nói:
Cám ơn các bác, nhưng em mới chỉ thấy mỗi bác @Tuando là người gần thật và việc cũng gần thật về vật liệu gạch không nung này á. Còn các bác khác chắc cũng chỉ nghe như em  hihihihihi
Mong các bác chỉ bảo tiếp nhé
Bọn em có bán ạ:D

Hạng B2
24/9/11
388
12
18
vsp74 nói:
Cám ơn các bác, nhưng em mới chỉ thấy mỗi bác @Tuando là người gần thật và việc cũng gần thật về vật liệu gạch không nung này á. Còn các bác khác chắc cũng chỉ nghe như em hihihihihi
Bác thích gạch không, em ném cho vài xe, em ném bằng gạch nung

Túm cái váy lại, gạch nung ưu việt hơn - và đã thế lại còn rẻ hơn (dù nhà nước cũng đã có nhiều ưu đãi đối với gạch xi măng cát - táp lô công nghệ mới).

Hiện nay mấy bác sale của gạch không nung chỉ có bài truyền giáo duy nhất - tường xây gạch không nung nhẹ hơn ==> giảm được kết cấu ==> tiết kiệm.

Không biết vụ xay đá làm cát của bác HP tới đâu rồi hỉ?
bravia nói:
Bọn em có bán ạ:D
Cụ bán Táp Lô dạng cốt liệu đùn ép
hay Táp Lô dạng AAC
Nếu bán AAC thì vữa xây bao K một lạng?

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/06
863
95
43
Vậy Ưu - Nhược điểm của nó so với gạch nung truyền thống như thến nào các bác ?
Và có nên dùng để xây dựng nhà dân dụng không vậy?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.358
113
Hoan Lạc nói:
Không biết vụ xay đá làm cát của bác HP tới đâu rồi hỉ?
Đang dự kiến xem lại mảng thị trường mới( lúc này cạnh tranh cũng khốc liệt, trạm nó nợ cũng khủng) nhắm được để kiếm chỗ lắp trạm nghiền cho phù hợp. Hix trong lúc này bỏ tiền xót quá, mà gõ cửa nhiều ngân hàng nó cũng lắc lắc, nản quá chắc về buôn vài cục đất đỡ qua ngày.
Hiện nay thì chỉ có nguồn mi sàng <0.4 sẵn để làm chờ nghiền thôi.
Cho hỏi thông tin về gạch không nung ( dùng cho xây nhà tư nhân )

Cho hỏi thông tin về gạch không nung ( dùng cho xây nhà tư nhân )

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.256
113
www.phindeli.com
bravia nói:
Hà Tiên bán đầy, bác muốn mua bao nhiêu cũng có
Không dễ mua đâu bác ... đối với nhà phố.
Ra chợ VLXD khu Lý Thường Kiệt không có bán. Đến nhà sản xuất thì hàng chất đầy ngoài sân nhưng cũng ... không muốn bán.
Sau nhờ người quen giới thiệu, họ chịu bán. Hỏi thăm thì họ nói: chỉ muốn bán dự án cao tầng, nhà dân bán phiền toái lắm. Lý do là nếu thi công không đúng hướng dẫn thì dễ bị nứt tường, người mua khiếu nại mất thời gian giải thích ... mà thợ xây nhà phố thì chúa ẩu, không chịu làm theo hướng dẫn, dù khá đơn giản.
Hướng dẫn là:
- Khi xây gạch phải khô (thợ chúa ghét cái này vì hồ không dính)
- Dùng vữa polime (cái này còn tranh cãi, có ông bảo cứ xi-măng cát mà phang cũng không sao).

O2 nói:
Bác @tuando, sau khi xây xong họ đục tường đi hệ thống MEP chưa? Bác cho biết cảm nhận sau khi đục tường đi hệ thống MEP nhé.
Theo em biết gạch này cần loại vữa riêng cho nó & cần nhà sản xuất chỉ dẫn thi công..
- Đục tường, đi ống và tô lại như bình thường. Lưu ý trước khi đục tường khứa 1 đường thẳng trên gạch thì đục sẽ thẳng đẹp hơn.
- Cắt gạch thì cũng dùng cưa, cắt 1 đường (không cần cưa hết viên gạch, chỉ cần cưa 1 rãnh vài phân, sau đó đập, đường gãy sẽ thẳng đẹp)

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
SX VLXD mà ko cho nợ thì thuộc loại hàng hiếm, hoặc là hàng độc (dầm cầu 620...) hoặc là đã khấu hao cơ bản giờ hướng đến chất lượng (Lê Phan, Hùng Vương...) hoặc chiếm thị trường ngách nhưng công suất nhỏ (VD cụ xay đá ở ngoài Côn Đảo hỉ) ...
còn phần đa là nợ đồng lần.
Gạch ko nung có nhiều loại, cụ chủ nói cụ thể loại nào thì tụi em mới hầu trà được ợ.

Gạch cụ Tuấn Độ đề cập là Táp Lô dạng AAC - loại ni coi như bại trận toàn tập vì mỗi nhà một hương vị như tá lả phở ở SG - phở thì được còn gạch xây mà đua hương sắc ko theo chuẩn mực xây dựng thì sợ thấy mụ nội. Nhược của táp lô này nhiều lắm.

Giờ đang có táp lô dạng ống đúc nén bình thường, mọi chuyện y chang gạch nung.

Nhược lớn nhất của Táp Lô là cục dính kết vật liệu rời nên chỉ chịu nén tốt, chịu uốn & kéo thì đương nhiên tệ lậu... hic nó chỉ làm vách ngăn (ko cửa đóng mở, ko khoan tắc kê giá đỡ ...) & cấm bị ngoại lực gây uốn kéo.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
Gạch này tụi Thái Hòa có sản xuất - Khu công nghiệp Thái Hòa - Long An.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Được các cụ chuyên gia về XD của OS tư vấn, em cũng hiểu ra vài phần- nhưng em cũng bắt đầu thấy lùng bùng cái tư tưởng về loại vật liệu mới là gach không nung này á.
Em thì chỉ có hình dung theo kiểu người ngoại đạo là viên gach không nung, nó nôm na như cái viên GẠCH LÀM BẰNG XỈ THAN của dân mình hồi xưa.
Chứ em đâu có biết nó có nhũng loại nào đâu mà nêu đích danh loại nào nên mới nhờ các bác tí thông tin á.
Cám ơn các bác nhé.

Chi Hội Trưởng P.O.C
vsp74 nói:
Cám ơn các bác, nhưng em mới chỉ thấy mỗi bác @Tuando là người gần thật và việc cũng gần thật về vật liệu gạch không nung này á. Còn các bác khác chắc cũng chỉ nghe như em hihihihihi
Rốt cuộc topic này ông HT ngoại đạo thắng ông HP chính gốc xây dựng và đồng bọn xây dựng

Status
Không mở trả lời sau này.