Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Từ 18:48 đến 18:49 bác gọi 7 cuộc, mà mỗi cuộc gọi đổ chuông không nghe máy là tầm 20-25s, mà bác nói gọi không nghe máy thì hơi phi lí, bác nhá máy ngta à :D

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Xe ô tô là nguồn nguy hiểm cao, nên cho mượn là không nên. Ai thích thì tốt nhất đi thuê để có trách nhiệm, chứ xảy ra chuyện là chủ xe cũng liên đới. Đó là chưa kể thể loại mượn mà bố đời, mượn xe đớp cả xăng, lại còn làm dơ xe không rửa, hỏng xe không sửa.

• Like
Reactions: nttanmam and pcloud
Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Mình ko biết BH xe ở Vn thế nào? Theo xe hay theo chủ?
Ở đây, BH xe là theo chủ ( Có thể claim thêm ( thường là vợ chồng con cái...).
Có nghĩa, cái xe đó chỉ có ai trong list BH mới hợp pháp lưu thông. Đây là 1 exit khi Bạn từ chối ai đó mượn xe ( Thường thì ko ai mượn đâu vì Họ cũng biết có mượn cũng chả được cho :) ).
Bản thân Mình cũng thế, đi xa thăm bà con bạn bè, có nhu cầu là thuê xe chứ chả mượn đứa nào, cho dù Họ có đầy xe chả ai đi.
Mỗi lần sang Mẽo vẫn mượn xe người quen chạy ầm ầm, nếu có chuyện thì BH từ chối?

còn ở VN không thấy họ ràng buộc như thế hoặc có mà mình không đọc. Nhưng mỗi lần cần làm BH mình đều khai mình lái cho dù 3 vợ chồng xài chung 1 chiếc xe, đôi khi chính vợ gây ra. Nhưng chắc toàn lỗi nhỏ gây trầy xước nên BH không quan tâm.

• Like
Hạng D
9/2/18
3.404
5.001
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Anh em khố rách áo ôm máu mủ ruột thịt, nỡ lòng nào anh phát biểu là bị lỗ thì anh em sống với nhau tính toán quá. Nên tốt nhất ra dịch vụ cho nó sòng phẳng.
Ahii ý em là thuê hẵng luôn cho đở mất lòng mà số tiền cũng gần nhau anh ạ :D lỗ là lỗ chổ thuê cho khỏe đó

10/5/17
1.589
1.357
118
Còn cả cái phuột nữa bác, có ông còn bị luột hết 50%, thời đó ra Tân Thành hay Bùi Hữu Nghĩa là biết
Cách đây 16 năm, em đi con Dream II. Cũng cho thằng bạn mượn vì lý do rất chính đáng, đồng nghiệp là bạn mà. Kết quả là sau 4 tiếng nó trả về còn y nguyên, mừng vãi.

Nhưng mà sau đấy em thấy xe có vẻ là lạ mà không biết có bị luộc như trường hợp này không. Câu hỏi 16 năm chưa có câu trả lời hehehe

• Like
Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
vẫn muốn hỏi mấy anh bạn như này một câu "mày k có xe thì mày thi bằng lái làm gì?"
Không nhất thiết có xe mới có bằng lái. Học lái xe để vô Cty, cơ quan, xí nghiệp, ... lái xe cho sếp, cho công việc cơ quan, hoặc chạy taxi, ...

• Like
Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Quan điểm của tôi rất rõ ràng: dứt khoát không cho mượn xe. Còn thấy khó từ chối quá thì bảo thuê xe đi, tiền thuê tôi chịu.

• Like