Tập Lái
22/7/12
45
15
8
Em nhận được thông tin pháp lý đầy đủ của dự án như sau:
1. UBND Tp.HCM chấp thuận chủ trương đầu tư theo Quyết định số 4140/QĐ-UBND ngày 12/8/2016;

2. Dự án cũng đã được phê duyệt quy hoạch tổng mặt bằng 1/500 theo Văn bản số 4404/SQHKT-QHKTT ngày 27/9/2016 của Sở quy Hoạch Kiến Trúc;

3. UBND Tp.HCM cho phép sử dụng đất để đầu tư xây dựng Dự Án theo quyết định số 6057/QĐ-UBND ngày 18/11/2016;

4. UBND TP.HCM ban hành Quyết định chấp thuận đầu tư và công nhận Chủ đầu tư cho Công ty SHP ( Quyết định số 3538/QĐ-UBND ngày 22/8/2018)

5. Ngày 13/3/2018 Chủ Đầu Tư đã hoàn tất toàn bộ nghĩa vụ tài chính (Tiền sử dụng đất) cho Dự Án theo công văn xác nhận của Chi Cục thuế Quận 4 số 973/CV-CCT ngày 15/3/2018.

6. GPXD phần móng.

Với giấy tờ pháp lý như thế này đã cấp cho doanh nghiệp mà còn bị thu hồi thì nói thật môi trường kinh doanh làm em hoang mang quá.

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
40
C
Em nhận được thông tin pháp lý đầy đủ của dự án như sau:
1. UBND Tp.HCM chấp thuận chủ trương đầu tư theo Quyết định số 4140/QĐ-UBND ngày 12/8/2016;

2. Dự án cũng đã được phê duyệt quy hoạch tổng mặt bằng 1/500 theo Văn bản số 4404/SQHKT-QHKTT ngày 27/9/2016 của Sở quy Hoạch Kiến Trúc;

3. UBND Tp.HCM cho phép sử dụng đất để đầu tư xây dựng Dự Án theo quyết định số 6057/QĐ-UBND ngày 18/11/2016;

4. UBND TP.HCM ban hành Quyết định chấp thuận đầu tư và công nhận Chủ đầu tư cho Công ty SHP ( Quyết định số 3538/QĐ-UBND ngày 22/8/2018)

5. Ngày 13/3/2018 Chủ Đầu Tư đã hoàn tất toàn bộ nghĩa vụ tài chính (Tiền sử dụng đất) cho Dự Án theo công văn xác nhận của Chi Cục thuế Quận 4 số 973/CV-CCT ngày 15/3/2018.

6. GPXD phần móng.

Với giấy tờ pháp lý như thế này đã cấp cho doanh nghiệp mà còn bị thu hồi thì nói thật môi trường kinh doanh làm em hoang mang quá.
Chấp thuận chủ trương của bác được xem có từ 2016. Năm nay 2018. Có rất nhiều giấy tờ khác đã được cập nhật mà bác k có. Đương nhiên bác bất ngờ rồi.

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
40
Ace tránh xa các dự án có nguồn gốc bắt đầu bằng "Xabe..."

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Các bác ở đây có ai mua dự án bên vietcomreal ko?nếu có thì tập hợp lại để cùng lên văn phòng công ty làm rõ và trách nhiệm của công ty.sđt của e 0906344883

Tập Lái
30/11/18
4
1
1
31
Báo Tủi Chẻ đăng bài thì bác phải gom nhà đầu tư lại..lên báo Tuổi Chẻ nhờ dẫn..các nạn nhân qua TTC làm việc chứ.... kết quả thế nào TTC có nghĩa vụ phải phản ánh lại với báo. Bác chơi như Kinh Kha đơn thương độc mã vào đất địch thế sao thắng đc.

Vậy giờ em nên làm sao hả bác, em có contact 2 hộ khác cũng mua bên TTC giống em, nhưng tụi em không biết làm gì khác ngoài việc lên đó đòi, mà họ nói là chưa nhận đc QĐ thu hồi từ UBND, mà em lại ko có hình chụp hay bản photo của cái QĐ đó nên không cãi được họ. Lên báo Tủi Chẻ nhờ dẫn là cụ thể ntn hen bác, bác chỉ giúp tụi em với :(

Tập Lái
9/5/17
12
6
3
Chắc Tuổi Trẻ nghe phong phanh tin nội bộ rồi tung bài nên có thể QĐ thu hồi là chưa có thật các bác ạ, giấy tờ pháp lý tươm tất rành rành kia cũng khó cãi nó, tuy nhiên TTC và Sabeco bảo đang làm việc với UBND TP thì có thể đang bị dính thiệt, nên cứ chờ 1-2 tuần xem sao, tới đó hẳn tập hợp.

Tập Lái
25/8/17
29
8
8
30
TP HCM
Vậy giờ em nên làm sao hả bác, em có contact 2 hộ khác cũng mua bên TTC giống em, nhưng tụi em không biết làm gì khác ngoài việc lên đó đòi, mà họ nói là chưa nhận đc QĐ thu hồi từ UBND, mà em lại ko có hình chụp hay bản photo của cái QĐ đó nên không cãi được họ. Lên báo Tủi Chẻ nhờ dẫn là cụ thể ntn hen bác, bác chỉ giúp tụi em với :(
Sao mà đòi được bác.Họ nói đúng mà.Họ vẫn chưa nhận được quyết định thu hồi thì làm sao mà trả tiền cho bác được là thứ 1.
Thứ 2 là nếu có quyết định thu hồi thì cũng phải chờ bên Sabeco trả tiền cho TTC mới trả tiền cho bác được.Vai trò của TTC trong đây chỉ là nhà phát triển dự án thôi.Ko phải CĐT
Thứ 3 là em có hỏi thăm bên đó thì bên Charmington Iris đã làm gần xong móng rồi.Bây h chắc cũng đang thỏa thuận dàn xếp gì đó vs bên UBND TP thôi.Chớ hơn 1k căn hộ đã bán và đầy đủ mà đi thu hồi.Vụ này còn căng hơn cả Thủ Thiêm luôn đó

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Lấy đc 97%-100%. Đồn với chả đoán!! Thằng nào dám cắt mất 30% thế??
Khéo mồm có khi còn đc 106% (nhưng khả năng ko cao đâu)

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Bác tập hợp nạn nhân lại: cầm đầy đủ hồ sơ (Thỏa thuận cọc, Phiếu Thu tiền....) lên gặp báo Tuổi Chẻ trình bày...họ sẽ đi cùng các bác sang CDT để kiến nghị

Hạng B2
Mình mua bên TTC,lên đòi mãi nó mới chịu thanh lý hợp đồng cho mình.Ký thanh lý ngày 2/8 nó hẹn 15 ngày sau chuyển tiền.Tổ cha cái bọn mất dạy,đến ngày hẹn lên gặp nó lại hẹn tiếp.Em lên 4 lần rồi mà vẫn chưa có.Nó hẹn em 5/11 này có tiền.Đợt này em kéo cả dòng họ lên ngồi chây trét đó đợi khi nào nhận được tiền mới về.

Hạng B2
11/3/15
116
168
43
36
Có bác nào nắm thông tin Delasol Q4 của thằng Cap ko? Ngừng thi công lâu quá sốt ruột ghê, ko biết vướn gì nữa.

Hạng B2
Theo em nghĩ cũng khó đòi lại tiền lúc này,vì chỉ có báo TC đơn phương đăng thôi tin vậy thôi.Biết đâu thằng báo này nó làm tiền thằng CĐT thì sao.Chứ hiện giờ cũng có ai thấy quyết định thu hồi đâu.

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
C.I khá hơn DelaSol mấy bậc (về pháp lý, về đc support của chính quyền) mà còn SML thì xác cmn định ạ!
DelaSol nếu muốn rút tiền thì phải lên đâu thế? (Hỏi để tham khảo th.tin thôi)