Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Chào các bác,

Như tiêu đề nhờ các bác chỉ giúp chỗ sửa hàn hoặc thay cái chụp ngoài lồng máy giặt electrolux nhà em. Thằng cháu chắc nó phá bỏ vật cứng vào hộp đựng nước giặt nên nó rời vào trong làm vỡ cái lồng giặt ngoài. Giờ máy giặt nước vào nhiêu là nó chảy ra hết. Mình gọi hỏi hãng họ bảo cái này không có hàng hoặc phải đặt và đợi hơi lâu. Do nó bằng nhựa nên mình nghĩ có thể hàn lại được. Bác nào biết chỗ chuyên hàn hay chỗ thay chỉ giúp mình với. Xin cảm ơn rất nhiều.
Mời các bác xem hình đính kèm. Tks

Attachments

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Bác nào biết nhờ chỉ giúp. Xin cảm ơn rất nhiều!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.571
113
www.phindeli.com
Cảm ơn bác chắc canh cuối tuần tự mở mang đi sẵn làm vệ sinh bên trong luôn :)
Bác mua keo AB 2 thành phần về tự hàn được. Vẫn còn miếng nhựa bị gãy, trét keo xung quanh là dính cứng ngắc.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Bác mua keo AB 2 thành phần về tự hàn được. Vẫn còn miếng nhựa bị gãy, trét keo xung quanh là dính cứng ngắc.
Hic nó còn một phần bị mất đi nên chắc phải kiếm nhựa nào ép vào. Mình nghĩ chỉ cần hàn để không chảy nước là ok vì nó không bị áp lực nước gì hết. Để chắc chắn có thể mình sẽ dán một miếng phủ cả phần bễ bên ngoài để giữ nó lại. Chắc do thằng cháu nó bỏ vật cứng vào hộp đựng nước giặt nên nó rơi vào và kẹt gây bễ phần này. Mình sẽ mở bung ra kiểm tra lấy vật đó ra và sẵn vệ sinh lồng giặt luôn :). Cảm ơn các bác!

Hạng C
13/11/11
530
894
93
Sài Gòn
Cái này quá dễ bác, bác mua keo như các bac trên tư vấn về dán lại hoặc nếu tháo ra được thì đem tới mấy chổ hàn bửng xe máy là họ làm ngon lành luôn.

Hạng B2
12/1/13
253
4.559
93
Còn miếng nhựa thì tml thôi. Mua keo ab rồi kiếm miếg nhựa xịn thêm mỏ hàng 60w là ok.

Hạng C
3/9/14
736
21.933
103
40
máy giặt electrux mà gỡ đc tới đó thì thuộc dang elite TML rồi :D
bác cứ hỏi khó mí a hôn à
thay zoon. thay khoá cửa. vệ sinh bơm. mở cửa khi bị lock ngoài. .... chắc bác chiến tất :D

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
máy giặt electrux mà gỡ đc tới đó thì thuộc dang elite TML rồi :D
bác cứ hỏi khó mí a hôn à
thay zoon. thay khoá cửa. vệ sinh bơm. mở cửa khi bị lock ngoài. .... chắc bác chiến tất :D

Mình nhờ ông thầy dzu tu bi hết á. Mỗi lần muốn mở gì mình tham khảo trước cái nào không biết sẽ nhờ thợ :). Vì cái này nó nặng nên ngại tự làm nhưng do hãng họ bảo phải chờ thì thôi mình thử trước nếu ổn thì không cần thay. Thay ron cửa mình thấy đơn giản và đã tự thay một lần ở máy cũ rồi còn khoá cửa thì chưa bị nhưng thấy cũng đơn giản. Còn mở lồng giặt thấy dây nhợ cũng nhiều nên chắc khi mở phải chụp hình lại ghi dấu :).

Có nhiều cái tự mình tìm hiểu và làm cũng tiết kiệm khá nhiều vì có khi nó đơn giản cực kỳ. Ví dụ cái tủ lạnh Samsung 560L ở nhà nó bị hư không lạnh và đóng tuyết. Mình gọi bảo hành họ bảo hư bo và phải thay bo gần 5tr (do trước đó một lần nhờ họ xuống kiểm tra và thấy ngay phần bo trên nóc có nhiều kiến) nên mình chần chừ và gọi hỏi bên ngoài họ phán là hiểu bệnh máy nah rồi giờ tới làm hết thì lấy 800k ok thì họ đến. Mình thì có lần nghe đứa bạn cũng bị tương tự ở cái tủ lạnh nhỏ nhà nó cũng kêu thợ vào kiểm tra và bị hư con cảm biến lạnh có khoảng 20k nhưng họ lấy 300k. Rút kinh nghiệm mình tháo bung cái ốp trong ngăn đông lấy con chip cảm biến ra ngoài mua đúng 20k về thay chạy đến giờ chắc cũng 2 năm rồi :).