Ve Chai SG
6/7/09
701
39.434
93
HCM
Mình nhờ ông thầy dzu tu bi hết á. Mỗi lần muốn mở gì mình tham khảo trước cái nào không biết sẽ nhờ thợ :). Vì cái này nó nặng nên ngại tự làm nhưng do hãng họ bảo phải chờ thì thôi mình thử trước nếu ổn thì không cần thay. Thay ron cửa mình thấy đơn giản và đã tự thay một lần ở máy cũ rồi còn khoá cửa thì chưa bị nhưng thấy cũng đơn giản. Còn mở lồng giặt thấy dây nhợ cũng nhiều nên chắc khi mở phải chụp hình lại ghi dấu :).

Có nhiều cái tự mình tìm hiểu và làm cũng tiết kiệm khá nhiều vì có khi nó đơn giản cực kỳ. Ví dụ cái tủ lạnh Samsung 560L ở nhà nó bị hư không lạnh và đóng tuyết. Mình gọi bảo hành họ bảo hư bo và phải thay bo gần 5tr (do trước đó một lần nhờ họ xuống kiểm tra và thấy ngay phần bo trên nóc có nhiều kiến) nên mình chần chừ và gọi hỏi bên ngoài họ phán là hiểu bệnh máy nah rồi giờ tới làm hết thì lấy 800k ok thì họ đến. Mình thì có lần nghe đứa bạn cũng bị tương tự ở cái tủ lạnh nhỏ nhà nó cũng kêu thợ vào kiểm tra và bị hư con cảm biến lạnh có khoảng 20k nhưng họ lấy 300k. Rút kinh nghiệm mình tháo bung cái ốp trong ngăn đông lấy con chip cảm biến ra ngoài mua đúng 20k về thay chạy đến giờ chắc cũng 2 năm rồi :).

em cũng đã tự thay con cảm biến ngăn đông--National NR B17R2H...Nhớ như in vì đó là con tủ lạnh đầu tiên của em ở đất SG..mà hùi đó năm 2003 mà con cảm biến mua đã 50k rùi..sau đó dùng tủ đó chán thì bỏ chứ không hề hư..xài thêm được 5 năm nữa..

Tập Lái
23/7/11
41
174
33
Chào các bác,

Như tiêu đề nhờ các bác chỉ giúp chỗ sửa hàn hoặc thay cái chụp ngoài lồng máy giặt electrolux nhà em. Thằng cháu chắc nó phá bỏ vật cứng vào hộp đựng nước giặt nên nó rời vào trong làm vỡ cái lồng giặt ngoài. Giờ máy giặt nước vào nhiêu là nó chảy ra hết. Mình gọi hỏi hãng họ bảo cái này không có hàng hoặc phải đặt và đợi hơi lâu. Do nó bằng nhựa nên mình nghĩ có thể hàn lại được. Bác nào biết chỗ chuyên hàn hay chỗ thay chỉ giúp mình với. Xin cảm ơn rất nhiều.
Mời các bác xem hình đính kèm. Tks
bác ra đường Hòa Hưng, từ đầu đường đi vào bên tay trái có tiệm chuyên làm máy giặt. cứ thấy chổ nào có nhiều thùng máy giặt là nó đó ạ

Hạng D
14/3/05
1.118
2.699
113
Bác mua keo AB 2 thành phần về tự hàn được. Vẫn còn miếng nhựa bị gãy, trét keo xung quanh là dính cứng ngắc.

keo AB, muốn chác ăn ốp thêm bên ngoài, muốn chắc ăn nữa làm đai inox bắt vít vòng qua, nhưng nếu bắt vít khoan vào trong phải xử lý rò nước từ lỗ vít, có thể dùng long đền cao su.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
bác ra đường Hòa Hưng, từ đầu đường đi vào bên tay trái có tiệm chuyên làm máy giặt. cứ thấy chổ nào có nhiều thùng máy giặt là nó đó ạ

Cảm ơn bác đã chỉ chỗ. Mình có ra chỗ bác chỉ rồi. Chỗ này họ chuyên xử lý máy giặt cho thợ. Mình hỏi mà họ không có và không nhận hàn và cho mình số thợ liên lạc thì họ đòi thay cái nắp thúng sau này 1,700k. Hic giá cao quá trời quá đất.

Hạng B2
12/1/13
253
4.559
93
Haha sau hai ngày tìm và liên lạc để hàn lại cái nắp thùng thì cuối cùng phải mất 1,200k để thay cái thùng 2hand từ máy khác qua do không hàn được và hãng thì không có hàng :)
sao ko thử tml xem sao. khi tml bị sml thì mua thay vào :D

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Haha sau hai ngày tìm và liên lạc để hàn lại cái nắp thùng thì cuối cùng phải mất 1,200k để thay cái thùng 2hand từ máy khác qua do không hàn được và hãng thì không có hàng :).

Nhân tiện mở lồng ra thay vệ sinh luôn cái lòng inox nó quá dơ luôn.

Attachments

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.568
113
Haha sau hai ngày tìm và liên lạc để hàn lại cái nắp thùng thì cuối cùng phải mất 1,200k để thay cái thùng 2hand từ máy khác qua do không hàn được và hãng thì không có hàng :).

Keo AB là giải pháp làm được mà anh?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.568
113

hóng clip TML

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
hóng clip TML

Haha tự cái anh thợ trong hình làm á bác ạ. Mình chỉ phụ anh sai vặt thôi. Vì không hàn được nên mình nhờ thợ tìm từ thùng máy 8kg cũ gắn qua. Mình mua lại cái nắp sau thôi mà hết 1,2 triệu á. Sẳn ảnh vệ sinh lồng giặt cho mình luôn ;)