Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chỗ sửa máy lạnh escape

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Sáng nay em vào hãng bơm ga, kết quả là xe không còn tý ga nào, thợ đoán là dàn lạnh bị mục/rò rỉ, thay mới.
Kết quả là không bơm ga, giờ ngâm cứu tiếp
Chắc là phải lên Lê Hoàng Phái - Gò Vấp xem tình hình thế nào :)

Em phân vân là nếu thay dàn lạnh thì phải tháo taplo, thợ không chuyên thì sợ gãy ngàm, phát sinh tiếng kêu rè rè của nhựa, mà hãng thì giá cao gấp đôi bên ngoài.
a lên GV làm thía nào report cho e tham khảo với nhé, e thì e biết 4 chổ nhưng sợ a ko vừa ý : Huu Tâm le hong phong, bac Văn huynh van banh, Nguyen Duy go vap, Hiệp Tín trần bình trọng ( chổ này của ông anh em ). ANh @xetuanloc thì có 1 chổ ảnh vừa làm xe ảnh xong và thấy khen rất ok nhưng e ko nhớ cụ thể

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Biết đâu anh lại ghé 1 trong 4 chỗ D list :).
Anh sẽ report sau khi xử lý.
Ưu tiên Hiệp Tín (Q5??) vì gần nhà, có D bảo lãnh thì thẳng tiến luôn. Hehe
a lên GV làm thía nào report cho e tham khảo với nhé, e thì e biết 4 chổ nhưng sợ a ko vừa ý : Huu Tâm le hong phong, bac Văn huynh van banh, Nguyen Duy go vap, Hiệp Tín trần bình trọng ( chổ này của ông anh em ). ANh @xetuanloc thì có 1 chổ ảnh vừa làm xe ảnh xong và thấy khen rất ok nhưng e ko nhớ cụ thể

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Dàn lạnh escape em khuyên bác mạnh dạn làm bên ngoài. Nó toàn điều khiển cơ, không có gì phức tạp. Em đã từng thay trong hãng hơn 20 củ nhưng cuối cùng phải ra ngoài làm lại vì thợ hãng vệ sinh đường ống không sạch.

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Biết đâu anh lại ghé 1 trong 4 chỗ D list :).
Anh sẽ report sau khi xử lý.
Ưu tiên Hiệp Tín (Q5??) vì gần nhà, có D bảo lãnh thì thẳng tiến luôn. Hehe
q5 a, nằm gần góc ADV, nếu a ra đó thì alo e để e dặn ông anh chăm sóc kỉ nhé, bữa xe @thanhbk cũng thay block ở đây, chổ này ổng sửa bá đạo chứ ko riêng gì lạnh nha a

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Cảm ơn Duy nhiều.
q5 a, nằm gần góc ADV, nếu a ra đó thì alo e để e dặn ông anh chăm sóc kỉ nhé, bữa xe @thanhbk cũng thay block ở đây, chổ này ổng sửa bá đạo chứ ko riêng gì lạnh nha a

Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Em cũng nghĩ giống bác, chỉ lăn tăn kiếm thợ quen Escape để mở dàn taplo cẩn thận thôi, chọn Hiệp Tín :)
Dàn lạnh escape em khuyên bác mạnh dạn làm bên ngoài. Nó toàn điều khiển cơ, không có gì phức tạp. Em đã từng thay trong hãng hơn 20 củ nhưng cuối cùng phải ra ngoài làm lại vì thợ hãng vệ sinh đường ống không sạch.

Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Bác ra Hữu Tâm đường Lê Hồng Phong nối dài. .

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Cảm ơn bác saohom
Nhìn cũng không phức tạp lắm nhỉ :)
Em bận quá chưa đi sửa được.
Tableu em thay trong video họ mở có cái ngàm nào đâu ta, toàn ốc vít.

Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Cảm ơn bác.
Hữu Tâm là garage tổng hợp hay chuyên điện lạnh thôi bác, Bác Duy cũng giới thiệu em có chỗ này :)
Bác ra Hữu Tâm đường Lê Hồng Phong nối dài. .