Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chỗ sửa máy lạnh escape

Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Ở đây chuyên máy lạnh nên mở tablo nhanh lắm, 2-3 người cùng làm nên kg phải chờ đợi lâu. Đồ nghề, phụ tùng đầy đủ. Về nhiệt tình thì anh thấy ok lắm.
Làm xg thấy anh em thợ kg đợi bo như chỗ khác. Nhưng Em vẫn tìm thợ, gửi cho anh em ít tiền cafe cho vui.
Sáng đến trưa thấy cả chục xe đến làm.
Sự lựa chọn tốt cho anh em.

Bên này chuyên lạnh và làm lâu năm lắm rồi a, đồ đạc bên đây có đầy đủ

• Like
Reactions: Jaien
Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Xe em bị xì dàn lạnh, thay luôn phin, tổng thiệt hại 5.1tr. Làm ở Hữu Tâm, nhanh gọn :). Bảo hành 1 năm.
Cảm ơn anh em đã tư vấn. Giờ lạnh tê tái rồi.
Như ý rồi hả bác !

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Ở đây chuyên máy lạnh nên mở tablo nhanh lắm, 2-3 người cùng làm nên kg phải chờ đợi lâu. Đồ nghề, phụ tùng đầy đủ. Về nhiệt tình thì anh thấy ok lắm.
Làm xg thấy anh em thợ kg đợi bo như chỗ khác. Nhưng Em vẫn tìm thợ, gửi cho anh em ít tiền cafe cho vui.
Nói anh Tâm bữa nào đi nhậu chứ ! Quảng cáo không đâu có được :3dcuoi:

• Like
Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Hehe, tạm thời hài lòng bác ạ. Chất lượng thì chờ thời gian, nhưng thái độ phục vụ và quy trình phục vụ thì tốt rồi.
Em cũng có nói là "anh em OS giới thiệu, anh em tin tưởng Hữu Tâm, đừng làm anh em buồn :)".
Như ý rồi hả bác !

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Vừa ý là ok rồi a hen

• Like
Reactions: Jaien and KMSLX
Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Có Duy, bác @saohom@Jaien giới thiệu là mình yên tâm làm liền.
Cảm ơn D, bác saohom và Jaien.
Giờ đang ngồi Ford Cao Thắng thay cảm biến nhớt :).
E chuột bạch HT từ hồi còn đi mờ tịt rồi mà a, cũng làm ngoài đó vài lần cho mấy bà vợ già oy :3dcuoi:

• Like
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Hữu Tâm họ chế dàn lạnh cho mấy xe cổ, không có thiết kế máy lạnh. Chế từ giá đỡ, pulley lốc lạnh tới dàn lạnh thổi trong xe. Hồi chơi xe cổ con bọ ae tới lui nhiều, giờ vẫn vậy.Nhớ ngày đó xe cổ VW1100, máy tua chậm 1100cc phải dùng lốc Denso cho Altis chạy trục vít, xe mới tải nổi... nhưng vẫn lạnh. SAu này nhiều nơi làm nhưng không nhóm nào qua nổi Hữu Tâm vì giá mềm và chất lượng ổn định.
Ếch cạp nhà em giờ đang bên bác Vui thay nhớt, làm dàn DVD lại, thay ổ bi bánh trước, bị bể do hôm bữa khoái se sua chơi cái đồi cát, bánh ngập trong cát... nhưng vẫn tự bơi ra được.

Chúc mừng bác LX nhé, khi lạnh đạt ok thì tự dưng quên ngay cái vụ chế cháo dàn lạnh thổi ra sau hay cách nhiệt xe. Bản thân ESC lạnh đạt tối ưu như thiết kế ban đầu thì vẫn đủ, không tới nỗi phía sau nóng đâu.

• Like
Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Hữu Tâm họ chế dàn lạnh cho mấy xe cổ, không có thiết kế máy lạnh. Chế từ giá đỡ, pulley lốc lạnh tới dàn lạnh thổi trong xe. Hồi chơi xe cổ con bọ ae tới lui nhiều, giờ vẫn vậy.Nhớ ngày đó xe cổ VW1100, máy tua chậm 1100cc phải dùng lốc Denso cho Altis chạy trục vít, xe mới tải nổi... nhưng vẫn lạnh. SAu này nhiều nơi làm nhưng không nhóm nào qua nổi Hữu Tâm vì giá mềm và chất lượng ổn định.
Ếch cạp nhà em giờ đang bên bác Vui thay nhớt, làm dàn DVD lại, thay ổ bi bánh trước, bị bể do hôm bữa khoái se sua chơi cái đồi cát, bánh ngập trong cát... nhưng vẫn tự bơi ra được.

Chúc mừng bác LX nhé, khi lạnh đạt ok thì tự dưng quên ngay cái vụ chế cháo dàn lạnh thổi ra sau hay cách nhiệt xe. Bản thân ESC lạnh đạt tối ưu như thiết kế ban đầu thì vẫn đủ, không tới nỗi phía sau nóng đâu.
Ghét một cái là quạt lạnh mức 3 ù ù khó chịu. Còn ngồi trên E250 thì không biết hơi lạnh từ chỗ nào tỏa ra mát rượi . Nhưng tự an ủi nó hơn mình gấp 5 lần cơ:3dcuoi:

• Like
Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Ghét một cái là quạt lạnh mức 3 ù ù khó chịu. Còn ngồi trên E250 thì không biết hơi lạnh từ chỗ nào tỏa ra mát rượi . Nhưng tự an ủi nó hơn mình gấp 5 lần cơ:3dcuoi:
Merc nó thiết kế bị lỗi bác ơi, êm như vậy ko phát hiện được cái nào còn hoạt động, cái nào ko, còn như ếch cái gì hoạt động là đều kêu hết :3dcuoi: