Hạng B2
5/1/14
144
32
28
36
Cảm ơn anh em đã chúc mừng và chia sẻ thông tin với mình. sau này đi chơi hay đi odo nhiều nhiều sẽ lại lên chia sẻ đánh giá với anh em oser.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Đúng rồi. Mình chạy bản cũ VIN 2023, hôm ra cao tốc khúc Đồng Nai mưa trắng trời là bó tay, không thấy đường chạy luôn dù đã bật đèn sương mù! :(
Có vụ này không liên quan đèn sương mù nhưng liên quan vụ không thấy đường chạy, nên nhắc anh em rút kinh nghiệm:
Hôm lên Đà lạt chơi ngu đóng kín cửa mà tắt máy lạnh vì thấy trời lạnh. Kính lái nó bị hấp hơi mù luôn 10s. May là đường vắng, chạy chậm và mau mau rà thắng, hạ kính bên tài, bật máy lạnh, bật sưởi kiếng tùm lum nó hết nhanh :( Hú hồn chim én luôn :(
ngay lúc đó bác xịt nước rửa kính sẽ trong kính ngay. Do nhiệt độ chênh lệnh bên trong và bên ngoài xe. Sau đó Bác làm các bước như Bác đã làm nhé.

Hạng B2
20/7/20
285
1.237
93
46
ngay lúc đó bác xịt nước rửa kính sẽ trong kính ngay. Do nhiệt độ chênh lệnh bên trong và bên ngoài xe. Sau đó Bác làm các bước như Bác đã làm nhé.
Bên ngoài lạnh, bên trong nóng nên nó bị hấp hơi bên trong mà nhỉ? Xịt nước rửa kiếng là ok à bác! :)

Hạng B2
20/9/06
107
5
18
Tiêu chí cần 7 chỗ, gia đình thoải mái, máy mạnh chút, lâu lâu đi 7 người, thường là 4.
Đi coi đủ thể loại, trc mình đi gầm cao nên cũng định tiếp gầm cao máy dầu khoẻ, nhưng sợ mùi quá, everest pajero mux fortuner..nên loại luôn.
Sau đấy đi coi CRV thì cũng ko thể chọn (dù rất thích), cá nhân mình thấy máy 1.5 turbo ép vs xác xe quá, hàng 3 chật thì khỏi kể ai cũng biết, trần xe khá thấp, nước sơn có vẻ ko sâu và bóng như mình tưởng (khá giống nước sơn con Forester), vợ ngồi hàng 2 ko thoải mái, lúc coi là Vin2023 đang giá tốt.
CX8 là con xe coi cuối cùng, máy to 2.5 ổn (nội thành uống xăng dữ nha, đường trường thì tiết kiệm ngon, cũng bốc ko đuối), dáng đẹp, nước sơn sâu bóng (mình chọn platium gold), bản pre full option rồi ko cần độ gì thêm, nội thất đẹp, nhìn mướt ngọt đẹp sang cả nhà đều thích, kiểu options cũng miên man, thiệt là ko còn lựa chọn nào ổn hơn nữa nên thôi ghé tạm chờ đủ tiền lên fullsize (rất mê CX80-90 or LC250-300 hehe), chê là cái vụ sưởi hàng 2 con mình cứ bấm nhầm nút (nút vô dụng). cho tới giờ thì vẫn thấy mình chọn đúng hehe.
Về vụ cập nhật bản mới, có thể giữa tháng 7 Thaco sẽ cập nhật lại đèn trước sau, bỏ sưởi chuyển làm mát, đại ý là nâng cấp như đợt CX5. Vòng đời 3 năm CX8 chưa hết, 2019-2021, 2022-2024, 2025-…rồi CX-80.. mấy năm nữa nên cứ chạy cho đã cho sướng đi rồi tính tiếp.

mình cũng hóng vụ mát ghế với cả đèn mới.
Những ngày nóng như hiện tại mới thấy giá trị