Thảo Luận Chung Chọn vỏ xe nào?

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Em có con Mit Gala đã đến hạn phải thay áo (vỏ xe). Hiện tại em đang dùng Yokohama nhưng thấy nó ồn quá. Xin tư vấn thì người thì khuyên Michellin, người thì  khuyên Bridgestone, đành lên đây xin các bác tư vấn giúp vậy.

Xe em cũng không đi nhiều, thi thoảng chạy Vũng Tàu, Phan Thiết thôi. Ưu tiên của em là làm sao cho nó đỡ ồn vì xe em sedan mà. Các bác giúp em cái ạ. Em cảm ơn.

Hạng D
9/5/09
3.408
16.394
113
Em chạy gala 2.0 thay lốp Michelin premacy gì đó thấy ngon bổ rẻ, chạy êm ah.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Bác thử dùng Continental, E đã xài thử cho con Magnus: ngon + bổ + rẻ + êm cực ! Rẻ hơn nhiều so với Michelin & Bridgestone nhé. Bác nhớ kiểm tra date in nổi trên hông vỏ.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Continental là hãng vỏ xe của Đức, lớn thứ 4 trên TG, sau Goodyear, Brid, Michenlin. Bác để ý các xe nk từ Đức: Merc, Bim, Audi, Volswagen đều dùng vỏ Continental hết nhé. Các hãng trên đã chọn thì bác cứ yên tâm mà dùng.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Mitsubishi_Grunder 2.4 nói:
Bác nên dùng Michenlin thì hay hơn. Rất bám đường.
Michellin có nhiều loại không bác? Và với xe em thì nên hợp loại nào ạ? Nếu bác biết tư vấn em cái. Thanks bác.

Hạng B2
22/3/10
127
22
18
Em chạy Briston đã 10 năm rồi. Đôi khi cũng phân vân không biết trên thị trường vỏ xe nào là tốt nhất? Kinh tế nhất? An toàn nhất? Nếu bác nào biết thì tư vấn cho anh em nhé ???

Hạng D
5/12/09
1.535
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Nhưng em thấy Yokohama cũng ổn mà không có ồn lắm,nhưng không hiểu nó mỏng quá hay sao mà em đi nó rất hay bị ăn đinh làm em phải đi vá hoài.Và khi bị đá chém là giống muốn nứt!